Ƙirƙiri Bayanan kula ko To-Do ta cikin Apple Mail

Yi amfani da Bayanan Bayanai Idan Kana Amfani da OS X Mountain Lion ko Daga baya

Idan akwai abu ɗaya mafi yawan mu ba buƙata, yana da jerin abubuwan da za a yi. Amma babu wata tambaya cewa jerin abubuwan da za a yi sun zo ne; sun kuma yantar da mu daga damuwa game da tunawa da alƙawari, ayyuka, ko abin da ke da ku.

Zaka iya amfani da Apple Mail don ƙirƙirar bayanin kula ko zuwa-dos don abubuwa masu muhimmanci (ko abubuwan maras muhimmanci, don wannan al'amari). Bayanan da kuma bayanan da kuka ƙirƙiri za a iya gani a ƙarƙashin Ƙungiyoyin Masu Tuni a gefen hagu na mai duba Mail.

Zaka iya haɗa fayil zuwa bayanin kula, idan ya dace. Zaka iya sanya bayanin kula a cikin abin da za a yi ta ƙara kwanan wata, ƙararrawa, da matsayi na gaba; Zaka kuma iya ƙara shi zuwa iCal. Kuna iya aikowa da bayanin martaba zuwa kanka (ko wani); watakila kana so ka aika da tunatarwa ga adireshin imel na gida daga aiki, ko kuma mataimakin.

Bayanan kula a OS X Mountain Lion da Daga baya

Da zuwan OS X Mountain Lion , Apple ya cire ayyukan kula da ayyukan da aka yi a cikin Mail ɗin kuma ya tura su zuwa takaddun Bayanan kulawa. Sabuwar na'ura ta Notes yana da ƙarin siffofi da damar da za su wuce fiye da abin da aka miƙa a cikin ɓangaren alamu na Mail.

Gyarawa daga tsarin OS X na baya zuwa OS X Mountain Lion ko daga baya ya kamata shigo da tsoffin bayanan Mail a cikin sabon Ɗabun Bayanan. Duk da haka, wasu 'yan mutane sun ruwaito asarar tsoffin bayanan Mail.

Abin takaici, bayanin kula yana da sauki saukewa. Bayanai a cikin Aikace-aikacen Mail sun kasance ainihin akwatin gidan waya na musamman, kamar kowane akwatin gidan waya da ka iya ƙirƙira a Mail. Ta haka ne, za ka iya dawo da akwatin gidan waya na Tsoho ta hanyar digging cikin inda Mail ke ajiye akwatin gidan waya a kan Mac.

Gano Bayanan Tsohon Bayaninku

  1. A cikin Binciken mai binciken, bincika zuwa wurin da ake biyowa:
  2. / Littafin / Lissafi. Kodin Kundin ajiyar yana boye ta OS X, amma zaka iya amfani da daya daga cikin dabarun da aka nuna a cikin OS X Ana Kula da Wurin Gidan Lantarki don samun damar. Da zarar a cikin babban ɗakin Kundin, ka ci gaba da buɗe fayil ɗin Mail.
  3. A cikin babban fayil na Mail, nemi babban fayil mai suna V2 ko V3; bude babban fayil na V tare da lambar da ya fi girma.
  4. A cikin babban fayil na V2 ko V3, bude babban fayil na Mailboxes.
  5. A ciki ya kamata ka sami akwatin gidan waya mai suna Notes.mbox.
  6. A cikin babban fayil ɗin Mailbox, za ku sami ɗaya ko fiye da manyan fayiloli tare da dogon lambobin lambobi da haruffa don sunanta. Zaɓi ɗayan manyan fayiloli kuma buɗe shi. Kada ka damu game da abin da ka zaba; za ku yi ayyuka masu biyowa akan kowannensu idan an buƙata.
  7. Bude fayil ɗin Data.
  8. A cikin fayil ɗin Data, za ku sami ɗaya ko fiye da manyan fayiloli, kowane mai suna tare da lambar. A cikin kowane ɗayan waɗannan fayiloli za su kasance wasu manyan fayiloli, kuma an ambaci su da lambar. Ci gaba da bude manyan fayiloli har sai kun isa ga mai suna Saƙonni.
  9. Idan kana da wasu sakonnin da ba a shigar da su ba a cikin sabbin na'urori na Ɗaukakawa, za ka gan su a cikin Saƙonnin fayil tare da sunayen kamar 123456.emix. Kuna iya danna waɗannan fayilolin fayiloli sau biyu, kuma za su buɗe a cikin sabon Bayanan kulawa.

Kila ba za a iya samun wani bayanan da ke cikin sakonnin saƙonni ba idan ba ka taba amfani da aikin kulawa na Mail ba, ko kuma bayanan da aka shigo da shi cikin sabon Ɗabun Bayanan.

