Duk abin da ya sani game da CMS "Modules"

Ma'anar:

"Module" yana ɗaya daga waɗannan kalmomin da zasu iya samun ma'anoni daban-daban. A cikin tsarin gudanarwa na kwamfuta (CMS), wani ɓangaren yana tarin fayilolin fayilolin da ke ƙara ɗaya ko fiye da siffofin zuwa shafin yanar gizonku.

Kullum kuna sanya lambar sirri don CMS naka. Bayan haka, idan kuna so, za ku ƙara siffofi ta hanyar shigar da waɗannan ƙananan kayan .

Da kyau, kowace CMS za ta yi amfani da kalmar nan ta atomatik don nufin mahimmanci abu ɗaya. Abin takaici, wannan ma'anar kalmar tana da ma'ana daban, dangane da CMS naka.

WordPress

WordPress bata magana game da '' 'kayayyaki' ba (a kalla ba a fili) ba. Maimakon haka, a cikin WordPress, kun shigar da " plugins ."

Joomla

A cikin Joomla, "module" yana da mahimmanci ma'ana. Bisa ga takardun, "sunaye mafi yawancin ana kiran su 'akwatunan' waɗanda aka shirya a kusa da wani abu, misali: hanyar shiga."

Don haka, a cikin Joomla, "module" yana samar da (akalla ɗaya) "akwatin" wanda za ka iya gani akan shafin yanar gizonku.

A cikin WordPress, ana kiran waɗannan akwatunan "widgets." A Drupal, suna (wani lokaci) ake kira "tubalan."

Drupal

A Drupal, "koyaushe" wata kalma ce ta musamman don lambar da ta ƙara wani fasali. Akwai dubban matakan Drupal akwai.

Drupal "modules" yayi dace da "WordPress" plugins .

Zabi Madauki da Hikima

Duk lokacin da ka shigar da karin code ba tare da ainihi ba , ka yi hankali. Zabi hanyoyinku da hikima , kuma za ku guje wa matsalolin haɓaka da sauran al'amurra.

Yi nazarin CMS Term Table

Don kwatanta yadda aka kwatanta yadda CMSs daban-daban ke amfani da kalmar "module", da kuma wasu kalmomi, duba Cm Term Table .