Daga Bounds Effect a Photoshop

01 na 12

Ƙirƙiri Ƙarƙashin Bincike a Hotunan Hotuna

Hotuna © Bruce King, don About Graphic Software amfani kawai. Tutorial © Sandra Trainor.

A cikin wannan koyo, zan yi amfani da Photoshop CS6 don ƙirƙirar tasiri, amma duk wani sabon hoton hotunan ya kamata aiki. Wani sakamako mai banƙyama shi ne sakamako mai ban sha'awa inda ɓangare na hoton ya bayyana yana fitowa daga sauran hoton kuma ya fito daga fure. Zan yi aiki daga wani hoton kare, yi fadi, daidaita kusurwarsa, ƙirƙirar mask, kuma ɓoye ɓangaren hoton don ya sa kare ya zama kamar yana tsalle daga cikin filayen.

Duk da yake hotuna Photoshop suna ba da jagoran shirya don wannan sakamako, za ka iya ƙirƙira shi da hannu tare da Photoshop.

Don bi gaba, danna dama a kan haɗin ƙasa don ajiye fayilolin aiki a kwamfutarka, to, ci gaba da ta kowane matakai.

Sauke: ST_PS-OOB_practice_file.png

02 na 12

Fassara Fayil din Kira

Hotuna © Bruce King, amfani da izini. Tutorial © Sandra Trainor

Don buɗe fayilolin aiki, zan zaɓa Fayil> Buɗe, to sai ku nema zuwa fayil ɗin aiki kuma danna Buɗe. Zan zaɓa File> Ajiye, suna fayil din "out_of_bounds" kuma zaɓi photoshop don tsari, sannan danna Ajiye.

Fayil ɗin aikin da zan yi amfani dashi cikakke ne don ƙirƙirar sakamako mai wuyanta saboda yana da wuri mai faɗi wanda za'a iya cire, kuma yana nuna motsi. Cire wasu daga baya zasu haifar da kare zuwa farfadowa daga cikin filayen, kuma hoton da ke riƙe motsi ya ba da dalilin dalili ko abu don fita daga filayen. Hoton buri, mai gudu, cyclist, tsuntsaye a cikin jirgin, motar mota da sauri ... su ne kawai misalai na abin da ke nuna motsi.

03 na 12

Layer Duplicate

Hotuna © Bruce King, amfani da izini. Tutorial © Sandra Trainor

Tare da hoton kare, zan danna kan gunkin menu na sama a kusurwar dama na rukuni, ko danna-dama a kan Layer, kuma zaɓi Takarda Duplicate, sa'an nan kuma danna Ya yi. Na gaba, zan ɓoye maɓallin asalin, ta latsa kan idon ido.

Abubuwan da suka shafi: Fahimtar Layer

04 na 12

Ƙirƙiri Ƙirƙiri

Hotuna © Bruce King, amfani da izini. Tutorial © Sandra Trainor

A cikin Layers panel, Zan danna akan Ƙirƙiri Maɓallin Sabuwar Layer a ƙasa na Layers panel, sa'an nan kuma danna kan Maɓallin Gidan Maɓallin Ƙunƙwasa a cikin Ƙungiyar kayan aiki. Zan danna kuma ja don ƙirƙirar rectangle kewaye da kare kuma mafi yawan abu zuwa hagu.

05 na 12

Ƙara wani ciwo

Hotuna © Bruce King, amfani da izini. Tutorial © Sandra Trainor

Zan danna dama a kan zane kuma zaɓi Tashi, sa'annan zaɓi 8 px don nisa kuma ci gaba da baƙar fata don launi na bugun jini. Idan ba'a nuna baki ba, zan iya danna kan akwatin launi don buɗe Maɓallin Zaɓin Kalma da kuma rubuta 0, 0, da 0 a cikin tashoshin RGB. Ko, idan ina son launi daban-daban zan iya bugawa cikin dabi'u daban-daban. Lokacin da aka yi, zan iya danna OK don barin Mai karɓar Laser, sa'an nan kuma Ok sake don saita zabin bugun jini. Na gaba, zan danna dama kuma zaɓi Deselect, ko kuma kawai danna daga rectangle don yakamata.