Amfani da Bayanan kula a cikin Aikace-aikacen Mail a OS X Lion kuma Tun da farko

Ƙirƙiri Rubutun a Mail

  1. A cikin taga mai duba Mail, danna icon icon a cikin kayan aiki ta Mail .
  2. A cikin New Note taga wanda ya buɗe, shigar da rubutu na zabi. Danna gunkin Fonts ko gunkin Launuka idan kana so ka jazz ta bayaninka tare da launuka masu launin ko launuka masu haske.
  3. Idan kana son imel da bayanin kula, danna Aika aikawa.
  4. Shigar da adireshin imel a cikin To filin, kuma danna Aika. Lissafi za ta aika kwafin bayanin kula ga mai karɓa, kuma riƙe riƙe asalin asali na bayanin kula a ƙarƙashin Bayanan kula, a cikin Ƙungiyoyin Tunani na mai duba Mail.
  5. Idan kana son hada fayil zuwa bayanin kula, danna madogarar Abin da aka ajiye. Gano fayil a kan rumbun kwamfutarka , sannan ka danna Zabi Fayil.
  6. Don sanya bayanin kula a cikin abin da za a yi, danna gunkin Do Do.
  7. Danna maɓallin ja arrow wanda ya bayyana don samun dama ga Zaɓuɓɓukan Do.
  8. Don sanya kwanan wata, sanya samfurin rajistan kusa da Due Date, kuma shigar da kwanan wata da ya dace.
  9. Don ƙara ƙararrawa, danna Ƙararrawa, kuma shigar da kwanan wata da lokaci. Danna maɓallin Fayil din Saƙo don zaɓar saƙo, sakon da sauti , imel, ko buɗe fayil kamar ƙararrawa.
  1. Don sanya fifiko zuwa ga bayanin kula, sanya alamar dubawa kusa da Bayani kuma zaɓi Ƙananan, Medium, ko High daga menu na pop-up.
  2. Don ƙara bayanin kula zuwa iCal, zaɓi kalanda mai dacewa ko shigarwa Don Doka a menu na i-mel pop-up.
  3. Lokacin da ka gama, danna madaidaicin icon ko ka danna maɓallin rufe kusa don rufe taga.

Lura zai bayyana yanzu a ƙarƙashin Ƙungiyoyin Masu Tunawa a gefen hagu na window mai duba Mail.

Ƙirƙirar Don Yi a Mail

  1. A cikin taga mai duba Mail, danna gunkin To Do a cikin kayan aikin Mail. Sabuwar shigarwa za ta bayyana a cikin Do Do.
  2. Shigar da suna don abubuwan da za a yi a cikin filin Title. Latsa maɓallin kewayawa don ci gaba zuwa filin Ƙarshe.
  3. Danna ranar Ƙidayar filin don shigar da kwanan wata. Latsa maɓallin kewayawa don ci gaba zuwa filin Farware.
  4. Danna fannonin sama / ƙasa a cikin Ƙananan filin don canza fifiko zuwa ƙananan, matsakaici, ko babba, ko yarda da fifiko na gaba da babu. Latsa maɓallin kewayawa don ci gaba zuwa filin Calendar.
  5. Idan kana da ƙidayar kalandai a iCal (kamar Work and Home), danna kiban sama / ƙasa a filin Kalanda don zaɓar daidai kalandar, ko karɓar tsoho, wanda zai kasance daidai kalandar da ka zaɓa lokacin da ka karshe kafa wani yin abu (sai dai in, hakika, wannan shi ne karo na farko da ka kafa wani abun da za a yi).
  6. Idan kana so ka saita ƙararrawa, shafin don ci gaba zuwa filin Ƙararrawa. Danna alamar (+) kusa da kalmar Ƙararrawa don ƙara ƙararrawa.
  7. Danna mabiyoyi guda biyu kusa da Kalmar sako don zaɓi irin ƙararrawa (Saƙo, Saƙo tare da sauti, Email, Open File). Idan ka zaɓi Buɗe Fayil , iCal za a lasafta a cikin wannan menu. Idan kana buƙatar bude wani abu ban da iCal, danna kibiyoyi guda biyu kusa da kalmar iCal, zaɓi Sauran, sa'annan ka gano aikace-aikace na manufa a kan Mac.
  1. Danna maɓallin kibiyoyi na gaba don zaɓar rana don ƙararrawa (wannan rana, rana kafin, kwanaki kafin, kwanaki bayan).
  2. Danna a Yanayin lokaci don saita lokaci don ƙararrawa (awa, minti, AM ko PM).
  3. Idan kana son ƙara ƙararrawa, danna madogarar (+) kusa da kalmar ƙararrawa kuma sake maimaita mataki na baya.
  4. Lokacin da ka gama, danna a waje da menu na pop-up don rufe shi. Za a kara abin da za a yi a iCal.

Shirya ko Share Bayanin a Mail

  1. Don shirya bayanin kula, danna sau biyu don rubutu. Yi canje-canje da ake so, sannan kuma rufe bayanin kula.
  2. Don share bayanin kula, danna sau ɗaya a kan bayanin kula don zaɓar shi, sa'an nan kuma danna madaukakiyar icon a cikin kayan aiki ta Mail.

Shirya ko Share a Yi a Mail

  1. Don shirya mai-aikata, danna-dama a kan abin da aka yi da zaɓi kuma zaɓi Shirya Don Yi daga menu na farfadowa. Yi gyare-gyaren da ya dace daga Fusil ɗin Zaɓuɓɓukan Zaɓuɓɓukan Don Do, sa'an nan kuma rufe taga.
  2. Don share abin da za a yi, danna-dama a kan abin da za a yi da kuma zaɓi Share daga menu na pop-up , ko danna sau ɗaya a kan abin da za a yi don zaɓar shi, sa'an nan kuma danna madauki icon a cikin kayan aiki ta Mail .