Yadda za'a Amfani da Tallan Facebook

Ƙungiyar Facebook ta shiga cikin canje-canje da yawa tun lokacin da aka fara tattaunawa a shekara ta 2008. Daga lokaci daya da aka sauke abokin ciniki a cikin yanar gizo na zamani, hanyar sadarwa ta hanyar sadarwa ta zamani tana karɓar bakuncin bidiyo, Skype-powered chat chat, aikawar karɓa da kuma tarihin ta atomatik.

A cikin wannan jagorar, zamu gano yadda za a fara a Chat Chat na Facebook da kuma yadda za mu yi amfani da kowane fasali don haka za ka iya samun mafi kyawun kwarewar yanar gizonku.

Ɗaya daga cikin abu wanda ya kasance kamar haka: wurin da jerin sunayen ka. Don fara nemo abokin ciniki IM, danna shafin a hannun dama zuwa hannun dama don farawa, kamar yadda aka nuna a cikin hoton hoton sama.

01 na 10

Gano Lissafi Lambobi na Facebook

Facebook © 2012

Jerin sunayen Abokin Turawa na Facebook yana aiki ne a matsayin cibiyar kulawa da sakonni don sadarwa ta yau da kullum akan hanyar sadarwar zamantakewa. Bugu da ƙari ga nuna abokai da ke kan layi suna shirye don tattaunawar, ko IM ko chat din bidiyo, jerin lambobin sadarwa yana kuma inda za ka iya samun dama ga dubban iko da saituna don keɓance kwarewa kamar yadda ka ga ya dace.

Za mu binciko jerin sunayen Abokin Facebook tare da juna, motsawa a kan gaba-gaba-gaba game da jagorar da aka kwatanta a sama:

1. Gudanar da Ayyuka: Sama da lambobinka, zaku lura da yawan abubuwan da ake sabuntawa na ayyuka da bayani daga abokanku a kan hanyar sadarwar Facebook . Danna kan shigarwar zai ba ka damar yin sharhi a kan hotuna, Gidan waya da kuma ƙarin ba tare da barin shafinka na yanzu ba.

2. Buddy List : A ƙasa da Ayyukan Ayyuka, ana sadar da lambobinka zuwa sassa daban-daban, ciki har da mafi yawan kwanan nan kuma ana tuntuɓar abokai a sama da kuma "Ƙari Aboki na Yanar Gizo," ko mutanen da ba ku aika da IM zuwa kwanan nan ba.

3. Bincika : Rubuta cikin sunan lambar Facebook a filin bincike, wanda yake a cikin kusurwar hagu, zai taimake ka ka sami abokanka sauri. Wannan yana taimaka wa membobin da daruruwan ko ma dubban abokai.

4. Saituna : A ƙarƙashin gunkin cogwheel, za ku sami saitunan sauti na Facebook, ikon da za a iya katange wasu mutane da kungiyoyi, da kuma wani zaɓi don shiga Tallan Facebook.

5. Rushe Yankin layi : Danna wannan alamar za ta ƙyamar jerin jerin budurwarka da kuma aiki da ke aiki zuwa shafin da aka kwatanta a shafi na farko na wannan labarin.

6. Gumakan Gano : Facebook yana sanya abokan hulɗar yanar gizo tare da ɗaya daga cikin gumaka guda biyu, ɗigon kore, wanda ya nuna mai amfani yana cikin layi akan PC ɗin kuma zai iya karɓar saƙon nan take; da kuma alamar wayar hannu, mai nuna mai amfani yana iya yin magana daga wayar hannu ko na'ura mai mahimmanci.

02 na 10

Yadda za a Aika IMs a kan Tallan Facebook

Facebook © 2012

Aika saƙon nan da nan tare da Facebook Chat yana da sauki, kuma yana dauka kawai matakai uku don farawa. Na farko, bude jerin abokiyarka idan ba a riga ka aikata haka ba, kuma gano abokin da kake so a aika saƙon nan take . Gaba, taga zai bayyana (kamar taga da aka kwatanta a cikin hoto mai sama). Shigar da rubutu a filin da aka bayar a kasan allon, kuma danna "Shigar" a kan maballinka don aikawa.

