Yadda za a Yi amfani da Linux Don Kwafi fayiloli da Jakunkuna

Gabatarwar

Wannan jagorar zai nuna maka yadda za a kwafe fayiloli da manyan fayiloli daga wuri guda zuwa wani ta amfani da shahararren manajan fayiloli mai mahimmanci kuma ta amfani da layin layin Linux.

Mafi yawancin mutane za a yi amfani da su wajen yin amfani da kayan aikin zane don kwafin fayiloli daga kwakwalwarsu. Idan ana amfani da ku don yin amfani da Windows sai ku san abin da ake kira Windows Explorer wanda ya sa ya zama mai sauki.

Windows Explorer wani kayan aiki ne da aka sani da mai sarrafa fayil kuma Linux yana da masu sarrafa manajan fayiloli daban-daban. Wanda ya bayyana a tsarinka ya dogara ne akan layin Linux ɗin da kake amfani da shi zuwa wani matsayi na yanayin da kake amfani dashi.

Mafi manajan manajan fayiloli mafi yawan su ne kamar haka:

Idan kuna gudana Ubuntu , Linux Mint , Zorin , Fedora ko openSUSE sa'an nan kuma ana iya kiran mai sarrafa mai suna Nautilus.

Duk wanda ke gudana da rarraba tare da KDE na cikin gidan lebur zai iya gano cewa Dolphin shine mai sarrafa fayil na tsoho. Rarraba da suke amfani da KDE sun hada da Mint KDE, Kubuntu, Korora, da KaOS.

Mai sarrafa fayil na Thunar wani ɓangare na yanayin XFCE, PCManFM yana cikin ɓangaren layin LXDE da Caja yana cikin ɓangaren tebur na MATE.

Yadda za a yi amfani da Nautilus Don Kwafi fayiloli da Jakunkuna

Za a samu Nautilus ta hanyar menu a cikin Linux Mint da Zorin ko zai bayyana a cikin Unity Launcher a cikin Ubuntu ko ta hanyar duba tabarba a cikin kowane rarraba ta amfani da GNOME kamar Fedora ko openSUSE.

Don kwafe fayil ta kewaya ta hanyar tsarin fayil ta hanyar danna sau biyu a kan manyan fayiloli har sai ka isa fayil ɗin da kake so ka kwafi.

Kuna iya amfani da umarnin keyboard don kwafe fayiloli. Alal misali danna kan fayil kuma danna CTRL da C tare tare da kwafin fayil. Danna maɓallin CTRL da V pastes fayil din a wurin da ka zaɓa don kwafe fayil zuwa.

Idan kun manna fayil ɗin a cikin babban fayil din nan to yana da suna ɗaya kamar asali sai dai zai sami kalmar (kwafi) a ƙarshensa.

Hakanan zaka iya kwafin fayiloli ta hanyar danna-dama a kan fayil ɗin kuma zabi "menu" kwafi. Za ka iya zaɓar babban fayil da kake so a manna shi a, dama danna kuma zaɓi "manna".

Wata hanyar yin kwafin fayiloli shine danna-dama a kan fayil din kuma zaɓi zaɓi "kwafi". Sabuwar taga zai bayyana. Nemo babban fayil ɗin da kake son kwafin fayil ɗin kuma danna maɓallin "zaɓa".

Kuna iya kwafin fayiloli masu yawa ta hanyar riƙe maɓallin CTRL yayin zabar kowane fayil. Duk wani hanyoyin da suka gabata kamar zabar CTRL C ko zaɓar "kwafi" ko "kwafi zuwa" daga menu na mahallin zaiyi aiki don duk fayilolin da aka zaɓa.

Dokar kundin aiki yana aiki akan fayiloli da manyan fayiloli.

Yadda za a yi amfani da Dabbar Dolfin Don Kwafi fayiloli da Jakunkuna

Ana iya kaddamar da Dolphin ta hanyar KDE.

Yawancin siffofi a cikin Dolphin su ne kamar Nautilus.

Don kwafe fayilolin kewaya zuwa babban fayil inda fayil yake zaune ta hanyar danna sau biyu a kan manyan fayiloli har sai kun ga fayil din.

Yi amfani da maballin hagu na hagu don zaɓar fayil ko amfani da maɓallin CTRL da maɓallin linzamin hagu don zaɓar fayiloli masu yawa.

Zaka iya amfani da maɓallin CTRL da C tare don kwafe fayil. Don manna fayil zaɓi babban fayil don manna fayil zuwa kuma latsa CTRL da V.

Idan ka zaɓa don manna a cikin babban fayil ɗin kamar yadda fayil ɗin da ka kwafe a taga yana nuna tambayarka don shigar da sabon suna don takardun fayil.

Zaka kuma iya kwafe fayiloli ta hanyar danna dama a kansu kuma zaɓi "Kwafi". Don manna fayil ɗin zaka iya dama danna kuma zaɓi "Manna".

Ana iya kofe fayiloli ta hanyar janye su daga babban fayil zuwa wani. Lokacin da kake yin haka za a bayyana menu tare da zaɓuɓɓuka don kwafe fayil ɗin, haɗi fayil ɗin ko matsa fayil ɗin.

Yadda za a Yi amfani da Thunar Don Kwafi fayiloli da Jakunkuna

Ana iya kaddamar da mai sarrafa fayil na Thunar daga menu a cikin yanayin na XFCE.

Kamar yadda Nautilus da Dolphin, zaka iya zaɓar fayil tare da linzamin kwamfuta kuma amfani da maɓallin CTRL da C don kwafe fayil din. Zaka iya amfani da maɓallin CTRL da V don manna fayil ɗin.

Idan kun manna fayil ɗin a cikin babban fayil ɗin as ainihin asalin fayiloli yana riƙe da wannan suna amma yana da "(kwafi)" wanda aka ƙara a matsayin wani ɓangare na suna cikin yawa kamar Nautilus.

Hakanan zaka iya kwafin fayil ɗin ta hanyar danna dama a kan fayil kuma zaɓi zaɓi "kwafi". Lura cewa Thunar ba ya hada da wani "kwafin" zaɓi.

Da zarar ka kwafe fayil ɗin zaka iya manna ta ta hanyar zuwa ga babban fayil ɗin don manna zuwa. Yanzu kawai danna dama ka danna "manna".

Jawo fayil a babban fayil yana motsa fayil maimakon buge shi.

Yadda za a Yi amfani da PCManFM Don Kwafi fayiloli da Jakunkuna

Ana iya kaddamar da mai sarrafa fayil na PCManFM daga menu a cikin layin LXDE.

Wannan mai sarrafa fayil yana da mahimmanci tare da layin Thunar.

Zaku iya kwafin fayiloli ta hanyar zaɓar su tare da linzamin kwamfuta. Don kwafe fayil ɗin danna maɓallin CTRL da C a lokaci guda ko dama a kan fayil kuma zaɓi "kwafi" daga menu.

Don manna fayil ɗin danna CTRL da V a cikin babban fayil ɗin da kake son kwafin fayil zuwa. Hakanan zaka iya danna dama kuma zaɓi "manna" daga menu.

Jawo da kuma fadin fayil ba ya kwafe fayil ba, yana motsa shi.

Akwai wani zaɓi lokacin da kake danna dama akan fayil da ake kira "hanya ta kwafi". Wannan yana da amfani idan kuna so ku manna adireshin fayil a cikin wani takarda ko akan layin umarni don kowane dalili.

Yadda za a yi amfani da cajan Don kwafe fayiloli da kuma Jakunkuna

Kuna iya kaddamar da Caja daga menu a cikin yanayi na MATE.

Caja yana da yawa kamar Nautilus kuma yayi aiki da yawa.

Don kwafe fayilolin gano shi ta hanyar yin ta hanyar hanyarka ta cikin manyan fayiloli. Danna kan fayil sannan sannan ka zaɓa CTRL da C don kwafe fayil din. Hakanan zaka iya danna dama kuma zaɓi "kwafi" daga menu.

Don manna fayilolin kewaya zuwa wurin da kake son kwafin fayil ɗin kuma danna CTRL da V. Sauke dama dama kuma zaɓi "manna" daga menu.

Idan kun manna a cikin babban fayil ɗin a matsayin fayil din asali sai fayil din zai kasance daidai da sunan amma zai sami "(kwafi)" da aka haɗa zuwa ƙarshen shi.

Danna danna kan fayil yana ba da wani zaɓi da ake kira "Copy To". Wannan ba amfani ba ne a matsayin zaɓi "kwafi" a Nautilus. Kuna iya zaɓi kawai don kwafe zuwa tebur ko babban fayil.

Tsayawa maɓallin kewayawa a kan fayil kuma jawo shi zuwa babban fayil zai nuna wani abu yana tambaya ko kana so ka kwafi, motsa ko haɗin fayil din.

Yadda za a kwafe fayil daga wata rukunin zuwa wani amfani da Linux

Hadawa don kwashe fayil daga wuri zuwa wani shine kamar haka:

cp / source / hanyar / suna / manufa / hanyar / suna

Alal misali zakuyi tsarin tsari na gaba:

Idan kana so ka kwafa fayiloli1 daga wurin da yake yanzu a / gida / takardun / fayil1 zuwa / gida / takardun / folder2 sa'annan zaka rubuta wannan a cikin layin umarni:

cp / gida / gary / takardu / folder1 / file1 / gida / gary / takardun / folder2 / file1

Akwai wasu gajerun hanyoyin da zaka iya yi a nan.

Za'a iya maye gurbin / rabo gida tare da tilde (~) wanda aka bayyana a cikin wannan labarin. Wannan yana canza umurnin zuwa wannan

cp ~ / takardun / folder1 / file1 ~ / takardun / folder2 / file1

Kuna iya ƙetare sunan fayil din don manufa idan kuna son yin amfani da wannan sunan fayil ɗin

cp ~ / takardun / folder1 / file1 ~ / takardun / folder2

Idan kun kasance a cikin babban fayil din da za ku iya maye gurbin hanya don manufa tare da cikakke tashar.

cp ~ / takardun / folder1 / file1.

A madadin idan kun rigaya a cikin babban fayil ɗin za ku iya samar da sunan fayil a matsayin tushen asali:

cp file1 ~ / takardun / folder2

Yadda za a ɗauki Ajiyayyen Kafin kayar da fayiloli A cikin Linux

A cikin sashe na baya1 fayil ya ƙunshi fayil da ake kira file1 da folder2 ba. Ka yi la'akari da haka babban fayil ɗin2 ɗin yana da fayilolin da ake kira file1 kuma ka bi umarnin nan:

cp file1 ~ / takardun / folder2

Umurin da ke sama zai sake rubuta fayiloli1 wanda yake a cikin babban fayil 2. Babu matsala, babu gargadi kuma babu kurakurai saboda har zuwa Linux yana damu da kayyade umarnin mai aiki.

Zaka iya ɗaukar kariya lokacin yin kwashe fayiloli ta hanyar samun Linux don ƙirƙirar ajiya na fayil kafin ya canza shi. Yi amfani da wannan umurnin kawai:

cp -b / source / file / target / file

Misali:

cp -b ~ / takardun / folder1 / file1 ~ / takardun / folder2 / file1


A cikin matakan da za a samu a yanzu zai zama fayilolin da aka kofe kuma akwai fayiloli tare da tilde (~) a karshen wanda shine ainihin madadin fayil na ainihi.

Zaka iya canza umarnin kiyayewa don aiki a hanyoyi daban-daban domin ya haifar da madadin bayanan. Kuna so kuyi haka idan kun riga kuka kofe fayiloli kafin kuyi damuwa madadin sunaye. Yana da nau'i na tsarin sarrafawa.

cp --backup = ƙidaya ~ / takardun / folder1 / file1 ~ / takardun / folder2 / file1

Sunan fayil don madogararwa zai kasance tare da layin fayil1. ~ 1 ~, file1. ~ 2 ~ da dai sauransu.

Yadda za a inganta kafin yin rubutun fayiloli lokacin yin amfani da su ta amfani da Linux

Idan ba ka so fayilolin ajiya na fayilolin kwance a cikin tsarin fayilolinka amma kana so ka tabbatar cewa umurnin kundin ba zai sake rubuta fayil ɗin ba tare da la'akari ba za ka iya samun hanzari don nunawa idan kana so ka sake rubuta wurin.

Don yin wannan yi amfani da haɗin da ake biyo baya:

cp -i / source / file / target / file

Misali:

cp -i ~ / takardun / folder1 / file1 ~ / takardun / folder2 / file1

Saƙon zai bayyana kamar haka: Cp: ​​sake rubutawa './file1'?

Don sake rubuta fayil ɗin latsa Y a kan keyboard ko don soke buga N ko CTRL da C a lokaci guda.

Abin da ke faruwa a yayin da ka kwafi alamomin alama a cikin Linux

Hanya na alama alama ce kamar ɗan gajeren hanyar tebur. Abubuwan da ke cikin alamar alama ita ce adireshin zuwa fayil na jiki.

Ka yi la'akari da haka kuna da tsari mai zuwa:

Dubi wannan umurnin:

cp ~ / takardun / folder1 / file1 ~ / takardun / folder3 / file1

Wannan ya zama ba sabon abu bane kamar yadda yake kwashe fayil na jiki daga babban fayil zuwa wancan.

Menene ya faru duk da haka idan kun kwafi alamar alama daga folder2 zuwa fayil3?

cp ~ / takardun / folder2 / file1 ~ / takardun / folder3 / file1

Fayil ɗin da aka kofe zuwa fayil3 ba shine alamar alama ba. Yana da ainihin fayil da aka nuna ta hanyar haɗin alaƙa don haka a gaskiya kuna samun wannan sakamako kamar yadda za ku yi ta kwafin file1 daga folder1.

Ba zato ba tsammani za ka iya samun wannan sakamakon ta amfani da umarnin da ke biyewa:

cp -H ~ / takardun / folder2 / file1 ~ / takardun / folder3 / file1

Kawai don tabbatar da cewa akwai sauyawa guda ɗaya wanda ya tilasta cewa fayil ɗin za a kwafe kuma ba alamar alamar:

cp -L ~ / takardun / folder2 / file1 ~ / takardun / folder3 / file1

Idan kana so ka kwafa alamar alamar alama kana buƙatar saka adadin umarni:

cp -d ~ / takardun / folder2 / file1 ~ / takardun / folder3 / file1

Don tilasta haɗin alamar alama don a kofe kuma ba fayil ɗin jiki ya yi amfani da umarnin mai zuwa:

cp -P ~ / takardun / folder2 / file1 ~ takardun / folder3 / file1

Yadda za a ƙirƙiri Hard Links Amfani da Cp Dokar

Mene ne bambanci a tsakanin wata alama ta alama da mai haɗin gwiwa?

Hanya mai alama ita ce hanya ta gajeren fayil zuwa jiki. Ba ya ƙunshi kowane abu fiye da adreshin zuwa fayil na jiki.

Mawuyacin hanyar haɗi duk da haka yana da hanyar haɗi zuwa fayil ɗin jiki ɗaya amma tare da suna daban. Yana da kusan kamar laƙabi. Yana da hanya mai kyau don shirya fayiloli ba tare da karɓar wani sarari na sarari ba.

Wannan jagorar ya gaya maka duk abin da kake buƙatar sanin game da haɗin gwiwar .

Zaka iya ƙirƙirar maƙiraƙi mai amfani ta amfani da umarnin cp duk da haka zan yi umurni da yin amfani da umarnin Ln.

cp -l ~ / source / file ~ / target / fayil

A matsayin misali game da dalilin da ya sa za ka iya amfani da maƙarƙashiya mai juyayi la'akari da cewa kana da babban fayil da ake kira bidiyo kuma cikin wannan bidiyon bidiyo suna da babban bidiyo mai suna honeymoon_video.mp4. Yanzu zakuyi son bidiyon da za a sani da barbados_video.mp4 saboda yana da hotunan Barbados wanda yake inda kuka tafi gudun hijira.

Kuna iya kwafe fayiloli kawai kuma ya ba shi sabon suna sai dai yana nufin cewa kuna ɗaukar sau biyu adadin sararin faifai don abin da yake daidai da bidiyon.

Kuna iya ƙirƙirar wani alamar alama mai suna barbados_video.mp4 wanda ke nuna a fayil din honeymoon_video.mp4. Wannan zai yi kyau amma idan wani ya cire honeymoon_video.mp4 za a bar ka tare da hanyar haɗi kuma babu wani abu kuma mahaɗin yana daukan sararin samaniya.

Idan ka ƙirƙiri wani mawuyacin link duk da haka za ka sami fayil guda biyu tare da sunayen 2. Bambanci kawai shi ne cewa suna dauke da lambobi daban-daban. (masu ganowa na musamman). Share fayil din honeymoon_video.mp4 ba zai share fayil din ba amma yana rage yawan ƙidayar wannan fayil ta 1. Za a share fayil din kawai idan an cire duk haɗin zuwa wannan fayil ɗin.

Don ƙirƙirar mahada za ku yi wani abu kamar haka:

fp -l /videos/honeymoon_video.mp4 /videos/barbados_video.mp4

Yadda za a ƙirƙirar Hanyoyin Symbolic Amfani da Cp Dokar

Idan kana son ƙirƙirar haɗin alaƙa maimakon maƙila mai wuya zaka iya amfani da umarnin da ake biyowa:

cp -s / source / file / target / file

Bugu da kaina zan yi amfani da umurnin ln -s a maimakon haka kuma wannan yana aiki.

Yadda za a Kwafi fayiloli kawai idan sun kasance sabo

Idan kana so ka kwafe fayiloli zuwa babban fayil amma ka sake rubuta fayilolin makullin idan fayil ɗin tushe ya fi sabuwa sannan zaka iya amfani da umurnin mai zuwa:

cp -u / source / file / target / file

Ya kamata a lura da cewa idan fayil ɗin bai wanzu ba a gefen manufa sai a kwafa shi.

Yadda za a kwafa fayiloli masu yawa

Zaka iya samar da fayil fiye da ɗaya a cikin umarnin kyauta kamar haka:

cp / source / file1 / source / file2 / source / file3 / target

Umurin da ke sama zai kwafe file1, file2 da file3 zuwa babban fayil ɗin.

Idan fayiloli sun yi daidai da wani alamu sannan kuma zaka iya amfani da wildcards kamar haka:

cp /home/gary/music/*.mp3 / gida / gary / music2

Umurin da ke sama zai kwafe duk fayilolin tare da tsawo .mp3 zuwa gameda kayan kiɗa2.

Yadda za a kwafe fayiloli

Kashe fayiloli iri ɗaya ne kamar kwashe fayiloli.

Alal misali zakuyi tsarin tsari na gaba:

Ka yi tunanin kana so ka motsa babban fayil ɗin folder1 don haka yanzu yana zaune a karkashin babban fayil 2 kamar haka:

Zaka iya amfani da umurnin mai biyowa:

cp -r / gida / gary / takardun / folder1 / gida / gary / takardun / folder2

Hakanan zaka iya amfani da umurnin mai biyowa:

cp -R / gida / gary / takardun / folder1 / gida / gary / takardun / folder2

Wannan kofe da abinda ke ciki na folder1 da kowane kundin adireshi da fayiloli a cikin ɗakunan adireshi.

Takaitaccen

Wannan jagorar ya ba mafi yawan kayan aikin da kake buƙatar don kwafin fayiloli a cikin Linux. Don duk wani abu zaka iya amfani da umurnin mutum na Linux .

mutum cp