15 Rubutun Shafuka masu Magana

Abin da za a saka a Shafin Yankinku na Blog

Za a iya cika labarun blog (ko sidebars) ta kowane abu da blogger ya zaba, amma akwai abubuwa masu yawa da za su iya tsammanin su samu a labarun shafinku. Akwai kuma abubuwa da yawa da za ka iya sanyawa cikin labarun gefen yanar gizonka wanda zai iya taimaka maka kasuwa da kuma adana shafinka. Wadannan su ne 15 daga cikin abubuwan shafukan yanar gizo masu mashahuri.

01 daga 15

Game da Lissafi ko Ƙananan Halitta

Nihat Dursun / Getty Images

Labarun gefe yana da kyakkyawan wuri don kafa wanda kai ne, don haka baƙi za su fahimci matakinka na yau da kwarewa ko sha'awar labarin ka. Za ka iya yin wannan ta hanyar haɗin kai zuwa shafin "About Me" ko wani ɗan gajeren halitta wanda yake nunawa a gefen labarunka.

02 na 15

Hotonku

Don ƙara tabbatar da wanda kake a matsayin blogger (musamman idan kana ƙoƙarin kafa kanka a matsayin gwani a filinka ta hanyar blog ɗinka), zai iya taimakawa wajen haɗa hoto a gefen labarunka tare da haɗin kai ga "About" page ko gajeren kwayar halitta. Ƙara hoto naka kuma yana taimakawa wajen haɓaka blog ɗinku. Ka tuna, masu rubutun shahararren nasara sun haifar da dangantaka da masu karatu. Hoto zai iya taimakawa karfafa dangantaka da masu karatu.

03 na 15

Bayanin hulda

Ciki har da bayanan bayaninku akan labarun gefen yanar gizonku yana da amfani sosai ga masu rubutun ra'ayin yanar gizo da suke amfani da shafukan su don samar da kasuwanci. Idan blog ɗin ku kayan aikin tallace-tallace ne , to, ya kamata ku yi sauki kamar yadda ya kamata don baƙi su tuntube ku.

04 na 15

Blogroll

Ɗaya daga cikin abubuwan mafi muhimmanci da za ka iya sanya a gefen labarun blog ɗinka shine rubutun blog. Shafinku yana taimakawa wajen inganta blog ɗin ta hanyar sadarwar tare da masu rubutun ra'ayin yanar gizo.

05 na 15

Abubuwan haɗi zuwa ga sauran Blogs ko Yanar Gizo

Yankin gefenku yana samar da hanyoyi da dama da za ku iya kara inganta wasu blogs naku, shafukan intanet ko kasuwancin kan layi. Baya ga rubutun gargajiya na al'ada, za ka iya ƙara haɗi zuwa wasu shafuka da kuma shafukan yanar gizonku a labarun gefe.

06 na 15

Jerin sunayen

Don yin sauƙi ga masu karatu na yanar gizonku don neman tsofaffin abubuwan da kuke ciki, yana da muhimmanci a ƙirƙiri Kategorien don adana abubuwanku da kuma hada da haɗin kai zuwa waɗannan kundin a cikin labarunku.

07 na 15

Lissafi zuwa Tarihi ta Kwanan wata

Wata hanyar da za ta sauƙaƙe wa masu karatu su sami tsoffin abubuwan da ke ciki a kan shafin yanar gizonku ta hanyar haɗin kai ga ɗakunanku (yawanci da aka lissafa ta wata) a cikin labarunku.

08 na 15

Recent Links Links

Yi sauƙi ga masu karatu su nemo abubuwan da suka faru na kwanan nan ta hanyar hade da jerin abubuwan haɗin kai ga waɗannan posts a cikin labarun gefe. Wannan wata hanya ce mai kyau don karfafa ƙarin ra'ayoyin shafi da kuma ci gaba da baƙi a kan shafin yanar gizonku.

09 na 15

Rahotanni na kwanan nan

Hakazalika da haɗawa da saƙo a kwanan baya a cikin layin gefenka, zaku iya haɗawa da abubuwan da suka shafi sharhi. Ciki har da bayanin da aka yi kwanan nan a cikin labarun gefe na iya ƙarfafa zance.

10 daga 15

Popular Links Links

Yankin gefenku yana da kyau don nuna alaƙa zuwa ga shahararrun kujerunku. Mutane za su ga wadanda ke haɗe kuma suna so su karanta waxannan posts don ganin dalilin da yasa suke da mashahuri.

11 daga 15

Biyan kuɗi RSS

Tabbatar cewa masu karatu za su iya biyan kuɗi zuwa blog ɗin ta hanyar mai karatu ko imel ta hanyar sa zaɓin biyan kuɗin ku na RSS a cikin wani shahararren wuri a kan gefen gefenku.

12 daga 15

Binciken Akwatin

Yi sauƙi ga masu karatu su nemo tsofaffin abubuwan ciki ta hanyar bincike na bincike ta hanyar saka akwatin bincike a cikin labarunku.

13 daga 15

Tallace-tallace

Your labarun gefe na iya riƙe da yawa tallace-tallace kamar Google AdSense , tallace-tallace na Associates na Amazon , shafukan banner da sauransu. Kada ku cika labarun gefe tare da tallace-tallace, amma ku yi amfani da damar samar da kuɗin da kuɗi ke bayarwa ta ciki har da wasu tallace-tallace akan shi.

14 daga 15

Button Donations

Duk da yake maɓallin kyauta bazai kawo kudin ku a blog ɗinku ba, yana da kyau ga masu shafukan yanar gizo su haɗa su a gefensu tare da bege cewa wani zai bada kyauta a rana ɗaya.

15 daga 15

Shafukan yanar gizo da Fayil

Mutane da yawa shafukan yanar gizo suna amfani da labarun gefe a matsayin hanya don inganta hanyoyin sadarwa da zamantakewa da zamantakewar al'umma . Alal misali, ƙila za ka so ka haɗa da haɗi zuwa Facebook, LinkedIn, Digg ko sauran bayanan asusunka a labarun shafinka, ko kuma kana son hadawa da Twitter a cikin labarunka.