Yadda za a Bayyana Maharjin Mac ɗinku Tare da Windows Vista

01 na 05

Mac Printer Shaba: Share Mai Sanya Mac ɗinku Tare da Windows Vista: An Bayani

Za ka iya saita takardan Mac ɗin don raba ta amfani da hanyar da zaɓin zaɓin guda ɗaya.

Yankin mai bugawa yana ɗaya daga cikin shahararrun amfani ga gida ko ƙananan kasuwancin kasuwanci, kuma me ya sa ba? Mafuta na kwakwalwar Mac zai iya rage farashin ku ta hanyar rage yawan adin da kake buƙatar saya.

A cikin wannan koyi na kowane mataki, za mu nuna maka yadda za a raba sakonnin da aka hade da Mac OS OS 10.5 (Leopard) tare da kwamfutar da ke gudana Windows Vista .

Takaddun rubutun Mac ɗin sune hanya uku: tabbatar da kwakwalwarka a kan ɗayan aikin na kowa; taimakawa sharing bugawa a kan Mac; da kuma ƙara haɗin haɗi zuwa firftar cibiyar sadarwa a kan Vista PC.

Mac Printer Sharhi: Abin da Kana Bukata

02 na 05

Maballin Magana na Mac: Sanya Sunan Rukuni

Idan kana so ka rarraba takarda, kungiya ta aiki a kan Macs da PCs dole su dace.

Windows Vista yana amfani da sunan mai aiki na kungiya na WORKGROUP. Idan ba ka sanya canje-canje zuwa sunan kamfani a kan kwamfutar Windows da aka haxa zuwa hanyar sadarwarka ba sai ka shirya don zuwa, saboda Mac kuma ya kirkiro sunan kamfanonin aiki na WORKGROUP don haɗi zuwa na'urorin Windows.

Idan kun canza sunan sunan aikin kungiya na Windows, yayin da matata da na yi tare da ofisoshin ofisoshin gidanmu, to, kuna buƙatar canza sunan mai aiki a kan Macs don daidaitawa.

Canja Rukunin Rukuni a kan Mac ɗinku (Leopard OS X 10.5.x)

  1. Kaddamar da Zaɓuɓɓukan Tsarin ta danna gunkinsa a cikin Dock.
  2. Danna maɓallin 'Network' a cikin Shirin Tsarin Sakamakon.
  3. Zaži 'Shirya wurare' daga Yankin Yankin Yanki.
  4. Ƙirƙiri kwafin wurin wurin aiki na yanzu.
    1. Zaɓi wuri mai aiki daga lissafi a cikin Takaddun wurin. An kira wurin da ake aiki a atomatik da atomatik, kuma yana iya zama kawai shigarwa cikin takardar.
    2. Danna maɓallin tsire-tsire kuma zaɓi 'Duplicate Location' daga menu na pop-up.
    3. Rubuta a cikin sabon suna don wuri na dualifa ko amfani da sunan da aka rigaya, wanda shine 'Kwafi ta atomatik'.
    4. Latsa maballin 'Anyi'.
  5. Danna maɓallin 'Advanced' button.
  6. Zaɓi shafin 'WINS'.
  7. A cikin 'Ƙungiyoyi' filin, shigar da sunan aikin aikinku.
  8. Danna maɓallin 'OK'.
  9. Danna maballin 'Aiwatar'.

Bayan ka danna maballin 'Aiwatarwa', za a sauke haɗin cibiyarka. Bayan 'yan lokutan, za a sake haɗa haɗin yanar gizonku, tare da sabuwar ƙungiyar aikin da kuka kirkiro.

03 na 05

Enable Printer Sharing on Your Mac

Shirin Mai ba da Hanyoyin Zaɓuɓɓukan Sharhi a OS X 10.5.

Domin haɗin magunguna na Mac don yin aiki, za ku buƙaci don kunna aikin rabawa a kan Mac. Za mu ɗauka cewa kuna da nau'in wallafe-wallafen da aka haɗa da Mac ɗin da kuke son raba a kan hanyar sadarwarku.

