Rike da ƙona CD a cikin iTunes Bayyana

Ba kamar yadda mutane da yawa suna amfani da CD ɗin kwanakin nan ba kamar yadda aka fara gabatar da iTunes, amma daga kusan farkonsa, siffofin CD guda guda biyu sun kasance a ainihin abin da iTunes zai iya yi: ƙwaƙwalwa da ƙonawa. Waɗannan sharuɗan suna da alaƙa da juna, ɗaya game da samun musika a cikin iTunes, ɗayan game da samun shi. Kara karantawa don koyi dalla-dalla wanda kowanne daga cikin waɗannan abubuwa yake.

Ripping

Wannan shi ne lokacin da aka yi amfani dashi don bayyana yadda ake sayo waƙa daga CDs a kwamfuta, a wannan yanayin, musamman cikin iTunes.

Ana adana waƙoƙi a kan CD kamar yadda inganci mai kyau, fayilolin da ba a haɗa su ba don ingancin sauti mafi kyau (a kowane lokaci akalla, audiophiles sun yi musun cewa kiɗan CD ba sauti kamar yadda yake a rikodin). Waƙoƙi a cikin wannan tsari suna ɗaukar ajiya mai yawa. Abin da ya sa mafi yawan CDs suna da 70-80 mintuna na kiɗa / 600-700 MB na bayanai akan su. Ajiye fayilolin kiša da yawa a kan kwamfutarka ko iPod ko iPhone bazai kasance mai amfani ba, ko da yake. A sakamakon haka, lokacin da masu amfani ke buga CDs, suna juyawa fayiloli zuwa ƙarancin samfurin.

Waƙoƙi a kan CD suna canzawa zuwa fayilolin MP3 ko AAC lokacin da aka haɗu. Wadannan takardun suna haifar da ƙananan fayilolin da ke da ƙananan ƙarancin sauti, amma wannan ɗaukar kawai kimanin kashi 10% na girman fayil ɗin CD. Wato, waƙa akan CD ɗin da take ɗauke da 100MB zai haifar da kusan 10MB MP3 ko AAC. Abin da ya sa yana yiwuwa ya iya adana daruruwa, ko daruruwan, CD a kan iPhone ko iPod.

Wasu CDs suna amfani da kulawar haƙƙin dijital, ko DRM, wanda zai iya hana su daga yage. An tsara wannan don dakatar da abinda ke ciki na CD ɗin daga kasancewa mai fashi ko raba yanar gizo. Wannan aikin ba shi da kyau a yau fiye da yadda ya kasance a farkon zamanin MP3 da 'yan wasa MP3.

Alal misali:
Idan ka sauya CD ɗin zuwa ɗakin ɗakunan ka na iTunes, za ka ce ka tsai da CD.

Shafuka masu dangantaka

Gashin wuta

Burning shine lokacin da aka yi amfani da shi don bayyana ƙirƙirar CD ɗinku ko DVD ta amfani da kwamfutarka, a wannan yanayin iTunes.

Gashin wuta yana ba ka damar ƙirƙirar waƙarka, bayanai, hotuna, ko CD ɗin CD ko DVD daga kwamfutarka. Duk da yake akwai shirye-shiryen da yawa da aka yi amfani da su don ƙona fayiloli, iTunes da Mac OS X na binciken duka suna da siffofin fasali da aka gina a ciki. A kan Windows, zaka iya amfani da iTunes ko duk wasu shirye-shiryen ɓangare na uku don ƙona CD ko DVD.

Alal misali, idan kana son yin CD ɗin CD wanda ya ƙunshi fayilolin daga ɗayan CD ɗin daban, zaku tattara jerin waƙoƙin waƙar CD ɗin a cikin iTunes ko tsarin irin wannan, sannan a saka CD ko DVD ɗin da ke kusa ko rikodin waƙoƙi a kan da disc. An kira hanyar yin rikodi da waƙoƙin waƙar zuwa CD.

Alal misali:
Idan ka rubuta rikodin CD ɗinka tare da kwamfutarka, za ka ce ka ƙone wannan CD (ko da yake kalma ta shafi dukan CD ko DVD ɗin da kake yi, ba kawai kiɗa) ba.

Shafuka masu dangantaka