Kalmomin Dokokin Imel

36 Kalmomi Duk Email Mai amfani Ya Kamata Ya San

Ba tabbace abin da goyon bayan IT yake nufi tare da uwar garken IMAP ba? Tuna mamaki abin da ainihin "Daga" take a cikin imel?

Nemi samfurin imel na yau da kullum wanda aka tsara a cikin wannan bambance-bambance.

APOP (Bayanan Bayanan Aikace-aikacen Bayanan)

Wani wuri don duba lambobin imel ?. StockUnlimited

APOP, takaice don Faɗakarwar Bayanan Aikace-aikacen Bayanin gidan waya, wani tsawo ne na Aikace-aikacen Bayanai na Post Office wanda zai ba da izinin shiga kalmomin shiga cikin ɓoyayyen fom. APOP ya fi amintacce fiye da bayanan rubutu na POP wanda aka rubuta amma yana fama da rashin kuskure. Kara "

Abin haɗi

Haɗe-haɗe shi ne fayil (kamar hoto, rubutu na aiki da rubutu ko wani fayil na fayil) wanda aka aika tare da saƙon imel. Kara "

Backscatter

Backscatter wani rahoto gazawar aikawar da aka samar ta hanyar imel ɗin da aka yi amfani da sunan imel na ɓangare na uku wanda shi ne mai aikawa (wanda adireshin ya karbi saƙon gazawa).

Base64

Base64 wata hanya ce don sanya haɗin bayanan binary a matsayin rubutun ASCII, don amfani, misali, a cikin jikin imel. Kara "

Bcc (Cikakken Carbon Copy)

Bcc, takaice don "ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar makafi", kyauta ne na imel ɗin da aka aika zuwa mai karɓa wanda adireshin imel ɗin ba ya bayyana (a matsayin mai karɓa) a cikin sakon ba. Kara "

Blacklist

A Blacklist tattara wuraren da aka sani na spam. Ƙirƙirar imel za a iya tsaftacewa a kan blacklist don cire spam daga waɗannan kafofin.

Cc

Cc, takaice don "carbon copy", shi ne kwafin saƙon imel wanda aka aiko zuwa mai karɓa wanda adireshin imel ya bayyana a cikin sakonnin Cc na sakon. Kara "

Adireshin i-mel

Adireshin imel shine sunan don akwatin gidan waya wanda zai iya karɓar (kuma aika) saƙonnin email a kan hanyar sadarwar (kamar internet ko cibiyar sadarwar da ba a haɗa da intanet ba). Kara "

Jikin Jiki

Kungiyar imel shine babban ɓangaren sakon imel wanda ya ƙunshi rubutu na saƙo, hotuna da wasu bayanai (kamar fayilolin da aka haɗe). Kara "

Adireshin Imel

Adireshin imel shine shirin (a kwamfuta ko na'urar hannu, alal misali) amfani da shi don karantawa da aika saƙonnin lantarki. Kara "

Adireshin Imel

Lissafin rubutun imel sun zama ɓangaren farko na kowane imel. Sun ƙunshe da bayanin da aka yi amfani da shi don sarrafa saƙon da watsawa da kuma bayanan-bayanan kamar su Sashe, asali da adiresoshin imel na zuwan, hanyar da imel ɗin ke dauka, kuma watakila mahimmanci. Kara "

Sakon mail

Adireshin imel shine shirin da ke gudana a masu bada sabis na Intanit da kuma manyan shafuka da ake amfani dashi don kaiwa wasiku. Masu amfani ba sa yin hulɗa tare da imel ɗin imel kai tsaye: imel an ƙaddara tare da abokin imel ɗin zuwa uwar garken imel, wanda ya ba shi ga abokin ciniki na imel.

Daga

Sakamakon "Daga:", a cikin imel, ya ƙunshi marubucin saƙo. Dole ne ya lissafa adireshin imel, kuma wanda zai iya ƙara sunan.

