Yaya Azumi Ne 4G da Saurin Hoto na Intanet?

4G Ya Fi Girma fiye da 3G, amma ta ta yaya?

Ya fi sauƙi mafi kyau idan ya zo ga intanet. Wannan ya shafi ba kawai hanyar bincike kawai ba amma har ma sauƙaƙan labaru, saukewa ta atomatik, wasanni da kuma bidiyo. Amma yana da wuyar isa, duk da haka, samun damar shiga intanet mai sauri a gida, ba tare da saurin gudu a kan wayoyin mu da kuma Allunan kan 4G ko 3G ba .

Yaya azumi ya kamata ka tsammanin na'urarka ta hannu su kasance? Sashin ɓangaren shi ya haɗa da gudun mai ba da sabis ɗin, kamar Verizon ko AT & T, amma wasu dalilai sun shiga wasan kuma kamar ƙarfin siginarka, abin da ke gudana a kan na'urarka, da kuma latency , wanda zai iya shafar jinkiri, bidiyo da audio kira, streaming streaming, browsing yanar gizo, da dai sauransu.

Kuna iya gwada yadda saurin haɗinka zuwa cibiyar sadarwa yana tare da aikace-aikacen gwaje-gwaje masu sauri, kamar aikace-aikacen gwajin Speedtest.net don Android da iOS. Idan kana samun dama ga hanyar sadarwa ta 4G ko 3G ta hanyar komputa, duba waɗannan shafukan yanar gizo na kyauta .

4G da 3G masu samuwa

Kodayake ƙayyadaddun hanyoyi ne kawai ƙwararru kuma ba su da ƙarewa a ainihin lamura na duniya (saboda abubuwa kamar latency), waɗannan ne bukatun da ake buƙata wanda mai bada sabis dole ne ya kasance don haɗuwa da dama a ƙarƙashin tsarin 4G ko 3G:

Duk da haka, kamar yadda kake gani a nan, binciken da aka samo daga RootMetrics ya samo matsakaici, ainihin saukewar duniya da kuma sauke gudu ga manyan masu dauke da wutar lantarki guda hudu a Amurka don zama daban daban:

Yadda za'a Boost Your Connection Intanit

Ka tuna cewa lokacin da muka ce "haɓaka haɗin yanar gizonku," ba mu magana ne game da tura shi a kan iyakar matakin da aka yarda ba ko samar da wasu sababbin hanyoyin intanet wanda babu iyaka. Maimakon haka, don haɓaka haɗinka yana nufin ya cire duk wani abu da zai iya jinkirta shi don ya iya komawa matakin da ke dauke da al'ada.

Idan ka ga cewa haɗinka ya ragu a kan ko dai 4G ko 3G, akwai abubuwa da yawa da za ka iya yi don gwada saurin haɗin haɗin kai a gefensa.

Alal misali, idan kun kasance a kan kwamfutarka, za ku iya yin jigon intanet ɗinku sauri a gida ta hanyar canza sabobin DNS da kuke yin amfani da shi domin shafukan da aka ɗora sauri (akwai jerin sabobin DNS masu kyauta a nan ). Wata hanyar ita ce ta rufe duk wani shirye-shiryen ta amfani da intanit wanda ke shayarwa a iyakar bandwidth da ke da samuwa.

Ko kuma, idan kana kan wani wayar Android ko kwamfutar hannu, kara bunkasa intanet ɗinka tare da aikace-aikacen Gidan Hoto na Intanit na Intanet . Haka batun ya shafi na'ura mai amfani da na'urar hannu a kan na'urori masu hannu. Gudun 4G mafi girma ko gudu na 3G kawai yana samuwa ne idan ba a riga ka gudanar da kuri'a na sauran abubuwa ba yanzu. Alal misali, idan kana son ɗaukar hotuna bidiyon bidiyo da sauri a kan cibiyar sadarwarka ta 4G, kusa da Facebook ko wasannin da ke amfani da intanet.