Maganar Magana na 2010 da Footers

Ƙara maƙallan kai da ƙafafunka zuwa shafukanka na Microsoft Word 2010 da ke cikin matakan rubutu daidai, rubutu da hotuna a sama da kasa na kowanne shafi. Abubuwan mafi yawan waɗanda aka nuna su a cikin takarda ko ƙafa sune lambobin shafi , rubutun da sunayen sunaye sun biyo baya. Kuna buƙatar ƙara BBC kawai ko ƙafa ɗaya sau ɗaya, kuma shi ya zakuɗa ta cikin dukkan takardunku.

Duk da haka, Kalma ta 2010 yana samar da saiti mai mahimmanci da kuma saɓo don takardun lokaci ko rikitarwa. Idan kuna aiki a kan takardu tare da surori, kuna iya sanya sashin ɓangaren kowane ɓangaren, don haka sunan suna na iya bayyana a saman kowane shafi. Wataƙila kana son allon abubuwan da ke ciki da index don amfani da lambobi irin su i, ii, iii, da sauran rubutun don a ƙidaya 1, 2, 3 da sauransu.

Ƙirƙirar mahimmanci da hawaye suna da ƙalubale har sai kun fahimci batun Sashe.

01 na 05

Saka Sashin Ƙungiyar a cikin Takaddunku

Shigar da Sashe na Yanki. Hotuna © Rebecca Johnson

Kashi na ɓangare yana gaya wa Microsoft Word don bi da sashe na shafuka da gaske a matsayin takardun raba. Kowace sashe a cikin takardar Microsoft Word 2010 zai iya samun tsarin kansa, shafukan shafi, ginshiƙai, da kuma jigogi da ƙafa.

Kuna kafa sashe kafin kayi amfani da rubutun kai da kafa. Shigar da ɓangaren shinge a farkon kowane wuri a cikin takardun inda kake shirin yin amfani da bayanin kai na musamman ko bayanin ƙafa. Tsarin da kuke amfani da shi yana kara zuwa kowane ɗayan shafuka masu zuwa har zuwa wani ɓangare na ɓangare na fuskantar. Don saita wani ɓangaren sashi a shafi na gaba na wani takardun, za ka nema zuwa shafi na karshe na sashen yanzu kuma:

  1. Zaɓi shafin "Page Layout".
  2. Danna maɓallin "Gyara" a cikin Sashen Saitin Page.
  3. Zaɓi "Next Page" a cikin Sashe na Sashe na sashi don saka ɓangaren sashi kuma fara sabon sashe a shafi na gaba. Yanzu zaka iya shirya rubutun kai.
  4. Yi maimaita wadannan matakai don ƙafafun sa'an nan kuma ga kowane wuri a cikin takardun da aka sanya masu sauti da ƙafafun su canza.

Sashe na sashe ba nuna ta atomatik a cikin takardunku ba. Don ganin su, danna maballin "Nuna / ɓoye" a cikin ɓangaren sashi na shafin shafin.

02 na 05

Adding Headers da Footers

Kayan aiki na BBC. Hotuna © Rebecca Johnson

Hanyar da ta fi dacewa ta sanya maɓallin kai ko ƙafa shi ne sanya sautinka a saman ko ƙasa na ƙasa na sashe na farko da kuma danna sau biyu don buɗe wurin aiki da BBC. Duk wani abu da aka kara wa ɗayan aiki ya bayyana a kowane shafi na sashe.

Lokacin da ka danna sau biyu a cikin babba ko ƙananan gefe, za ka iya rubuta a cikin maɓallin kai ko kafa kamar yadda za a cikin takardar ka. Zaka kuma iya tsara rubutunka kuma saka hoto, kamar alamar. Danna sau biyu a cikin jikin daftarin aiki ko kuma danna maɓallin "Rufe Hoto da Hanya" a kan Dabbobi Masu Ginin shafin na Rubutun da Hanyoyin Hoto don komawa cikin takardun.