06 na 12

Canja canji

Hotuna © Bruce King, amfani da izini. Tutorial © Sandra Trainor

Zan zaɓa Shirya> Sauyawa Mai Sauya, ko latsa Kira ko Umurnin T, sannan danna dama kuma zaɓi Hanya. Zan danna kan akwatin da aka ɗauka (rike farar fata) a kusurwar kusurwar dama kuma ja zuwa ƙasa don sa gefen hagu na rectangle karami, sannan latsa Komawa.

Ina son inda aka sanya fitilar don wannan sakamako, amma idan na so in motsa shi zan iya amfani da kayan aiki don danna kan bugun jini kuma ja jan madaidaici zuwa inda zanyi mafi kyau.

07 na 12

Sake Gyara Gyara

Hotuna © Bruce King, amfani da izini. Tutorial © Sandra Trainor

Ina son gwanin rectangle kada ta kasance daidai yadda yake, don haka zan danna Control ko Umurnin T, danna kan gefen hagu rike da motsa shi cikin ciki, sa'annan danna Komawa.

08 na 12

Kashe Tsarin

Hotuna © Bruce King, amfani da izini. Tutorial © Sandra Trainor

Ina so in shafe ɓangare na fannin. Don yin haka, zan zabi kayan aiki na Zoom daga Ƙungiyar Kayayyakin kuma danna sauƙi a kan yankin da nake so in shafe, sannan zaɓi kayan aikin Eraser kuma a hankali shafe inda zane yake rufe kare. Zan iya danna maɓallin dama ko hagu don daidaita girman yesuran idan an buƙata. Lokacin da aka yi, Zan zaɓi Duba> Zuƙowa waje.

09 na 12

Ƙirƙiri mashi

Hotuna © Bruce King, amfani da izini. Tutorial © Sandra Trainor

A cikin Kayan Kayayyakin kayan aiki zan danna kan Shirya maɓallin Yanayin Maskoki. Zan zabi wannan kayan aikin Paint Brush, tabbatar da cewa Launi na launi a cikin Ƙungiyar kayan aiki an saita zuwa baki, kuma za a fara zanen. Ina so in fenti dukkanin yankunan da nake son ci gaba, wanda shine kare da ciki. Yayin da nake zana wadannan yankunan zasu zama ja.

Idan ya cancanta, zan iya zuƙowa tare da kayan aiki Zoom. Kuma, zan iya danna kan ƙananan arrow a cikin Zaɓuka Zaɓuɓɓuka wanda ya buɗe Maɓallin Zaɓi na Farko don canza ƙusa idan na so, ko canza girmanta. Har ila yau, zan iya canza launin fushina kamar yadda na canja girman kayan aiki na gogewa; ta danna maɓallin dama ko hagu.

Idan na yi kuskure ta hanyar zane-zane inda ba na so in fenti, zan iya danna X don yin launi na fari da fenti inda zan so in shafe. Zan iya danna maimaita X sake dawo da launi na farko zuwa baki kuma ci gaba da aiki.

10 na 12

Masaki Madauki

Hotuna © Bruce King, amfani da izini. Tutorial © Sandra Trainor

Don rufe kullin kanta, zan sauya daga kayan aikin Brush zuwa kayan aiki na Straight Line, wanda za a iya samun ta ta danna kanki ta kusa kusa da kayan aikin Rectangle. A cikin Zaɓuka Zabuka zan canza nauyin layin zuwa 10 px. Zan danna kuma ja don ƙirƙirar layin da ke rufe ɗaya gefen filayen, to sai ku yi haka tare da sauran bangarori.

11 of 12

Ka bar Yanayin Masarufi

Hotuna © Bruce King, amfani da izini. Tutorial © Sandra Trainor

Da zarar duk abin da nake so in ci gaba shine launin launi, zan sake danna Shirya a cikin Maɓallin Yanayin Maskoki. Yankin da nake so in ɓoye yanzu an zaba.

12 na 12

Ɓoye Yanki

Hotuna © Bruce King, amfani da izini. Tutorial © Sandra Trainor

Yanzu duk abin da zan yi shine zaɓi Layer> Masarrafi Layer> Maso Selection, kuma Na yi! Yanzu ina da hoto tare da tasiri.

Related:
• Scrapbooking na Digital