Yadda za a Rubuta Mutum Mutanen da ke son karantawa

Ƙirƙiri Ƙarƙashin Binciken Bincike

Kowa zai iya fara blog amma ba kowa ya san yadda za a rubuta blog da mutane ke so su karanta ba. Kowane ƙoƙari a kan shafin yanar gizo yana tasiri ga masu karatu, daga abubuwan da ke ciki don zane, da abin da ke cikin.

Menene shafukan yanar gizo za su iya sa baƙi ya dawo don ƙarin bayan ziyarar farko? Yi la'akari da ƙasa don ƙarin fahimta kan yadda za a rubuta blog mutane suna so su karanta.

Abubuwan Hanyoyin da Yanayin Mutanen Bincike Suna son Karanta

CZQS2000 / STS / Stockbyte / Getty Images

Mafi muhimmanci na kowane blog shine abin da dole ka fada da kuma yadda kake fada da shi. Mutane za su koma blog din ba kawai idan suna son wannan batun ba har ma da rubutun rubuce-rubuce.

Tare da haka a zuciyarsa, an rubuta blog ɗinka a cikin sautin da ya dace da batun blog ɗinku. Ka riƙe shi da kyau don kiran haɗin hulɗar ta hanyar rubutun blog sannan kuma a mayar da shi zuwa ga blog ɗin daga wasu shafukan yanar gizo waɗanda ke son abin da ka rubuta.

Ɗaya daga cikin matakai mafi muhimmanci na nasara na blog shine shafinsa - wannan shine shafi na farko da yawancin mutane ke gani lokacin da suka isa shafinka ta URL. Duba yadda za a ƙirƙiri shafin yanar gizonku don wasu matakai.

Bugu da ƙari, na ainihi na shafin yanar gizonku, shafin "About Me" yana ba wa masu karatu damar duba ko wanene ku kuma dalilin da yasa kuke rubutu. Wannan zai iya ba kowane mai karatu na yanar gizo kusa da ku da kuma dalili don bin sabon abun ciki.

Wani ɓangaren shafin yanar gizo mai kyau yana dacewa da sunayen kundin blog . Idan kana so an samu abun ciki, dole ne ka tsara ayyukanka yadda ya kamata.

Masu karatu na blog ɗinka kamar abun ciki naka - wannan ya bayyana. Wannan yana nufin wasu daga cikinsu suna jin dadin yanar gizo da kake so. Ka ba su wani wuri don ganin abin da kuke so, kuma ku kiyaye shi sabo don ku dawo da su don ƙarin. Zaka iya yin wannan ta hanyar rubutun blog .

Don sakamako mai laushi, yi la'akari da "tallan" tallanku mafi mashahuri a kan labarun shafinku. Wasu wasu shafukan labaran da za ku yi amfani da su a kan shafin yanar gizonku sun danganta ga abubuwan da suka shafi kwanan nan da kuma posts, tarihin tsofaffin posts, da akwatin bincike.

Har ila yau, ya kamata ka fahimci wasu sassan abubuwan da ke cikin blog wadanda suke don dalilai na bayani, kamar rubutun kai, ƙafa, da kuma ciyarwar RSS.

Rubutun Blog Posts

lechatnoir / Getty Images

Rubutun rubutun rubuce-rubuce da mutane ke so su karanta shi ne batun magana da gaskiya da bayyane game da batun da kake sha'awar.

Da zarar ka inganta blog ɗinka, yawancin mutane za su sami shi kuma mafi mahimmancin cewa wasu daga cikin waɗannan mutane za su karanta abin da za ka ce, kamar shi, da kuma dawowa.

Saboda haka, shafukan blog ɗinku suna buƙatar zama mai dadi, mai ban sha'awa, kuma mai dadi.

Dubi waɗannan sharuɗɗa don ƙarin bayani da tukwici don taimaka maka rubuta manyan blog posts:

Blogger Yi hankali

MutaneImages / Getty Images

Akwai sharuɗɗa da dama na shari'a da ku a matsayin mai rubutun ra'ayin yanar gizo zai iya fuskanta idan ba ku bi ka'idodin jagora ba.

Abin da ya fi haka, idan ba ku bi ka'idodin da ba a sani ba na blogosphere, kuna da damar yin alama a matsayin blogger da kuma blog don kaucewa a cikin al'umma.

A takaice (kuma waɗannan ya kamata a bayyane), kada ku yi amfani da hotuna da hotuna ba tare da izini ba, kuma ku tuna don samo asali.

Ta hanyar rubutun ra'ayin kanka a yanar gizo daidai, za ku zama memba na marhabin na blogosphere. Tunda yawancin nasarar ku na blog ɗin ya fito ne daga dangantaka da kuke haɗe tare da wasu masu rubutun ra'ayin yanar gizo, yana da muhimmanci don tabbatar da sunanku ba ya da kyau.