Ƙirƙiri Katin Gaisuwa Amfani da Adobe Photoshop CC 2017

01 na 07

Ƙirƙiri Katin Gaisuwa tare da Photoshop

Wani lokaci maɓallin "ƙananan shiryayye" ba zai cika bukatunku ba. Labari mai kyau shine, zaka iya yin katin ka. Ko da yake akwai kayan aikin da yawa da aikace-aikacen da suka yi a wancan lokacin. Ga yadda zaka iya amfani da Photoshop CC 2017 don ƙirƙirar katinka naka.

Mun fara da ma'anar yankunan da rubutun da hotuna suka tafi. Don yin wannan bi wadannan matakai:

  1. Bude sabon takardun Photoshop.
  2. A cikin akwatin rubutun Sabon Gida ya sanya sunan takardun zuwa katin.
  3. Saita girman zuwa 8 inci mai faɗi da 10 .5 inci high tare da kwatancin hoto.
  4. Saita Resolution zuwa 100 Pixels / Inch
  5. Saita Launi na baya zuwa fari
  6. Click Ƙirƙiri don rufe akwatin maganganun Sabon Alkawali.

02 na 07

Ƙaddamar da Yanayin

Shafukan Hotuna na Hotuna suna wurin inda aka saita raka'a don shugabannin.

Tare da katin da aka kafa muna buƙatar nuna alamar farashi kuma inda katin zai kasance. Ga yadda

  1. Bude sarakuna ta zaɓar Duba> Rulers ko ta latsa Umurnin / Ctrl- R.
  2. Idan ma'auni mai mulki ba a cikin inci bude Bukatun Hotuna na Hotuna (Apple> Preferences (Mac) ko Shirya> Zaɓuɓɓuka (PC).
  3. Lokacin da Shirye-shiryen Zaɓuɓɓuka ya buɗe, zaɓi Ƙungiya & Rulers . Canza Rulers zuwa Inci.
  4. Danna Ya yi.

03 of 07

Ƙara Guidodin Don Ƙirƙirar Yanayi da Cibiyoyin Ilimin.

Ƙara magunguna don nuna alamar madogara, matsi da wuraren da ke ciki ya sa rayuwa ta sauƙi.

Yanzu da an saita rassa masu mulki, yanzu zamu iya mayar da hankalin mu don ƙara maƙasudin da za su gane maɓallin hanyoyi da wuraren da ke ciki. Ƙa'idar ita ce ta tafi tare da kashi 5.5 cikin haɓaka saboda hakikanin manufar ita ce ta fitar da katin a kan bujin mu. Ga yadda:

  1. Ƙara Jagoran a tsaye a cikin .5, 4.75, 5.25, 5.75 da 10 inch alamomi.
  2. Ƙara shiryarwa a tsaye a .5 da 8 inch alamomi a kan mai mulki.

Mai shiryarwa a ma'auni 5.25-inch shine ninka.

04 of 07

Ƙara Hoto Hotuna Ga Katin Gaisuwa

Sanya hoton, sake mayar da shi kuma amfani da mask don dace da hoton cikin yankin da ake bukata.

Gaba muna buƙatar ƙara hoto zuwa gaban katin. Za a sanya hoton a cikin yankin ƙasa. Idan kuna amfani da bugun gidanku na gida, baza ku iya canza Hoton hoton ba. Kalmar "zubar da jini" tana nufin rufe dukan gaba na katin. Abin takaici, yawancin inkjet na gida ko sauran masu launi na launi ba su yarda da hakan ba. Za su ƙara kimanin kashi huɗu cikin dari na gefe lokacin da fayil ɗin ya fito. Wannan yana bayanin dalilin da ya sa muke bukatar mu ƙara gefe.

Shawarar ita ce tafiya tare da hoton lily. Ga yadda za a ƙara shi:

  1. Zaɓi Fayil> Sanya sakawa ... kuma a yayin da akwatin Saitin ya buɗe, kewaya zuwa ga hotonka.

Wannan umarni yana sanya ainihin hoton a cikin hoton Photoshop ɗinka. Idan za a zabi wurin da aka haɗa, alamar za ta bayyana amma akwai babban matsala tare da wannan umurnin. Yana sanya mahada zuwa hoton a cikin Photoshop fayil. Idan kun kasance a matsar da siffar da aka haifa zuwa wani wuri a kwamfutarku ko zuwa wata hanya daban, idan kun sake buɗe fayil na Photoshop za a tambaye ku don samun hoton. Yanzu duba buɗe fayil ɗin kamar wata biyu bayan haka kuma baza ka iya tunawa inda ka ajiye ainihin. Ba ku da arziki. Idan kana mika fayil ɗin zuwa wani mutum don ƙarin gyara, baza su iya gyara fayil din ba.

