Abin da Mataimakiyar Mataimakiyar take da kuma yadda yake aiki

Ta yaya masu magana da basira da masu taimakawa suke amfani da su?

Mai taimakawa mai mahimmanci shine aikace-aikace wanda zai iya fahimtar umarnin murya da kuma cikakke ɗawainiya don mai amfani. Masu taimakawa masu amfani suna samuwa akan mafi yawan wayowin komai da ruwan da Allunan, kwakwalwa na yau da kullum, da kuma, yanzu, har ma na'urorin da ba su dace ba kamar Amazon Echo da Google Home.

Sun haɗa kwakwalwan kwamfuta na musamman, ƙananan microphones, da kuma software da ke sauraron wasu kalmomin da aka umurce su daga gare ku kuma yawanci suna amsawa da murya da kuka zaɓa.

Ka'idoji na Mataimakin Masana

Masu taimakawa na asali kamar Alexa, Siri, Mataimakin Google, Cortana, da Bixby na iya yin komai daga amsoshin tambayoyin, ba da la'anci, kunna kiɗa, da kuma sarrafa abubuwa a cikin gidanka kamar hasken wuta, ƙafa, ƙulle ƙofar da kuma kayan gida mai kyau. Za su iya amsa duk umarnin murya, aika saƙonnin rubutu, yin kiran waya, masu tuni na tuni; duk abin da kake yi a wayarka, zaka iya tambayarka mai taimakawa don yin maka.

Ko mafi mahimmanci, masu taimakawa na magungunan za su iya koyon lokaci da kuma fahimtar halaye da kuma abubuwan da kake so, saboda haka suna samun sauki. Yin amfani da basirar artificial (AI) , masu taimakawa na tsari na iya fahimtar harshe na halitta, gane fuskoki, gano abubuwan, da kuma sadarwa tare da wasu na'urori mai mahimmanci da software.

Ikon masu taimakawa na dijital za su girma, kuma ba zai yiwu ba za ka yi amfani da ɗaya daga cikin waɗannan mataimakan nan da wuri ko daga bisani (idan ba ka riga ba). Amazon Echo da Google Home su ne babban zaɓi a masu magana mai kyau, kodayake muna sa ran ganin samfurori daga wasu nau'ukan da ke kan hanya.

Bayanan mai sauƙi: Duk da yake masu taimakawa na magungunan za su iya komawa ga mutanen da suke yin aikin gudanarwa ga wasu, kamar kafa sabbin alƙawura da kuma samar da takardun, wannan labarin yana game da masu taimakawa masu basira waɗanda ke zaune a cikin wayoyin mu da sauran na'urorin masu amfani.

Yadda za a Yi Amfani da Mataimakin Mataimaki

A mafi yawan lokuta, za ku buƙaci "farka" mai taimakawa ta hanyar yin amfani da su (Hey Siri, OK Google, Alexa). Yawancin masu taimakawa masu mahimmanci suna da cikakkun fahimtar fahimtar harshe na halitta, amma dole ne ka zama takamaiman. Alal misali, idan ka haɗa da Amazon Echo tare da Uber app, Alexa iya buƙatar tafiya, amma dole ka yi magana da umurnin daidai. Dole ku ce "Alexa, tambayi Uber don neman tafiya."

Yawanci za ku bukaci yin magana da mai ba da gudummawarku don yana sauraron umarnin murya. Wasu mataimakan, duk da haka, zasu iya amsa tambayoyin da aka saɓa. Alal misali, iPhones ke gudana iOS 11 ko daga bisani iya rubuta tambayoyi ko umarni ga Siri maimakon magana da su. Har ila yau, Siri zai iya amsawa ta hanyar rubutu maimakon magana idan ka fi so. Haka kuma Mataimakin Google zai iya amsawa da umarnin da aka sare ta murya (zabi na biyu) ko ta rubutu.

A wayoyin wayoyin komai, zaka iya amfani da mai taimakawa ta atomatik don daidaita saitunan ko cikakke ayyuka kamar aika da rubutu, yin waya, ko yin waƙa. Amfani da mai magana mai mahimmanci, zaka iya sarrafa wasu na'urori mai mahimmanci a cikin gidanka kamar mai ƙarewa, hasken wuta, ko tsarin tsaro.

Ta yaya Masu Taimakon Gudanarwa ke aiki?

Masu taimakawa mai kyau shine abin da ake kira masu sauraro masu sauraron da ke amsawa da zarar suna gane umarnin ko gaisuwa (kamar "Hey Siri"). Wannan na nufin na'urar tana jin abin da yake faruwa a kusa da shi, wanda zai iya tayar da damuwa na sirri, kamar yadda aka nuna ta hanyar fasaha masu amfani da ke aiki a matsayin shaida ga laifuka .