GB

GB (gigabyte) ya ƙunshi 1000 MB (megabytes) ko 10lai (1 biliyan) bytes. A byte wani ɓangaren mahimmanci ne na adana bayanan da aka ƙera da 8 bits; kowane bit yana da jihohi biyu (a kunne ko a kashe). Kara "

IMAP (Intanet ɗin Saƙon Bayanan Saƙonni)

IMAP, takaice don Intanit Saƙonnin Saƙonnin Saƙonni, shi ne daidaitacciyar intanet wanda ya bayyana wani yarjejeniya don aikawa da imel daga uwar garken imel (IMAP). IMAP yana bada shirye-shiryen imel don samun dama ba kawai sabbin saƙonni ba har ma manyan fayiloli akan uwar garke. An yi ayyuka tare tsakanin aiyukan imel da yawa da aka haɗa ta IMAP. Kara "

IMLE IDLE

IMAP IDLE wani haɓakaccen zaɓi ne na yarjejeniyar samun isa ga imap ɗin IMAP wanda ya ba uwar garken aika sabon sabunta saƙonni ga abokin ciniki a ainihin lokacin. Maimakon samun adireshin imel dinka don sabon wasiku kowane mintoci kaɗan, IMAP IDLE ba ta damar uwar garken sanar da shirin imel lokacin da sababbin saƙo suka isa. Zaku iya ganin wasiku mai shigowa nan da nan.

LDAP (Ka'idojin isa ga kundin bayanai maras nauyi)

LDAP, takaice don Yarjejeniya ta Yarjejeniya ta Rufin Kasa, ta ƙayyade hanyar ganowa da gyara bayanai a cikin shafukan farin. Amfani da LDAP, imel, ƙungiya mai lamba, lambar sadarwa da wasu software zasu iya samun dama da kuma sarrafa shigarwar a kan uwar garke.

Jerin-Kashewa

Lissafi-Ƙasantawa shine layin rubutun imel na zaɓin zaɓi waɗanda ke bada izinin masu aika jerin aikawasiku yana nufin na sokewa daga lissafin aikawasiku ko Newsletter. Shirye-shiryen Imel da kuma ayyukan imel ɗin yanar gizon yanar gizo na iya amfani da wannan rubutun don bayar da hanya mai sauƙi don cirewa. Kara "

Mailto

Mailto alama ce ta HTML wadda ta ba da damar baƙi zuwa shafin don danna kan hanyar haɗin da ke haifar da sabon saƙo a cikin shirin imel na tsohuwar su. Zai yiwu don saita ba kawai mai karɓa na imel ba amma har tsoho Maɗaukaki da abun ciki na saƙon saƙo. Kara "

MIME (Sauke Ƙarin Bayanan Intanet)

MIME, takaice don kariyar Intanet na Multipurpose, saka hanya don aika abun ciki banda rubutun ASCII ta hanyar imel. Bayanan yaudara an tsara su a matsayin rubutu na ASCII na MIME. Kara "

Tsinkaya

Phishing abu ne na yaudara wanda aka kama bayanan sirri akan shafukan yanar gizo ko ta hanyar imel da aka tsara don kama da ɓangare na uku. Yawanci, samfurin (daga "fassarar kalmar sirri") cin zarafi ya haɗa da adireshin imel da ke faɗakar da mai amfani ga matsala tare da banki ko wata asusun.

POP (Bayanan gidan waya)

POP (Sakon Bayanan Labaran) yana da daidaitattun yanar gizo waɗanda ke fassara uwar garken imel da kuma hanyar da za a dawo da wasiku daga gare ta. Ya bambanta da IMAP, POP kawai yana bari imel ɗin imel ya sauke saƙonni na baya, da za a gudanar a cikin shirin kuma a kan na'urar. Kara "

PST (Fayil ɗin Jakunkunan Waya)

PST, takaice don Fayil ɗin Fayil ɗin, shi ne tsarin da Microsoft Outlook yayi amfani da shi domin adana bayanai a gida. Fayil ɗin PST tana riƙe da imel, lambobin sadarwa, bayanan kula, jerin abubuwan da aka yi, kalandarku da wasu bayanan Outlook. Kara "

Key Key Cryptography

Maballin rubutun jama'a yana amfani da maɓalli tare da sassa biyu. Ana amfani da ɓangaren maɓalli na jama'a don ɓoyewa na musamman don mai karɓa, wanda ana amfani da ɓangaren ɓangaren sirri don decryption. Don maɓallin rubutun jama'a don kiyayewa yana da muhimmanci cewa kawai wanda aka nufa shi ne ya san ɓangaren ɓangaren na maɓallin.

