Nemi Shafuka da Fayiloli na Fayil zuwa Abokan ciniki

Gina gidan yanar gizo don abokin ciniki mai ban sha'awa, musamman ma aikin ya zo kusa kuma kun kasance a karshe a shirye don kunna fayilolin aikin zuwa ga abokin ku. A wannan muhimmin lokaci a cikin aikin, akwai hanyoyi da yawa da za ku iya zaɓar don isar da shafin karshe. Akwai kuma wasu missteps da za ku iya yin wanda zai juya wani tsari mai kyau a cikin aikin da ya kasa!

Ƙarshe, Ina ba da shawarar cewa ka ƙayyade ma'anar bayarwa da za ka yi amfani da shi don aikin a kwangilar, Wannan yana tabbatar da cewa babu wata tambaya game da yadda za ka sami dukkan fayiloli zuwa abokanka idan an kammala shafin. Kafin ka iya tsara waɗannan sharuddan, duk da haka, dole ne ka fara ƙayyade abin da mafi kyawun hanya ya fi kyau a gare ka da abokanka.

Ana aika da fayiloli ta Imel

Wannan shine hanya mafi sauki don samun fayiloli daga rumbun kwamfutarka zuwa ga abokin ciniki. Duk abin da ake bukata shine cewa kana da abokin ciniki na imel da adireshin imel mai aiki don amfani da abokin ciniki. Domin mafi yawan shafukan intanet tare da shafukan da dama da fayiloli na waje kamar hotuna, CSS stylesheets , da fayiloli Javascript, kuna buƙatar yin amfani da shirin don "zip" wadannan fayiloli a cikin babban fayil ɗin da za a iya aikawa ga abokin ciniki.

Sai dai idan shafin yana da girma tare da kuri'a da yawa na hotuna ko fayilolin bidiyo, wannan tsari ya kamata ka sami fayil ɗin karshe wanda ya isa ya aika da imel ɗinka ta hanyar imel (ma'anar wannan ba zai zama babba ba sai an zana shi kuma an katange ta spam Filters). Akwai matsalolin da dama tare da aikawa da yanar gizo ta imel:

Ina amfani da imel kawai don isar da shafuka lokacin da na san abokin ciniki yana da kyakkyawan fahimtar abin da zan yi tare da fayilolin da nake aikawa. Alal misali, lokacin da na yi aiki a matsayin mai biyan kwangila don ƙungiyar zane-zanen yanar gizo, Ina son aikawa da fayiloli ta hanyar imel zuwa kamfanin da suka hajara ni tun lokacin da na san cewa mutanen da suke da ilimi za su karbi su kuma zasu san yadda za a rike su fayiloli. In ba haka ba, lokacin da nake hulɗa da masu sana'a na yanar gizo, na yi amfani da ɗaya daga cikin hanyoyin da ke ƙasa.

Samun Wurin Rayuwa

Wannan shi ne hanya mafi mahimmanci don sadar da fayiloli ga abokan cinikinku-ta hanyar ba da su ba. Maimakon haka, zaku sanya shafukan da aka kammala a kan shafin yanar gizon su ta hanyar FTP. Da zarar shafin yanar gizon ya gama kuma an yarda da shi daga abokinka a wani wuri daban (kamar ɓoyayyen kariya akan shafin yanar gizon ko wani shafin yanar gizon gaba ɗaya), ka motsa shi ya rayu. Wata hanyar da za a yi haka shine ƙirƙirar shafin a wuri ɗaya (watakila akan uwar garken Beta da kake amfani dashi don cigaba), sa'an nan kuma lokacin da yake rayuwa, canza canjin yankin DNS don nunawa ga sabon shafin.

Wannan hanya yana da amfani ga abokan ciniki waɗanda ba su da kwarewa game da yadda za su gina tashoshin yanar gizo ko kuma lokacin da kake gina aikace-aikacen yanar gizon dadi da PHP ko CGI kuma kana buƙatar tabbatar da cewa rubutun shafin ke aiki daidai a yanayin rayuwa. Idan kana da matsar da fayiloli daga wuri ɗaya zuwa wani, yana da kyakkyawan ra'ayin zaku tura su kamar yadda kuke so don isar da email. Samun FTP daga uwar garke zuwa uwar garke (maimakon sauka zuwa rumbun kwamfutarka sannan kuma ya dawo zuwa uwar garken live) zai iya bugun abubuwa har ma. Matsaloli da wannan hanya sun haɗa da:

Wannan ita ce hanyar da aka fi so na fitar da fayiloli lokacin da nake hulɗa da abokan ciniki waɗanda ba su sani ba HTML ko zanen yanar gizo ba. A hakikanin gaskiya, sau da yawa ina ba da damar neman abokan ciniki don zama wani ɓangare na kwangila domin in sami damar shiga shafin yayin da nake bunkasa shi. To, a lokacin da shafin ya cika, zan ba su bayanin asusu. Duk da haka, ko da lokacin da na taimaki abokin ciniki ya karbi mai ba da sabis , ina da abokan ciniki da ke riƙe da ƙarshen biyan kuɗi, kuma a matsayin wani ɓangare na kwangila, don haka ba zan iya biyan kuɗi ba don biyan kuɗi bayan na kammala zane .

Kayayyakin Kayan Yanar Gizo

Akwai ƙididdigar kayayyakin aikin ajiya na yanar gizo wanda za ka iya amfani dasu don adana bayananka ko ajiye kwamfutarka, amma wani abu zaka iya amfani da dama daga cikinsu don shine tsarin samar da fayil. Kayan aiki irin su Dropbox yana sa sauƙin sanya fayiloli a kan yanar gizo sannan ka ba abokanka URL don sauke su.

A gaskiya ma, Dropbox ko da ƙyale ka yi amfani da su azaman nau'i na yanar gizon ta hanyar nunawa fayilolin HTML a cikin babban fayil na jama'a, saboda haka zaka iya amfani da su a matsayin wurin gwaji don takardun HTML masu mahimmanci. Wannan hanya ce mai kyau ga abokan ciniki waɗanda suka fahimci yadda za su motsa fayilolin da aka gama zuwa uwar garken su amma ba za suyi aiki sosai tare da abokan ciniki waɗanda ba su san yadda ake yin zane yanar gizo ko HTML ba. Matsaloli tare da wannan hanya suna kama da matsaloli tare da aikawa da imel ɗin imel:

Wannan hanya ya fi aminci fiye da aikawa ta hanyar imel. Yawancin kayayyakin kayan aiki sun haɗa da kariya ta kalmar sirri ko ɓoye URLs don haka basu iya samuwa ta hanyar wanda bai san shi ba. Ina son amfani da waɗannan kayan aiki lokacin da haɗin haɗi zai yi yawa ya aika da imel ta hanyar imel. Kamar yadda imel, zan yi amfani da shi kawai tare da shafukan yanar gizo waɗanda suka san abin da za su yi tare da zip fayil da zarar sun karɓa.

Gudanar da Ayyukan Gidan Hoto na Yanar Gizo

Akwai kaya na kayan aikin sarrafawa da ke cikin layi wanda zaka iya amfani da su don sadar da shafuka zuwa ga abokan ciniki. Wadannan kayan aikin sun bada fasali fiye da adana fayiloli kamar jerin abubuwan da aka yi, kalandarku, saƙonni, da sauransu. Ɗaya daga cikin kayan aikin da na fi so shine Basecamp.

Ayyuka na kayan aiki na yau da kullum suna da amfani idan kana buƙatar yin aiki tare da babbar ƙungiyar a kan aikin yanar gizo. Kuna iya amfani da shi duka don samar da wuraren karshe kuma don haɗin gwiwa yayin da kake gina shi. Kuma zaka iya ci gaba da lura da kayan aiki da kuma yin bayanin abin da ke faruwa a cikin aikin.

Akwai wasu drawbacks:

Na yi amfani da Basecamp kuma na ga yana da amfani sosai don aika fayiloli ga abokan ciniki, sa'an nan kuma yin sabuntawa ga waɗannan fayiloli da kuma ganin bayanan rubutu. Hanya ce mai kyau don biyan babban aikin.

Takardun Kayan Hanyar Gidawa Za Ka Yi Amfani

Abinda ya kamata ka yi kawai lokacin da kake yanke shawarar yadda za a sadar da takardun da aka kammala zuwa ga abokan ciniki shine tabbatar da cewa an yanke shawarar ne kuma an amince da shi a kwangilar. Wannan hanyar ba za ku iya shiga cikin wani matsala ba a hanya yayin da kuke shirin shirya fayil ɗin zuwa Dropbox kuma abokin ku yana so ku shigar da shafin duka zuwa ga uwar garke a gare su.

Labari na farko daga Jennifer Krynin. Edited by Jeremy Girard on 12/09/16