Gina kuma Siffanta Ɗaukar kayan aikin AutoCAD

Palettes na kayan aiki ɗaya ne daga cikin mafi kyaun kayan aikin Cad Management a can. Idan kana neman kafa alamar alama da daidaitattun launi , samar da ma'aikatanka da sauƙin samun damar amfani da kayan aiki, ko kuma haɗa tare da kyakkyawan tsarin cikakkun bayanai sannan kayan aikin kayan aiki shine wurin da kake so ka fara. Kayan kayan aiki yana da shafin kyauta wanda za a iya ɗauka a allon da kuma ci gaba da aiki yayin aikinka a zane, saboda haka kana da damar samun dama ga alamomin da aka saba, umarni, da mafi yawan kayan aiki da kake buƙatar rubutawa. Ka yi la'akari da shi a matsayin babban kayan aiki, mai sauƙi na kayan aiki kuma ba za ka yi kuskure ba.

01 na 06

Yin aiki tare da Rukunin Palette

James Coppinger

Kamfanoni na AutoCAD sun zo tare da manyan kayan aikin da aka riga aka ɗora su a cikin palette. Za su bambanta, dangane da abin da samfurin da ka shigar da su, irin su Civil 3D, AutoCAD Electrical ko ma kawai "vanilla" AutoCAD. Kuna iya kunna / kashe kayan aikin kayan aiki ta amfani da maɓallin kunnawa a kan shafin shafin shafin rubutun ko ta buga TOOLPALETTES a layin umarni. An raba kayan aikin kayan aiki zuwa kashi biyu: Ƙungiyoyi da Palettes.

Ƙungiyoyi : Ƙungiyoyi sune matakan jaka na saman matakin da ke ba ka damar tsara kayan aikinka a cikin sassan ƙananan hanyoyi. A cikin misali a sama, misali AutoCAD palette yana da sashe na Gine-ginen, Ƙungiyoyin, Gine-gine, da sauransu. Alamomi da kayan aikin don haka zaka iya samun dama ga abin da kake bukata. Zaka iya ƙirƙirar kungiyoyinku don tsara matsayin kamfani, amfani da waɗanda suke da jirgin tare da fasalin AutoCAD, ko kuma haɗuwa da kuma haɗa su tare. Zan bayyana yadda za a tsara kayan aikin kayan aikinku na baya a cikin wannan koyo.

02 na 06

Yin aiki tare da kayan aikin kayan aiki

James Coppinger

Palettes : A cikin kowane Rukunin, zaku iya ƙirƙirar shafuka masu yawa (shafuka) wanda ya ba ku damar kara rabawa da kuma tsara kayan aiki. A cikin misali na sama, ina cikin ƙungiyar Hulɗa na Ƙungiyoyin Multiview ( Civil 3D ) kuma zaka iya ganin cewa ina da palettes don hanyoyin hanyoyi, ayyuka na waje, shimfidar wurare, da kuma gina ƙafafunni. Wannan hanya ce mai dacewa ta taƙaita yawan kayan aikin da aka nuna wa masu amfani a kowane lokaci. Kuna iya sanya dukkan ayyukan a kan guda guda ɗaya, amma yana da gungurawa ta hanyoyi da yawa don gano wanda kake son irin wannan nasara. Ka tuna, muna so mu kara yawan aiki ta hanyar taimaka wa masu amfani su ga abin da suke buƙatar gaggawa. Ta hanyar watsar da kayan aikinka a cikin shirye-shiryen palettes, mai amfani zai iya zaɓar nau'in da suke buƙata kuma yana da ƙananan ƙungiya na kayan aikin da za a zaɓa daga.

03 na 06

Yin amfani da Palettes

James Coppinger

Don amfani da kayan aiki daga palette za ka iya danna danna kawai, ko zaka iya ja / sauke shi a cikin fayil naka. Abu mai kyau game da waɗannan kayan aikin shine cewa a matsayin CAD Manager, zaka iya saita duk masu canji don yin amfani da su daidai a kan palette don kada masu amfani su damu da saitunan, za su iya danna kan alamar ko umurni da kuma gudanar da shi. Kuna saita waɗannan zaɓuɓɓuka ta hanyar danna dama akan kayan aiki da kuma zabar zaɓi na "dukiya". A cikin misalin da ke sama, Na sanya samfurin Layer don wannan alamar zuwa C-ROAD-FEAT don haka, ko da kuwa abin da layin yanzu yake a lokacin da mai amfani ya saka wannan alama a zane, za a sanya shi a kan C- RADA-FEAT Layer. Kamar yadda kake gani, ina da sauran saitunan, irin su launi, nau'in layi, da dai sauransu da zan iya predefine don sarrafa yadda duk kayan aiki na aiki, ba tare da dogara ga masu amfani don zaɓar saitunan daidai ba.