Haɗi Printer Sharing

  1. Kaddamar da Zaɓuɓɓukan Tsayawa ta hanyar ko dai danna maɓallin 'Tsarin Yanayin' Yanayi a cikin Dock ko zaɓi 'Shirin Tsarin Tsarin' daga tsarin Apple.
  2. A cikin Zaɓuɓɓukan Bincike na Yanki, zaɓi hanyar zaɓin Zaɓuɓɓukan Sharhi daga Ƙungiyar Intanit da Sadarwar.
  3. Ayyukan Zaɓuɓɓukan Sharing yana ƙunshi jerin ayyukan da za a iya gudana a kan Mac. Sanya alamar dubawa kusa da 'Printer Sharing' abu a cikin jerin ayyukan.
  4. Da zarar an kunna rabawa na buga, jerin masu bugawa don sharewa za su bayyana. Sanya alamar rajista kusa da sunan mai bugawa da kake so ka raba.
  5. Rufe Zaɓin Tsuntsauran Yanayi

Ka Mac zai kyale sauran na'urorin kwakwalwa a kan hanyar sadarwar don rarraba takarda.

04 na 05

Ƙara Yarjejeniyar Shaɗin zuwa Windows Vista

Vista iya bincika cibiyar sadarwar don masu bugawa.

Mataki na karshe a cikin sakon layi na Mac shi ne don ƙara fayilolin da aka raba zuwa Vista PC.

Ƙara Shafin Mai Shaba zuwa Vista

Daga 'Rubutun' Fassara, zaɓi sunan samfurin mai kwakwalwa a haɗe zuwa Mac. Danna 'Ya yi.'

  1. Zaɓi Fara, Sarrafawar Sarrafa.
  2. Daga Sakamakon Hardware da Sauti, zaɓi 'Printer.' Idan kana amfani da ra'ayi na Classic, kawai danna maɓallin 'Printer'.
  3. A cikin Fayilolin Fassara wanda ya buɗe, danna kan 'Ƙara Bugu da Kaya' a kan kayan aiki.
  4. A cikin Add a Printer window, danna 'Add a cibiyar sadarwa, mara waya, ko kuma na'urar bugawa ta Bluetooth'.
  5. Ƙara Mai sarrafa rubutu zai bincika cibiyar sadarwar don masu bugawa. Da zarar maye ya kammala bincikensa, za ka ga jerin sunayen kwararrun da aka samo a kan hanyar sadarwarka.
  6. Zaɓi maballin Mac wanda aka raba daga lissafin samfurin da aka samo. Danna maballin 'Next'.
  7. Saƙon gargadi zai nuna, yana gaya maka cewa mai bugawa ba shi da direbaccen mai kwakwalwa. Wannan yana da kyau, saboda Mac din ba shi da wani direbobi mai kwakwalwa Windows. Latsa maɓallin 'OK' don fara tsari na shigar da direba a Vista don magana da firftin Mac din da aka raba.
  8. Ƙara Additan Mai Sanya zai nuna jerin jerin biyu. Daga 'Shafukan' Ma'aikata ', zaɓi hanyar yin amfani da na'urar bugawa ta Mac.
  9. Ƙara Additan Mai Ruɗi zai gama aikin shigarwa kuma ya gabatar da ku tare da taga yana tambaya idan kuna son canza sunan mai wallafewa kuma idan kuna so ku saita firftar a matsayin firinta na tsoho a Vista. Yi zabi kuma danna 'Next.'
  10. Ƙara Additan Mai Sanya zai bada don buga shafin gwaji. Wannan kyauta ne mai kyau kamar yadda yake ba ka damar tabbatar cewa sashi na sintiri yana aiki. Danna maballin 'buga shafin gwaji'.
  11. Shi ke nan; tsarin aiwatar da shigar da takardun da aka wallafa a kan kwamfutarka na Vista cikakke ne. Danna maballin 'ƙare'.

05 na 05

Mac Printer Sharing: Amfani da Fassarar Shafinku

A yayin da kake raba wani firfuta, za ka iya gano cewa ba dukan zaɓin mai wallafewa suna samuwa ga masu amfani da yanar sadarwa ba.

Amfani da majinjin Mac ɗinku wanda aka raba ta daga kwamfutarka na Vista ba bambanta ba ne zai zama idan firintar da aka haɗa kai tsaye zuwa Vista PC. Duk aikace-aikace na Vista za su ga rubutun da aka raba kamar dai idan aka haɗe shi zuwa PC.

Akwai wasu ƙananan abubuwa don tunawa.