Yadda za a share tarihin cikin Ubuntu Dash

Gabatarwar

Dash cikin Tebur Unity Ubuntu ya nuna yawancin aikace-aikacen da fayilolin da aka yi kwanan nan. Wannan shi ne mahimmanci mai amfani saboda yana sa ya fi sauki don ganowa da sake sauke su.

Akwai lokuta sau da baka so tarihin za a nuna. Wataƙila jerin suna kawai samun tsayi kuma kuna so ka share shi na ɗan lokaci ko watakila kana son ganin kawai tarihin wasu aikace-aikacen da wasu fayiloli.

Wannan jagorar ya nuna maka yadda za a share tarihin da kuma yadda za a ƙuntata irin bayanin da aka nuna a cikin dash.

01 na 07

Tsaron Tsaro da Tsare Sirri

Cire Tarihin Bincike na Ubuntu.

Danna madogarar saiti akan Ubuntu Launcher (yana kama da maigida tare da spanner).

Za a bayyana allon "Duk Saituna". A saman jere akwai gunkin da ake kira "Tsaro & Kariya".

Danna kan gunkin.

Tsawon "Tsaro & Tsare Sirri" yana da shafuka huɗu:

Danna kan "Files and Applications" tab.

02 na 07

Canja Saurin Tarihin Tarihi

Canja Saurin Tarihin Tarihi.

Idan ba ka so ka ga wani tarihin tarihin zane zabin "Record file da aikace-aikacen aikace-aikace" a cikin "Kashe" matsayi.

Yana da ainihin kyakkyawan yanayin don ganin fayiloli da aikace-aikace na yanzu saboda yana sa sauƙaƙe don sake bude su.

Kyakkyawan tsari shi ne ya cire kullun da ba ku son ganin. Zaka iya zaɓar don nunawa ko ba nuna kowane ɗayan Categories ba:

03 of 07

Yadda za a Dakatar da Wasu Ayyuka Daga Tarihin Tarihi

Banda aikace-aikacen kwamfuta A cikin Tarihin Dash Dash.

Za ka iya ware wasu aikace-aikace daga tarihin ta danna kan alamar da aka fi sani a kasa na shafin "Files & Applications".

Zaɓuka biyu za su bayyana:

Lokacin da ka danna "Add Application" zaɓi wani jerin aikace-aikace za a nuna.

Don ware su daga tarihin kwanan nan zaɓi wani aikace-aikacen kuma danna Ya yi.

Za ka iya cire su daga jerin sasantawa ta danna kan abu a jerin a kan shafin "Files & Applications" kuma danna maɓallin nisa.

04 of 07

Yadda za a Dakatar da Wasu Jakunkuna Daga Tarihin Bugawa

Banda fayiloli daga Tarihin Tarihi.

Zaka iya zaɓar don cire manyan fayiloli daga tarihin kwanan nan a cikin Dash. Ka yi tunanin cewa kuna neman ra'ayoyin kyautar bikin aurenku kuma kuna da takardu da hotuna game da hutu na asiri.

Abin mamaki za a rushe idan ka buɗe Dash yayin da matarka ke kallon allonka kuma ta faru ne don ganin sakamakon da ya faru a tarihin kwanan nan.

Don ware wasu manyan fayiloli danna kan alamar da ke ƙasa a cikin shafin "Files & Applications" kuma zaɓi "Ƙara Jaka".

Za ka iya yanzu kewaya zuwa manyan fayilolin da kake son warewa. Zaɓi babban fayil kuma danna maballin "Ok" don ɓoye wannan babban fayil da abinda ke ciki daga Dash.

Zaka iya cire fayiloli daga jerin sasanta ta danna kan abu a cikin jerin a kan shafin "Files & Applications" kuma danna maɓallin nisa.

05 of 07

Kashe Aikiyar Kwarewa Daga Ubuntu Dash

Cire Kwananyar Amfani Daga Dash.

Don share amfanin da aka yi a kwanan nan daga Dash za ka iya danna maballin "Bayyana bayyane" a kan shafin "Files & Applications".

Jerin jerin zaɓuɓɓuka za su bayyana kamar haka:

Lokacin da ka zaɓi wani zaɓi kuma danna Ya yi saƙon zai bayyana tambaya ko ka tabbata.

Zaba Ok don share tarihin ko Cancel don bar shi kamar yadda yake.

06 of 07

Yadda za a sauya sakamakon Lissafin

Sauya Sakamakon Sakamakon Lissafi A Kashe A Kashe.

Kamar yadda aka samo asali na Ubuntu, yanzu an lalata sakon layi daga Dash.

Don sake mayar da sakamakon layi a kan danna kan "Binciken" a cikin "Tsaro & Bayani" allon.

Akwai wani zaɓi guda ɗaya wanda ya karanta "Lokacin da kake nema a cikin dash ya ƙunshi sakamakon bincike na layi".

Matsar da siginan a cikin "ON" matsayi don kunna sakamakon layi a cikin dash ko matsa shi zuwa "KASHE" don ɓoye sakamakon layi.

07 of 07

Yadda za a Dakatar da Ubuntu Ana Bayar Da Bayanan Bayanan Don Canonical

Tsaya Don Bayar Da Bayanan Bayanan Don Canonical.

By tsoho Ubuntu aika wasu nau'o'in bayanin baya zuwa Canonical.

Za ka iya karanta ƙarin game da wannan cikin Dokar Sirri.

Akwai nau'i biyu na bayanan da aka aika zuwa Canonical:

Rahotan kuskure suna da amfani ga mahalarta Ubuntu don taimaka musu gyara kwari.

Ana amfani da bayanin mai amfani don aiki yadda za a yi amfani da ƙwaƙwalwar ajiyar ƙwaƙwalwa, aiki akan sababbin fasali da kuma samar da mafi kyawun goyon bayan hardware.

Dangane da ra'ayinku game da yadda aka kama bayanin ku za ku iya kashe ɗaya ko biyu daga cikin waɗannan saituna ta danna kan "Diagnostics" shafin a cikin "Tsaro & Kariya".

Kawai cire kwalaye kusa da bayanin da basa so a mayar da ku zuwa Canonical.

Hakanan zaka iya ganin rahotannin ɓataccen da ka aika a baya ta danna kan mahaɗin "Nuna Shafuka Na Farko" akan shafin "Diagnostics".

Takaitaccen