Hanyoyi Lissafi don Bayanan Data, Sharuɗɗa, da Takardu a cikin Excel, Kalma, PowerPoint

01 na 02

Hanyoyi tsakanin Abubuwan Taɗi da Fayiloli

Jirgin fayiloli a cikin MS Excel da Magana tare da Jagoran Bayanin. © Ted Faransanci

Bayanin Lissafi na Farko

Bugu da ƙari, kawai yin kwafin bayanai da bayanai daga ɗayan fayil ɗin Excel zuwa wani ko zuwa fayil na Microsoft Word, zaka iya ƙirƙirar haɗin tsakanin fayiloli biyu ko litattafai waɗanda zasu sabunta bayanan da aka kwafe a cikin fayil na biyu idan bayanin asali ya canza.

Haka ma yana iya ƙirƙirar haɗin tsakanin ginshiƙi da ke cikin littafin Ɗabi'ar Excel da kuma Gidan Gidan Gidan Wutar PowerPoint ko Maganar Kalma.

An nuna misali a cikin hoto a sama inda aka samo asali daga wani fayil ɗin Excel zuwa takardun Kalma wanda za'a iya amfani dashi a cikin wani rahoto.

A cikin misali, ana tattara bayanai zuwa cikin takardun a matsayin tebur, wanda za'a iya tsara shi ta amfani da duk siffofin Tsarin Kalma.

An hade wannan haɗin ta ta amfani da maɓallin mahaɗin haɗin . Don manna ayyukan haɗi, fayil ɗin da ke dauke da asalin asalin da aka sani da fayil mai tushe da fayil na biyu ko littafi wanda ya ƙunshi hanyar haɗin hanyar shi ne fayil ɗin makiyayan .

Sadar da Kwayoyin Same guda guda a Excel da Formula

Hakanan za'a iya ƙirƙirar haɗi tsakanin kwayoyin halitta a raba takardun aiki na Excel ta yin amfani da tsari. Wannan hanya za a iya amfani da shi don ƙirƙirar hanyar haɗi don ƙididdiga ko bayanai, amma yana aiki ne kawai don ƙwayoyin sel.

  1. Danna kan tantanin salula a cikin littafin aikin makamanci inda za'a nuna bayanan;
  2. Danna alamar daidai ( = ) a kan keyboard don fara samfurin;
  3. Canja zuwa littafi mai tushe , danna kan tantanin halitta dauke da bayanan da za a haɗa;
  4. Latsa maɓallin shigarwa a kan keyboard - Excel ya kamata ya sake komawa zuwa fayil din makiyaya tare da bayanan da aka nuna a cikin cell da aka zaɓa;
  5. Tafiya akan bayanan da aka danganta za su nuna nau'in hanyar mahaɗin - irin su = [Book1] Sheet1! $ A $ 1 a cikin maƙallan tsari a sama da takardun aiki .

Lura : alamomin dollar a cikin tantanin halitta - $ A $ 1 - nuna cewa yana da cikakkiyar tantancewar kwayar halitta.

Rufe Zaɓuɓɓukan Shafuka cikin Kalma da Excel

A yayin da kake haɗin hanyar haɗi don bayanan, Kalma tana ba ka damar zaɓar ko za a tsara bayanan da aka haɗa ta amfani da saitunan yanzu don ko dai maɓallin source ko makullin. Excel ba ya bayar da waɗannan zaɓuɓɓuka, kawai ta atomatik yana amfani da saitunan tsara yanzu a cikin fayil na makiyaya.

