Yadda za a yi amfani da Mai kula da PS4 akan PC ko Mac

Idan ka mallaka PS4, babu dalilin saya sabon mai kula kawai don kunna wasanni PC . Shirin yin amfani da wasanni don yin aiki tare da mai kula da firikwatar PS4 yana da sauki kamar saukewa da shigar da direbobi na DS4Windows. Kuma idan kuna son kunna wasanni a kan Steam ko kunna a Mac, ba ma ma buƙatar wannan direba.

Yadda za a yi amfani da Wasan Wasannin Ta amfani da mai kula da PS4 naka

Bari mu fara da tsari mafi sauki a ƙasar PC. Steam kwanan nan ta sabunta dandamali don tallafa wa masu kula da PS4, amma ba haka ba ne kawai kamar yadda aka shimfiɗa tururi da wasa.

Yawancin wasa ya kamata a nuna daidaito a cikin shirin PlayStation daidai, amma tsofaffin wasannin da ba su goyi bayan mai sarrafa Steam ba zai iya nuna maballin maɓallin Xbox akan allon. Mai kula da PS4 ya kamata ya ci gaba da aiki.

Yadda za a yi wasa da Wasanni ba tare da Steam PC Wasanni Ta amfani da mai sarrafa PS4 naka ba

Duk da yake Steam ya zama rinjayyar dandamali don yin wasa a kan PC, ba duk wasanni ba na goyon baya Steam kuma ba duka 'yan wasan suna amfani da shi ba. Abin farin ciki, akwai wani zabi don yin amfani da magungunan dual-chock tare da wasan da ba Steam. DSWindows direba yana aiki ta hanyar tricking kwamfutarka tunanin cewa PS4 ta dual mai rikicewa shi ne ainihin Xbox iko.

Idan kun fuskanci kowace matsala, kuna iya sake sake kwamfutar. Wani lokaci ana iya buƙatar wannan don Windows don gane da direba da mai kulawa da kyau.

Yadda za a Haɗa Wurin Mai Saka na PS4 Wirelessly

Yayinda yake mafi kyau don samun PC ɗinka da kuma gudana tare da Dual Shock Controller na PS4 ta amfani da kebul na USB mai ba da izinin, ba dole ka yi amfani da kebul yayin wasa ba. Sony ya sayar da adaftar Bluetooth mai tsada don haɗin mai sarrafawa zuwa PC, amma ko da wannan ba lallai ba ne. Abin sani kawai hanyar da Sony za ta iya ɗaukar wasu karin buƙatun daga yan wasan da ba su damu ba. Mai kula da PS4 yana amfani da fasahar fasaha ta Bluetooth kusan kowane na'ura mara waya, don haka zaka iya tsallake adaftar Sony Ericsson mafi tsada kuma tafi tare da kowane ma'auni na Bluetooth wanda zaka iya samunsa a kan Amazon.

Ko da saitin daidai yake da kowane na'ura na Bluetooth. Da farko, kuna buƙatar saka mai sarrafawa a hanyar gano ta hanyar riƙe da maɓallin Share da kuma maɓallin PlayStation har sai haske ya yi haske. Next, rubuta "bluetooth" a cikin Windows " Rubuta a nan don bincika " a kasan allon kuma buɗe saitunan Bluetooth . (Idan kuna aiki da tsofaffi na Windows, kuna iya buƙatar shiga ta Control Panel don samun waɗannan saitunan.)

Idan an kashe Bluetooth, zaka buƙatar kunna shi. Idan ba ku da zaɓin don kunna ko kashe Bluetooth ba, Windows bazai gane yadda ya dace da adaftarka na Bluetooth ba. Gwada sake sake komfuta idan wannan shine lamarin. In ba haka ba, danna maɓallin tare da alamar da aka sanya alama Ƙara Bluetooth ko wani na'ura kuma a kan allon gaba zaɓi Bluetooth. Idan mai sarrafawa yana cikin yanayin gano, ya kamata ya nuna a jerin. Kawai danna shi don daidaitawa. Kara karantawa game da kafa na'urorin Bluetooth a PC naka.

Idan kana amfani da Steam, zaka iya so ka bar Steam lokacin kunna wasanni ba Steam. Sa'a na iya haifar da matsala ta hanyar intercepting alama ta Bluetooth. Wannan kawai matsala ne lokacin da kake wasa da waya. Idan kana da mai sarrafawa wanda aka haɗa a cikin PC ɗinka, Steam ya kamata ya nuna hali.

Yadda za a yi amfani da mai sarrafa PS4 a kan Mac

Sharuɗɗa don taimakawa Steam a kan goyon bayan PS4 na Mac sun kusan kamar umarnin da ke sama don yin haka a kan PC sai dai don ƙananan ƙananan bayanai: Maimakon samun damar saitunan Steam ta danna maɓallin Menu na duba kuma zaɓar Saituna, za ka danna Zaɓin menu na Steam kuma zaɓi Tsammani . Duk sauran matakai guda ɗaya ne.

Amma idan idan baka amfani da Steam ba? Abin takaici, yana da sauƙi don samun mai sarrafa Dual Shock sama da gudu tare da Mac fiye da yin amfani da PC. Idan ba a yi wasa ba tare da mara waya ba, ya kamata kawai ya kasance wani abu na plugging shi ta amfani da wannan kebul na USB wanda ya haɗa shi zuwa PS4.

Aika mara waya? Zaka iya saita mai kula da PS4 ba tare da izini ba ta hanyar wannan hanya za ku haɗa kowane na'ura zuwa Mac tare da Bluetooth. Danna kan gunkin Apple a saman allon don samun dama ga menu na Mac kuma zaɓi Zaɓuɓɓukan Tsuntsaye kuma sannan danna Bluetooth. Kuna buƙatar sanya mai sarrafawa a yanayin gano ta hanyar riƙe da maɓallin Share da kuma maɓallin PlayStation har sai mai haske ya fara farawa. Lokacin da ka kalli "Manajan Mai Mara waya" a cikin menu na Bluetooth, danna maballin button.