Ƙara Hanya ko Hanya Daga Kalmar Rubuta

Hakanan zaka iya amfani da Rubutun Microsoft Word don ƙara maɓallin kai ko kafa. Amfanin ƙara maƙalli ko kafa ta amfani da Ribbon ita ce zaɓuɓɓukan da aka tsara. Kalmar Microsoft tana samar da sautunan kai da ƙafafunsu tare da launi na haɓaka launin launi, masu rijistar takardun shaida, masu saitin kwanan lokaci, masu sanya saitin shafi da sauran abubuwa. Yin amfani da ɗayan waɗannan nau'ukan da aka riga aka tsara zai iya adana lokaci da kuma ƙara haɗin kwarewa ga takardun ku.

Don Saka Saka Header ko Footer

  1. Danna maballin "Saka".
  2. Danna maɓallin da aka sauke a kan "Maɓallin" ko "Hanya" a cikin sashin "Header and Footer".
  3. Gungura cikin zaɓuɓɓukan da aka samo. Zaɓi "Blank" don rubutun maras ko ƙafa ko zaɓi ɗaya daga cikin zaɓuɓɓukan shigarwa.
  4. Danna kan zaɓi wanda ka fi son saka shi cikin littafinka. Shafin zane yana bayyana akan Ribbon kuma rubutun kai ko ƙafa yana bayyana a cikin takardun.
  5. Rubuta bayaninka a cikin kaiwa ko kafa.
  6. Danna "Rufe Hoto da Hanya" a cikin Maɓallin Shafi don rufe maɓalli.

Lura: Mahimman bayanai an yi amfani dashi daban daga kafa. Duba yadda za a saka bayanan rubutu a cikin Magana na 2010 don ƙarin bayani game da alamomi.

03 na 05

Abun da ba a kunsa ba da kuma Footers daga Sassan da suka gabata

Unlink Headers da Footers daga Sashe na baya. Hotuna © Rebecca Johnson

Don Kusa da Takamaici ɗaya ko Firayi Daga Sashi

  1. Danna kan rubutun kai ko kafa.
  2. Danna "Jagora zuwa Gaba" wanda yake a kan Shafukan Kayayyakin Ƙaƙidar Rubutun da Hanyoyin Hoto a cikin Sashin Hanya da Hanya, don kashe hanyar haɗin.
  3. Rubuta blank ko sabon sashin layi ko kafa. Kuna iya yin wannan don jagora ɗaya ko ƙafa ɗaya daga cikin sauran.

04 na 05

Tsarin Lissafin Lamba

Tsarin Lissafin Lamba. Hotuna © Rebecca Johnson

Kalmar Microsoft tana da matukar isasshe don ba ka damar tsara lambobin shafi kusan kowane salon da kake bukata.

  1. Danna maɓallin "Page Number" a kan Saka shafin BBC na BBC.
  2. Danna "Lambar Shafin Siyarwa".
  3. Danna maɓallin "Lambar Hakan" sannan ka zaɓa tsari mai lamba.
  4. Latsa akwati "Ya hada da Ƙarin Tarihi" idan kun tsara rubutunku da Styles.
  5. Don canja lambar farawa, danna maɓallin sama ko ƙasa domin zaɓar lambar shafi mai dacewa. Alal misali, idan ba ku da lambar shafi a shafi daya, shafi na biyu za su nuna lambar "2." Zaɓi "Ci gaba daga sashe na baya" idan an zartar.
  6. Danna "Ya yi."

05 na 05

Kwanan Wata da Kwanan Wata

Ƙara kwanan wata da lokaci zuwa maɓallin kai ko kafa ta hanyar danna sau biyu a kan BBC ko kafa don buɗe shi kuma nuna Shafin zane. A cikin Shafin zane, zaɓi "Kwanan wata & Lokacin." Zabi tsarin kwanan wata a cikin akwatin maganganu wanda ya bayyana kuma danna "Ɗaukaka ta atomatik" don haka kwanan wata da lokaci yanzu suna nuna a cikin takardun.