03 na 10

Yadda za a yi amfani da Emoticons a kan Chat na Facebook

Facebook © 2012

Saƙonnin saƙonnin Facebook nan da nan na iya haɗawa da rubutu kawai. Tare da kusan kusan dubban Facebook emoticons don zaɓar daga, waɗannan murmushi masu ban sha'awa suna da kyakkyawan hanyar yin tufafin saƙo. Don ƙara alamar intanet, rubuta a cikin keystrokes wajibi ne don taimakawa wani imoticon ko danna menu a cikin kusurwar dama kuma danna kan gunkin da kake so ka yi amfani da shi.

Ƙara koyo game da Facebook murmushi da abin da suke yi.

04 na 10

Yadda za a Rukunin Rukuni akan Facebook

Facebook © 2012

Ƙungiyar Facebook tana goyan bayan ƙirar kungiya ta amfani da saƙonnin sirrin nan da nan da kake amfani dashi don tattaunawa tare da abokiyar sadarwar zamantakewa ɗaya. Ga yadda za a ba da gudummawar kungiya:

  1. Fara zance ta Tallan Facebook tare da kowane mutum a jerin jerin budurwar da kake son hadawa a cikin rukunin kungiya.
  2. Danna gunkin cogwheel, wanda yake a kusurwar dama na taga.
  3. Zaži "Ƙara Aboki don Taɗi" daga menu mai saukewa.
  4. A cikin filin da aka ba (kamar yadda aka kwatanta a cikin hoto mai sama), shigar da sunayen abokanka da kake son ƙarawa zuwa ƙungiyar kaɗi.
  5. Danna maballin "An yi" don farawa.

Da zarar an kunna rukuni ta kungiya, zaka iya aika saƙon nan take zuwa masu amfani da yawa a yanzu.

05 na 10

Yadda Za a Yi Kira na Kira akan Rikicin Facebook

Facebook © 2012

Hoton bidiyo na Facebook , wanda Skype ya ba shi, kyauta ne wanda ya ba da damar abokai a kan hanyar sadarwar jama'a don tuntube juna tare da kyamaran yanar gizon su da wayoyin salula. Tabbatar cewa waɗannan haɗin keɓaɓɓu suna haɗuwa kuma a cikin tsari mai kyau, sa'an nan kuma bi waɗannan umarni don kaddamar da bidiyo na bidiyo a kan asusunka na Facebook:

  1. Danna kan sunan abokin ku akan jerin budurwarku.
  2. Gano gunkin kyamara a kusurwar dama na kusurwar IM.
  3. Hoton kiran bidiyo zai taimaka, bugun kiran abokinka.
  4. Jira yayin da abokinka ya yanke shawarar karɓa ko ƙin karɓar kira.

Idan ba a samo adireshin Facebook ba don karɓar kiran, za a kara rubutu a saƙon da take gaggawa ya sanar da su cewa kayi ƙoƙarin yin kiran bidiyo.

06 na 10

Yadda za a Block Contact Chat Chat

Facebook © 2012

Ana kulle lambobin sadarwa na Facebook a wasu lokuta mahimmanci, musamman ma idan wani ya ƙara ƙarawa ko ya ɓace daga lokacin sadarwar ku. Abin farin ciki, za ka iya toshe wani lambobi ɗaya a cikin wasu matakan sauki:

  1. Danna sunan sunan mai laifi daga jerin sunayen buddy.
  2. Latsa gunkin cogwheel a kusurwar kusurwar kusurwar saƙo na nan take.
  3. Zaži "Ku tafi Lissafin Turanci zuwa [Suna]."

Da zarar an kunna, wannan adireshin ba zai gan ka ba a kan layi sannan kuma za a hana shi daga aika maka da saƙon saƙo. Lura, duk da haka, wannan lambar sadarwa za ta iya aika maka da saƙo zuwa akwatin saƙo na Facebook naka.

