Yaya zan gwada matata na don matsala?

Yi amfani da Software na Gwaji na musamman don Bincika don Matsalar Hard Drive

Akwai dalilai da dama da za ku iya gwada rumbun kwamfutarku don matsaloli. Ɗaya daga cikin mahimman dalilai na gwajin zai kasance idan kullun ɗinka yana yin bakon bambance . Wannan zai iya kasancewa alamar alamar kullun, wani abu gwaji zai iya nunawa.

Wasu dalilan da za a gwada rumbun kwamfutarka sun haɗa da shirin kare abin da ke jagorantar ka don yin haka ko kuma idan matakan gyaran matsala na wasu matsala (kamar saƙonnin kuskure a Windows) ba su da taimako. Sau da yawa mataki na karshe shi ne don tantance matsalar yiwuwar fitarwa.

To, wane irin gwaje-gwaje kuke gudana, kuma ta yaya?

Hanyar mafi sauki don gwada rumbun kwamfutarka shi ne ta yin amfani da software na gwaji mai kwakwalwa . Wadannan shirye-shiryen suna tsara musamman don bincika kowane ɓangare na rumbun kwamfutarka don al'amurran da suka shafi sannan kuma ka ruwaito duk abin da ya samo.

Gwada Rumbun Kayanka Ta Amfani da Abubuwan Hulɗa na Kyau

Yi imani da shi ko ba haka ba, wasu daga cikin shirye-shiryen software mafi kyawun gwagwarmaya masu kyauta ne gaba ɗaya. Dubi jerin Yarjejeniyar Gwaje-gwaje na Hard Drive don yawancin da muke ba da shawara.

A kowane zamani na Windows, Microsoft ya haɗa da shirin da ake kira Error Checking wanda zai iya yin wasu gwaje-gwaje na ainihi kuma yana iya ƙoƙari ya gyara kurakurai kamar yadda ya same su. Duba yadda za a bincika Ƙarewar Hardka ta Amfani da Kuskuren Kira don ƙarin bayani game da wannan kayan aiki.

Yawancin shirye-shiryen gwaje-gwaje masu kyauta masu gogewa suna tallafawa da masu sarrafa dasu ta kansu kuma suna da karfi. Seagate, Hitachi, da kuma Western Digital duk suna yin gwaji sosai. Sun hada da software a jerin shirye-shiryen gwaji.

Siyar da tsarin Software Testing Hard Drive

Idan shirye-shiryen kyauta ba su bada cikakkun siffofi ba, akwai kamfanoni masu yawa waɗanda suka kirkiro gwaji da gyaran kayan aiki.

Ga wasu ƙananan kayan aiki na kwamfutar wuya . Suna iya ɗaukar kima kadan amma suna dogara da muhimmancin bayanan da ke kan mutuwarka ko dindindin kisa, yana iya zama tasiri.