Dole ne mai haɗin maƙalli mai haɗin kai dole ne a haɗi da Intanet don haka zai iya gudanar da bincike kan yanar gizo kuma ya sami amsoshin ko sadarwa tare da wasu na'urori mai mahimmanci. Duk da haka, tun da yake su masu sauraro ne masu sauraro,

Lokacin da kake sadarwa tare da mai taimakawa ta hanyar murya, zaka iya jawo mai taimakawa kuma ka tambayi tambayarka ba tare da dakatarwa ba. Alal misali: "Hey Siri, menene wasa na wasan Eagle?" Idan mai taimakawa mai taimakawa bai fahimci umurninku ba ko ba zai iya samun amsar ba, zai sanar da ku, kuma za ku iya sake gwadawa ta sake sake yin tambayarku ko yin magana da ƙarfi ko hankali. A wasu lokuta, akwai yiwuwar dawowa da mahimmanci, kamar idan ka nemi Uber, ƙila za ka iya samar da ƙarin bayani game da wurinka na yanzu ko manufa.

Za a iya kunna masu taimakawa da wayoyin salula kamar Siri da Mataimakin Google ta hanyar riƙe da maɓallin gida akan na'urarka. Sa'an nan kuma za ku iya rubuta a cikin tambaya ko buƙata, kuma Siri da Google za su amsa ta hanyar rubutu. Kwararrun masu magana, irin su Amazon Echo kawai zasu iya amsa umarnin murya.

Mashahurin Mashaidi Masu Kyau

Alexa shi ne mai taimakawa ta Amazon kuma yana samuwa a kan Amazon Echo line na masu magana mai mahimmanci da kuma na uku masu magana daga brands ciki har da Sonos da Ultimate Ears. Kuna iya tambayar tambayoyin Echo kamar "wanda ke karɓar SNL a wannan makon," ya tambayi shi don kunna waƙa ko yin kira na waya, da kuma kula da na'urorin gida mai kyau kamar yadda zaka iya tare da masu taimakawa masu mahimmanci. Har ila yau yana da fasalin da ake kira "daɗaɗɗun ɗakin murya," yana ba ka damar kunna wannan kiɗa daga kowane mai magana na Echo, kamar yadda za ka iya yi tare da tsarin mai magana da Sonos. Hakanan zaka iya saita Amazon Echo tare da aikace-aikace na ɓangare na uku, don haka zaka iya amfani da shi don kira Uber, cire sama da girke-girke, ko kai ka ta hanyar motsa jiki.

Samun Samsung a kan masu taimakawa ta hanyar bi-bi-bi ne Bixby , wanda yake dacewa tare da wayoyin wayoyin Samsung wanda ke gudana Android 7.9 Nougat ko mafi girma. Kamar Alexa, Bixby amsa ga umarnin murya. Yana kuma iya ba ka tunatarwa game da abubuwan da ke faruwa ko ayyuka. Hakanan zaka iya amfani da Bixby tare da kyamara don sayarwa, samun fassarar, karanta QR code, kuma gano wuri. Alal misali, ɗauki hoto na ginin don samun bayani game da shi, karye hoto na samfurin da kake sha'awar sayen, ko ɗaukar hoton rubutu wanda kake so a fassara zuwa Ingilishi ko Korean. (Gidan hedkwatar Samsung a Koriya ta Kudu.) Bixby na iya sarrafa yawancin saitunan na'urarka kuma zai iya canza abun ciki daga wayarka zuwa mafi yawan Samsung Smart TVs.

Cortana ita ce abokin aikin ta digital na Microsoft wanda ke zuwa tare da kwamfutar kwakwalwar Windows 10. Haka kuma yana samuwa a matsayin saukewa don na'urorin Android da na'urorin Apple. Microsoft kuma ya rabu da Harman Kardon don saki mai magana mai mahimmanci. Cortana tana amfani da injin bincike na Bing don amsa tambayoyi mai sauƙi kuma zai iya saita masu tuni kuma amsa umarnin murya. Zaka iya saita masu tuni na tushen lokaci da wuri, har ma da ƙirƙirar tarin hoto idan kana buƙatar karɓar wani abu mai mahimmanci a cikin shagon. Don samun Cortana a kan Android ko na'urar Apple, za ku buƙaci ƙirƙira ko shiga cikin asusun Microsoft.

An gina Mataimakin Google a cikin ƙananan wayoyin Google Pixel, mai magana da yawun Google mai magana da kai, da wasu masu jawabi na uku daga jinsunan ciki har da JBL. Hakanan zaka iya hulɗa tare da Mataimakin Google a kan smartwatch, kwamfutar tafi-da-gidanka, da talabijin da kuma a cikin saƙonnin saƙonnin Google. (Allo yana samuwa ga Android da iOS.) Yayin da zaka iya amfani da umarnin murya na musamman, shi ma yana amsawa da karin sautin tattaunawa da tambayoyi. Mataimakin Google yana hulɗa tare da jigilar aikace-aikace da na'urorin gida masu wayo.

A ƙarshe, Siri , watakila mafi kyawun mai amfani da kayan aiki shine Apple's brainchild. Wannan mai taimakawa mai aiki yana aiki akan iPhone, iPad, Mac, Apple Watch, Apple TV, da HomePod, mai magana mai kaifin baki. Muryar tsoho ita ce mace, amma zaka iya canza shi zuwa namiji, kuma canza harshen zuwa Mutanen Espanya, Sinanci, Faransanci, da wasu ƙananan. Zaka kuma iya koya masa yadda za'a furta sunayen daidai. Lokacin da aka yanke shawara, zaka iya magana da alamar rubutu kuma ka matsa don gyara idan Siri ya sami saƙo ba daidai ba. Don umarnin, zaka iya amfani da harshe na halitta.