Yadda za a haɗa kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa na'urar Bluetooth

Akwai wasu dalilai masu yawa don shiga kwamfutar tafi-da-gidanka da kuma wayarka (ko wani na'ura) tare da Bluetooth. Wata kila kana so ka raba raɗin Intanit ta wayarka tare da kwamfutar tafi-da-gidanka ta hanyar hotspot, canja wurin fayiloli tsakanin na'urorin ko kunna kiɗa ta hanyar sauran na'ura.

Kafin farawa, da farko ka tabbata cewa duka na'urorin suna goyan bayan Bluetooth. Yawancin na'urori mara waya na zamani sun hada da goyon bayan Bluetooth amma idan kwamfutar tafi-da-gidanka, alal misali, ba haka ba, kuna buƙatar saya adaftan Bluetooth.

Yadda za a Haɗa kwamfutar tafi-da-gidanka na Bluetooth zuwa wasu na'urori

Da ke ƙasa akwai umarnin mahimmanci don haɗa kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa na'urar Bluetooth kamar wayarka ko na'urar kiɗa, amma ka tuna cewa tsari zai bambanta dangane da na'urar da kake aiki tare da.

Akwai nau'o'in na'urorin Bluetooth daban-daban da cewa waɗannan matakan ne kawai dacewa ga wasu daga cikinsu. Zai fi dacewa don tuntuɓi jagorar mai amfani da na'urarka ko shafin yanar gizo don takamaiman umarnin. Alal misali, matakan da za su haɗa fasahar Bluetooth kewaye da sauti a kwamfutar tafi-da-gidanka ba iri ɗaya ba ne tare da haɗa kai kunne, wanda ba daidai ba ne tare da haɗa wayar hannu, da dai sauransu.

  1. Kunna aikin Bluetooth a kan na'ura ta hannu don ya gano shi ko bayyane. Idan yana da allon, ana samuwa a ƙarƙashin Saituna , yayin da wasu na'urori suna amfani da maɓalli na musamman.
  2. A kan kwamfutar, samun dama ga saitunan Bluetooth kuma zaɓa don yin sabon haɗi ko saita sabon na'ura.
    1. Alal misali, a kan Windows, ko dai danna-dama gunkin Bluetooth a wurin sanarwa ko kuma samun matakan Hardware da Sauti> Kayan aiki da Fayilolin shafi ta hanyar Gudanarwar Control . Dukansu wurare sun baka damar bincika kuma ƙara sabon na'urorin Bluetooth.
  3. Lokacin da na'urarka ta bayyana akan kwamfutar tafi-da-gidanka, zaɓi shi don haɗa / kunta shi zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka.
  4. Idan an sanya shi lambar PIN, gwada 0000 ko 1234, kuma ko dai shigar ko tabbatar da lambar a kan dukkan na'urori. Idan wadanda ba su aiki ba, gwada gwada aikin manhaja a kan layi don neman lambar Bluetooth.
    1. Idan na'urar da kake haɗuwa ga kwamfutar tafi-da-gidanka yana da allon, kamar wayar, zaku iya samun tasiri wanda yana da lamba wanda dole ne ku daidaita tare da lambar a kan kwamfutar tafi-da-gidanka. Idan sun kasance iri ɗaya, za ka iya danna ta hanyar haɗin haɗi a kan dukkanin na'urori (wanda shine kawai yana tabbatar da wani abu mai sauri) don haɗa na'urori a kan Bluetooth.
  1. Da zarar an haɗa shi, dangane da na'urar da kake amfani da shi, zaka iya yin abubuwa kamar canja wurin fayil tsakanin aikace-aikacen ko Aika zuwa> zaɓi na Bluetooth a OS. Wannan a fili bazai aiki ga wasu na'urorin ba, kamar su masu sauraro ko masu amfani da launi .

Tips