RFC (Neman Magana)

Tambayar Samun Bayanai (RFC) shi ne tsarin tsarin yanar gizo da aka buga a cikin. Rundunar 'Yan Kasa ta Intanit (IETF) ta wallafa RFC da ke dace da imel ɗin kuma sun hada da RFC 821 don SMTP, RFC 822, wanda ya ƙayyade tsarin saƙonnin imel na Intanit, ko RFC 1939, wanda ya shimfiɗa yarjejeniyar PO.

S / MIME

S / MIME shine daidaitattun saƙonnin imel. Sakonni S / MIME suna ba da izini mai aikawa ta amfani da saitunan dijital kuma za'a iya ɓoye su don kare sirrin sirri.

SMTP (Simple Mail Transfer Protocol)

SMTP, takaice don Saukin Sauƙaƙe na Ƙarƙwame na Mail, shi ne yarjejeniyar da ake amfani dashi don imel a Intanit. Yana fassara tsarin saƙo da kuma hanya don ƙaura saƙonni ta hanyar Intanit daga asalin zuwa manufa ta hanyar saitunan imel.

Spam

Spam shine imel ɗin da ba a yarda ba. Ba duk imel ɗin da ba'a so ba shine spam, duk da haka. Yawancin spam an aika da su zuwa babban adadin adiresoshin imel kuma suna tallata wasu samfurori ko-da mahimmancin ra'ayi-siyasa. Kara "

Spammer

Wani mai shafuka shine mutum ko mahaluži (kamar kamfanin) wanda ya aika imel imel

Spamvertise

Wani abu yana spamvertised lokacin da aka ciyar (ko kawai ya bayyana) a cikin spam. Ana amfani da wannan kalmar tare da shafukan yanar gizo ko adiresoshin imel waɗanda suke cikin ɓangare na imel na kasuwanci ba tare da amincewa ba.

Subject

"Maganin" na saƙon email ya zama taƙaitacciyar taƙaitaccen abun ciki. Shirye-shiryen Imel na nunawa a cikin akwatin gidan waya tare da mai aikawa. Kara "

Gyarawa

Magancewa (kuma zakuɗa) shi ne don kawar da ainihin asali a cikin sakon imel, musamman akan jerin aikawasiku. Ƙarƙashin ƙwaƙwalwa zai iya amfani da wasu tattaunawa a kan intanit, ba shakka, ya ce a kan allon saƙo, blogs ko shafukan sadarwar zamantakewa. Yayinda threadjacker canza canjin jigon don yin la'akari da canji a cikin batun ko kuma riƙe da asalin imel na imel, za a iya ɗauka a kan zane a matsayin zanewa a kowane hali.

To

A Zuwa: layin imel yana ƙunshi mai karɓa na farko ko masu karɓa. Duk masu karɓa a cikin Zuwa: layin yana bayyane ga dukan sauran masu karɓa, yiwu ta tsoho.

Unicode

Unicode wata hanya ce ta wakiltar haruffa da alamomin kwakwalwa da na'urori tare da goyon baya ga mafi yawan tsarin rubutun duniya (ciki har da Afrika, Larabci, Asiya da Yamma).

Imel na tushen yanar gizo

Adireshin yanar gizo na asali na asusun imel wanda aka isa ta hanyar burauzar yanar gizo. Ana aiwatar da ƙirar a matsayin shafin yanar gizon da ke ba da dama ga ayyuka daban-daban kamar karantawa, aikawa ko shirya saƙonni. Kara "

Tsutsa

Wutsiyar ita ce shirin ko rubutun da ke nuna kanta da kuma motsa ta hanyar hanyar sadarwa, yawanci tafiya ta hanyar aikawa da sababbin takardun kanta ta hanyar imel. Yawancin tsutsotsi ba su da wani tasiri ba tare da amfani ba, amma wasu za su aikata ayyuka masu banƙyama.