A ina za ku yi amfani da wurin da aka haɗa ...? Idan fayil ɗin da aka sanya shi ne babbar - misali 150 mb - cewa babban fayil din za a kara da cewa na fayil .psd. Abinda ake ciki a nan shi ne babban abu akan ƙwaƙwalwar ajiya da kuma rage yadda ya dace da Photoshop.

Da wannan daga hanyar, hoton ya yi yawa. Bari mu gyara wannan.

  1. Sanya siffar ta hanyar yadda yankin da kake so shi ne a cikin iyaka na gefuna. A wannan yanayin furen abin da ake buƙata kuma yawancin hotunan yana waje da gefuna.
  2. Tare da zaɓin hoton da aka zaɓa, sauya zuwa Ƙungiyar Marquee na Gidan Fasaha kuma zana zane-zane girman girman image.
  3. Tare da zaɓin da aka yi, danna maɓallin Ƙara Maɓallin Vector a ƙananan panel. Hoton ya dace daidai da hoton a cikin hoton hoto.

05 of 07

Ƙara da Tsarin Tsarin Cikin Katin Gaisuwa

Yi la'akari da ninka kuma ƙara rubutu a wannan yanki kamar hoton.

Menene katin ba tare da saƙo ba? Kafin muyi haka, bari mu fara gane yadda za a buga wannan katin.

Hoton yana kan murfin amma rubutu yana cikin. Don buga wannan katin, za mu buƙaci mu san gaskiyar, za a gudanar da takarda ta hanyar bugawa sau biyu. Na farko, gaban yana fitowa kuma ana sanya takarda a cikin siginar don fitar da rubutun. Matsayi na rubutun zai kasance a cikin wannan rukuni a matsayin hoton. Ga yadda:

  1. Kashe hangen nesa na ɗakin hoto don ɓoye hoton.
  2. Zaɓi kayan aiki na Text, danna sau ɗaya a cikin yanki kamar image kuma shigar da rubutu. A wannan yanayin shine "Ranar Birthday To You!".
  3. Zaɓi sautin, nauyi da girman. A wannan yanayin muna amfani da 48 pt Helvetica Neue Bold.
  4. Tare da rubutun da aka zaba, zaɓi wani jeri ko rubutu. A wannan yanayin rubutu yana cibiyar sadarwa. Hakanan za ka iya amfani da bangarori masu fasali da sashe don daidaitaccen rubutu-daɗa rubutu.

06 of 07

Ƙara Aiki da Lissafin Lissafin zuwa Katin Gaisuwa

No Logo? Babu matsala? Photoshop yana da nau'i na al'ada.

Babu shakka kana so duniya ta san game da halittarka wanda ke nufin cewa ya kamata ka ƙara alama da kuma ladabi zuwa katin ka. Tambayar da kuke tambaya ita ce, "Ina?"

Babban sashi na katin da yake komai shi ne ainihin baya na katin. Lokaci ya yi don amfani da shi. Ga yadda:

  1. Ƙara sabon Layer zuwa ga takardun kuma suna suna Logo.
  2. Idan kana da wata alamar logo ta a cikin takarda logo.

Idan ba ku da wata sanarwa, bari muyi amfani da siffar da ta zo tare da Photoshop. Bi wadannan matakai:

  1. Latsa ka riƙe a kan kayan aiki na Rectangle sannan ka zaɓa kayan aikin Shafuka.
  2. A cikin Zaɓuɓɓukan Wayan Shafi a saman, danna Down arrow don zaɓar siffar. A wannan yanayin shi ne malam buɗe ido.
  3. Danna sau ɗaya a cikin Logo Layer da C akwatin Shafi na Shafuka na buɗewa. Shigar da girman 100 x 100 pixels kuma danna Ya yi. Lurafi yana bayyana.
  4. Danna kayan kayan rubutu kuma ƙara layin bashi. Tabbatar amfani da girman girman 12 zuwa 16 na girman.
  5. Latsa kuma ja kowane layi don daidaita su a tsakiyar katin.

Ɗaya daga cikin mataki na karshe kuma muna shirye mu buga. Binciken da layin bashi ba daidai ba ne. Ka tuna, suna a baya na katin kuma, idan sun kasance kamar yadda suke, za a buga su a ƙasa. Bari mu gyara cewa:

  1. Zaɓi alamar da rubutun rubutu kuma kungiya da su. Sunan suna "Logo" .
  2. Tare da rukunin da aka zaɓa, zaɓi Shirya> Canjawa> Kunna digiri 180.

07 of 07

Fitar da katin gaisuwa

Lokacin bugu ka tabbata ka kunna ganuwa na yadudduka don a buga.

Bugu da wannan aikin yana da sauki. Ga yadda:

  1. Kashe hangen nesa na layin saƙo.
  2. Buga shafin.
  3. Sanya shafin a cikin sashin kwatu-kwata tare da nuna alamar da ke nunawa da hoton a saman.
  4. Kunna hangen nesa na layin saƙo kuma kashe visibility na sauran Layer.
  5. Buga shafin.
  6. Ninka shafin a rabi kuma kuna da katin.