07 na 10

Yadda za a Block Groups of Mutane a kan Tallan Facebook

Facebook © 2012

Ƙungiyoyin masu ɓoye daga Tallan Facebook suna da sauƙin yin, kuma suna daukan kawai 'yan lokutan ka. Ga yadda za a zabi mutane da kungiyoyin da kake son toshe daga tuntuɓar ku:

  1. Bude jerin jerin Abokin Facebook na Facebook / labarun gefe, idan ba ku riga ba.
  2. Latsa gunkin cogwheel a cikin kusurwar kusurwar dama na jerin buddy.
  3. Zaɓi "Advanced Saituna."
  4. Za a bayyana taga mai tushe, ta jawo hankalinka don shigar da sunayen mutanen da kake son toshewa daga aika maka saƙonnin nan take , a farkon filin da aka ba.
  5. Danna maballin "Ajiye" a cikin kusurwar kusurwar dama don taimakawa waɗannan zaɓuɓɓuka.

Hakanan zaka iya zaɓar don ƙayyade ƙananan mutane da kake so su ƙyale ka aika IM da kiran buƙatun bidiyo ta danna maɓallin rediyo na biyu, da kuma shigar da waɗannan mutane a cikin filin rubutu da aka bayar.

Hanya na uku ya haɗa da danna maɓallin rediyo na ƙarshe, hana karɓar duk saƙonnin nan take da kuma kai ku a layi a Chat Chat.

08 na 10

Rage raƙƙin Rukunin Aboki na Tallan Facebook

Facebook © 2012

A wasu lokatai, Ƙungiyar taɗi na Facebook da ke aiki da kuma labarun gefe na buddy za su iya samun hanyar yin amfani da cibiyar sadarwa, musamman ma idan ka sake girman girman shafin yanar gizonku. Don rushe labarun gefe, danna gunkin a ƙananan kusurwar dama don rage girman jerin samfurin zuwa shafi a kasa na allon.

Don kara jerin jerin buddy, kawai danna shafin kuma labarun gefe za su dawo dagewa zuwa dama na allon.

09 na 10

Yadda za a iya shiga cikin Tarihin Tarihi na Facebook

Facebook © 2012

Tarihin taɗi na Facebook an rubuta ta atomatik ne don duk tattaunawar da kake da a kan hanyar sadarwar zamantakewa, da kuma adana kai tsaye a cikin akwatin saƙo Saƙonni naka. Samun dama ga tarihin Chat dinku na Facebook za'a iya yin hanyoyi guda biyu:

Yadda za a iya shiga Tarihin Tarihi na Facebook yayin Saƙonnin Nan take

  1. Danna gunkin cogwheel a saman kusurwar dama na taga IM.
  2. Zaži "Dubi Cikakken Cikakken."
  3. Duba duk tarihin hira a cikin akwatin saƙo Saƙonni.

Samun Tarihin Tarihi na Facebook cikin Akwati.saƙ.m-shig

  1. Buɗe akwatin saƙo.
  2. Shigar da sunan abokin ku a filin bincike a kusurwar dama na akwatin saƙo naka.
  3. Zaɓi shigarwar sakamakon don duba tattaunawar da ta gabata.

10 na 10

Kashe Sakon Facebook Sauti

Facebook © 2012

Duk lokacin da ka karɓi saƙon da take a kan Chat na Facebook , ana sauti sauti. Wannan zai iya zama abu mai kyau ko mummuna, dangane da inda kake lokacin da kake aika da karɓar IMs. Abin farin, iyawa da dakatar da sauti za a iya aiki tare da danna kawai. Gano maɓallin gwanin cogwheel a cikin kusurwar dama na kusurwar jerin buddy, sa'annan danna "Ƙungiyar Sauti."

Lokacin da alama ta nuna kusa da wannan zaɓi, kun kunna sauti. Don ƙuntatawa, danna kuma cire cire alama.