Bayanan haɗi tsakanin Kalmar da Excel

  1. Bude littafi na Excel wanda ke dauke da bayanan da za a haɗa (fayil ɗin mai tushe )
  2. Bude fayil din makomar - ko dai wani littafi na Excel ko rubutun Kalma;
  3. A cikin fayil mai tushe ya nuna bayanan da za'a kwashe;
  4. A cikin fayil mai tushe , danna kan maɓallin Kwafi a kan shafin shafin shafin rubutun - zaɓaɓɓun bayanan za su kewaye da Marking Ants;
  5. A cikin fayil din manufa , danna tare da maɓallin linzamin kwamfuta akan wurin da za'a nuna bayanan da aka haɗa - a cikin Excel danna kan tantanin salula wanda zai kasance a cikin kusurwar hagu na bayanan da aka raba;
  6. Kamar yadda aka nuna a hoton da ke sama, danna kan ƙananan arrow a ƙarƙashin maɓallin Manna a kan shafin shafin rubutun don buɗe maɓallin Gizon saukarwa.
  7. Dangane da shirin makiyaya, zaɓuɓɓukan hanyoyin haɗin gwal ɗin zasu bambanta:
    • Don Kalma, liƙa mahaɗin yana samuwa a ƙarƙashin Lura Zabuka cikin menu;
    • Don Excel, mahaɗin haɗi yana samuwa a ƙarƙashin Sauran Zaɓuɓɓukan Sauran a cikin menu.
  8. Zaɓi zaɓi mai dacewa na Layin Gurza ;
  9. Bayanin da aka haɗu ya kamata ya bayyana a cikin fayil din makiyaya .

Bayanan kula :

Dubi Jagorar Link a Excel

Hanyar hanyar da ake danganta da hanyar da aka nuna yana bambanta tsakanin Excel 2007 da kuma sashe na wannan shirin.

Bayanan kula:

Binciken Jagorar Bayanan a MS Word

Don duba bayani game da bayanan da aka haɗa - irin su fayil mai tushe, bayanan da aka haɗa, da hanyar sabuntawa:

  1. Dama dama a kan bayanan da aka haɗa don bude menu mahallin;
  2. Zaɓi Siffar Ayyukan Maƙallan Lissafi> Abubuwan Hulɗa ... don buɗe akwatin maganganun Lissafi a cikin Kalma;
  3. Idan akwai hanyar haɗi fiye da ɗaya a cikin takardun yanzu, za'a danganta dukkan haɗin da ke cikin taga a saman akwatin maganganu;
  4. Danna kan hanyar haɗi zai nuna bayanin game da haɗin da ke ƙasa da taga a cikin akwatin maganganu.

02 na 02

Ƙulla wani haɗi tsakanin Yarjejeniyar a cikin Excel da PowerPoint

Rufe hanyar haɗi tsakanin Shafuka a Excel, Magangan, da kuma PowerPoint. © Ted Faransanci

Lissafin Ƙirƙirar tare da Lissafi Taɗi a PowerPoint da Kalma

Kamar yadda aka ambata, baya ga samar da hanyar haɗi don bayanan rubutu ko ƙididdiga, ana iya yiwuwa don amfani da haɗi don haɗin haɗin da ke cikin ɗakin littafin Excel tare da kwafin a cikin takarda na biyu ko a cikin MS PowerPoint ko fayil na Word.

Da zarar an haɗa, canje-canje zuwa bayanan a cikin fayil mai tushe suna nunawa a cikin siginar asalin da kwafin da yake a cikin fayil na makiyaya .

Zaɓin Bayanin ko Tsarin Hanya

A yayin da kake haɗin hanyar haɗi tsakanin sigogi, PowerPoint, Kalma, da kuma Excel ba ka damar zaɓar ko za a tsara zane da aka haɗa ta amfani da batun tsarawa na yanzu don ko dai maɓallin source ko makullin.

Ƙididdigar Sharuɗa a Excel da PowerPoint

Kamar yadda aka nuna a cikin hoton da ke sama, wannan misali ya haifar da haɗin tsakanin ginshiƙi a cikin littafin littafin Excel - fayil ɗin mai tushe da kuma zanewa a cikin PowerPoint gabatarwa - fayil ɗin makiyaya .

  1. Bude littafi da ke dauke da sakon da za a kwashe;
  2. Bude fayil din gabatarwa;
  3. A cikin littafin littafan Excel, danna kan ginshiƙi don zaɓar shi;
  4. Danna maballin Kwafi a kan shafin shafin rubutun a cikin Excel;
  5. Danna kan zane-zane a PowerPoint inda za'a nuna alamar da aka haɗa;
  6. A PowerPoint, danna kan kiɗa a kasa na maɓallin manna - kamar yadda aka nuna a cikin hoton - don bude jerin jerin saukewa;
  7. Danna kan Kofin Amfani da Gidajen Yin amfani ko Gidan Maɓallin Gudanar da Bayanin mai a cikin jerin sauƙaƙe don manna jigon da aka haɗa a cikin PowerPoint.

Bayanan kula: