Yadda za a Yi amfani da Apple TV Access Technologies

Kamfanin Apple TV yana samo jerin kayan aiki masu amfani don sa tsarin ya fi sauki don amfani da mutane masu fama da matsaloli, na jiki ko na gani.

"An kirkiro sabuwar TV ta Apple tare da fasaha mai kayatarwa wanda ke ba da damar mutane da nakasa don su sami cikakkiyar talabijin. Wadannan fasaha masu amfani da sauƙi amma don amfani da su suna taimaka maka wajen rage yawan lokaci zuwa TV ɗinka kuma karin lokacin jin dadi, "inji Apple.

Wadannan fasahar sun hada da Zoom, VoiceOver da Siri goyon baya. Zaka kuma iya amfani da wasu masu kula da ɓangare na uku tare da Apple TV. Wannan jagorar taƙaitaccen shiri za ta fara amfani dasu ta hanyar amfani da fasaha da aka samo ta tsarin.

Siri

Wani kayan aiki na farko shi ne Apple Siri Remote. Zaka iya tambayar Siri ya yi maka kowane nau'i na abubuwa, ciki har da bude ayyukan, dakatar da sake bidiyo, neman abun ciki da sauransu. Zaka iya amfani da Siri don ya shiga cikin Sakamakon bincike. Ga wasu karin shawarwarin Siri .

Saitunan Samun shiga

Zaka iya saita waɗannan fasalolin taimako a Saituna> Gaba ɗaya> Samun dama . Za ku ga sun hada su cikin manyan sassa uku, Media, Vision, Interface. Ga abin da kowane wuri zai iya yi:

Mai jarida

An rufe Captions da SDH

Lokacin da aka kunna wayarka ta Apple TV zai yi amfani da kalmomin da aka rufe ko kuma waƙa don kurma da kuma jin dadin sauraron (SDH) lokacin kunna wajan baya, irin irin na'urar Blu-Ray.

Yanayin

Wannan abu yana baka damar zaɓar yadda kake son kowane maƙallan don duba lokacin da suka bayyana akan allon. Za ka iya zaɓa Babban, Default da kuma Classic dubi, da kuma ƙirƙirar kanka a cikin Edit Styles menu (bayyana a kasa).

Bayanan Audio

Lokacin da wannan alama ta kunna Apple TV za ta kunna wasan kwaikwayo na zamani a lokacin da suke samuwa. Filin da ke samuwa don hayan ko saya da aka samarda tare da bayanan bidiyo ya nuna mahadar AD a kan Apple ta iTunes Store.

Gani

VoiceOver

Yi wa wannan alama alama ko kashewa ta amfani da wannan saitin. Hakanan zaka iya canza saurin da faɗar muryar muryar VoiceOver. VoiceOver ya gaya maka daidai abin da ke faruwa a tashar TV ɗinka kuma yana taimaka maka ka zaɓi umarnin.

Zoom

Da zarar an kunna wannan alama za ku iya zuƙowa da kuma fita daga abin da ke faruwa a kan allon kawai ta latsa Touch surface sau uku. Zaka iya daidaita matakan zuƙowa ta hanyar tacewa da yaduwa tare da yatsunsu biyu kuma ja wuri mai zuƙowa kewaye da allon ta amfani da yatsa. Zaka iya saita matakin matsakaicin matsakaicin tsakanin 2x zuwa 15x.

Interface

Bold Text

Kuna buƙatar sake kunna Apple TV sau ɗaya idan kun taimaka Bold Text. Da zarar wannan ya faru duk tsarin wayarka na Apple TV zai kasance m, mai sauƙin ganin.

Ƙara bambanci

Wasu masu amfani da Intanet na Apple TV sun sami mahimman bayyane akan tsarin su yana da wuyar ganin kalmomi daidai. Ƙarin Rarraba Ƙarƙashin kayan aiki yana nufin taimakawa da wannan, yana ƙyale ka ka Rage Gaskiya kuma canza Sanya Lafiya tsakanin tsoho da kuma bambanci. Bambanci mafi girma yana ƙara wani yanki na kusa kewaye da abin da ka zaɓa yanzu - wannan yana sa sauƙin ganin abin da kuka zaɓi a cikin Home Page, alal misali.

Rage motsi

Duk Apple na tushen iOS (iPhone, iPad, Apple TV) ya yi alfahari da abubuwan da ke ba da izinin yin amfani da na'urar. Wannan yana da kyau idan kuna son wannan, amma idan kun sha wahala daga yanayin tsaye ko motsi yana iya haifar da ciwon kai. Rage Motsi na ƙyale ka damar taimakawa ko musaki waɗannan abubuwan motsi.

Har ila yau, akwai zaɓin Ƙunƙwasaccen Yanayin Hanya. Idan ka sami tweak ko sauya Saitunan Samun Bayanai akai-akai kana iya so wannan. Da zarar an sauke da hanyoyi na gajeren lokaci za ku iya ba da damar gaggawa ko musayar Zaɓuɓɓukan Saiti da aka zaɓa ta hanyar latsa maɓallin Menu akan Apple Siri Remote ( ko daidai ) sau uku.

Canja Canjin

Tare da na'ura na iOS da ke gudana Apple TV Remote App , yana yiwuwa a yi amfani da Gyara Canjin don sarrafa wayarka. Canjin sarrafawa zai baka damar kewaya abin da yake akan allon din nan, zaɓi abubuwa kuma yi wasu ayyuka. Wannan kuma yana goyan bayan kayan aiki mai mahimmanci na Bluetooth na goyon bayan Switch, ciki har da maɓallin kebul na Bluetooth masu waje .

Yadda za a ƙirƙirar Maɓallin Cutar Kai Kan Rufeka

Za ka iya ƙirƙirar kanka ta hanyar ɗauka ta hanyar amfani da gyare-gyare na gyare-gyare a cikin menu na Style. Matsa wannan, zaɓi Sabuwar Yanayin kuma ya ba da Style a suna.

Fonts : Za ka iya zaɓar tsakanin fannoni daban-daban (Helvetica, Courier, Menlo, Trebuchet, Avenir, da Copperplate). Hakanan zaka iya zaɓar nau'i daban-daban guda bakwai, ciki har da ƙananan iyakoki. Latsa Menu don komawa zuwa zaɓi na baya.

Girma : Zaka iya saita girman layin don zama Ƙananan, Medium (tsoho), Ƙari da Ƙari.

Launi: Saita launuka kamar Fatar, Cyan, Blue, Green, Yellow, Magenta, Red ko Black, wannan yana da amfani idan ka ga wasu launuka fiye da sauran.

Bayanan : Launi : Black ta tsoho, Apple kuma ya baka dama ka zabi White, Cyan, Blue, Green, Yellow, Magenta ko Red kamar yadda baya ga fonts.

Bayani : Opacity: Ana amfani da menu na Apple TV zuwa kashi 50 na opacity ta tsoho - wannan shine dalilin da ya sa za ka iya ganin ta hanyar su zuwa abubuwan da ke kan allon. Zaka iya saita matakan opacity daban-daban a nan.

Bayanan : Na ci gaba : Zaka kuma iya canza maɓallin opacity, sifa da kuma karin bayanai ta amfani da kayan aiki mai zurfi.

Lokacin da ka kirkiro fayilolinka masu dacewa ka taimaka ta ta amfani da menu na Style, inda za ka ga sunansa ya bayyana a cikin jerin sunayen da aka samo.