04 na 06

Shirya Palettes

James Coppinger

Gaskiyar gaskiya a kayan kayan aiki yana da ikon yin siffanta su don alamomin alamar kasuwancinku da umarnin. Samar da palettes ne mai sauki. Don farawa, danna-dama ta barren launi a kan gefen palette sannan ka zabi wani zaɓi "Customize Palettes". Wannan yana kawo akwatin maganganu (sama) wanda ke ba ku yankunan don ƙara Ƙungiyoyi da Palettes. Kuna ƙirƙirar sabon Palettes a gefen hagu na allon ta hanyar danna dama da kuma zabi "sabon palette", da kuma ƙara sabon Ƙungiyoyi a hanya ɗaya a gefen dama.Ya ƙara Palettes zuwa ga Rukunin kawai ta ja / sauke daga hagu na hagu ga aikin dama.

Ka tuna cewa zaka iya "gida" Ƙungiyoyi don ƙirƙirar zaɓuɓɓukan zaɓi. Na yi haka tare da kamfanonin kamfanin cikakken bayani. A saman matakin, Ina da ƙungiyar da ake kira "Ƙarin bayanai" wanda, lokacin da kake kwashe shi, to nuna nuni don "Gyara shimfidar wuri" da kuma "Lafiya". Kowace ƙungiyar ta ƙunshi palettes masu yawa don abubuwan da ke ƙungiyar wannan ƙungiyar, kamar alamomin bishiyoyi, alamomin haske, da dai sauransu.

05 na 06

Ƙara kayan aiki zuwa Palette

James Coppinger

Da zarar ka saita ɗayan Kungiyoyi da tsarin Palette, kana shirye don ƙara kayan aiki na ainihi, umarni, alamu, da dai sauransu da kake so masu amfani su shiga. Don ƙara alamomi, zaku iya jawo / sauke su daga cikin zanenku na asali, ko kuma idan kuna aiki daga matsayi na cibiyar sadarwa, za ku iya ja / sauke fayilolin da kuke son dama daga Windows Explorer kuma ku saki su a kan palette kamar yadda aka nuna a misali a sama. Hakanan zaka iya ƙara kowane umurni na al'ada ko aika fayilolin da ka ci gaba a irin wannan hanya, kawai gudanar da umarnin CUI da jawo / sauke umarninka daga ɗayan maganganu zuwa ɗayan.

Kuna iya ja da sauke abubuwan da aka kwance a kan palette. Idan kana da layin da aka saka a kan wani Layer, tare da wani nau'in layi wanda kana so ka iya yin amfani akai-akai, za ka iya jawo / sauke kawai a kan palette kuma a duk lokacin da kake son ƙirƙirar wannan nau'in, danna kawai a kanta kuma AutoCAD zai gudanar da umurnin layin tare da duk matakan da aka saita a gare ku. Ka yi la'akari da sauƙin da za ka iya jawo hanyoyi na layi ko jerin shimfiɗa na grid a tsarin tsarin gine-gine.

06 na 06

Bayyana Gidanku

James Coppinger

Don raba kodayenku na musamman tare da kowa a cikin kungiyar CAD ɗin ku, kwafe fayil ɗin da ke dauke da palettes zuwa wuri na cibiyar sadarwar. Za ku iya gano inda kayan aikinku na kayan aiki ake samuwa ta zuwa TOOLS> Ayyukan OPTIONS da kuma kallo "hanya na Palette Files" kamar yadda aka nuna a sama. Yi amfani da maɓallin "Browse" don canja wannan hanyar zuwa wurin sadarwar da aka raba da kake so kowa ya yi amfani da shi. A ƙarshe, za ku so ku sami hanyar "Profile.aws" daga wurin ku na tushen tsarin, kamar: C: \ Masu amfani da sunanku \ Aikace-aikacen Bayanan Data \ Autodesk \ C3D 2012 \ "Ku goyi Bayan Bayanan Bayanan C3D_Imperial , wanda shine inda an sami labarun Kamfanin na 3D, kuma a kwafa shi a wannan wuri a kowane na'ura mai amfani.

A can kuna da shi: matakai masu sauki don ƙirƙirar kayan aikin kayan aiki na musamman don masu amfani! Yaya kake aiki tare da kayan aikin kayan aiki a madogararku? Duk abin da kake son ƙarawa zuwa wannan hira?