Yadda za a Sanya RSS: Adding Style to a Feed

Ɗaya daga cikin matsala da ke fitowa tare da Bayani mai Mahimmanci ( RSS - wanda aka fi sani da Real Simple Syndication) shine salon ko rashin shi. Hagu ba tare da wani tsarin ba, bayanin da aka gabatar a kan feed RSS ba kome ba ne kawai kawai. Ya dubi kadan kamar fayilolin kwamfuta ko fayil din rubutu. Har yanzu yana aiki kuma yana samar da duk bayanan da mai karatu yana buƙata cinye abun ciki, amma yana da kyau.

Tambayar ita ce za ku iya yin bayanin game da shafin yanar gizonku ko blog a kan abincin da ke cikin fage mai ban sha'awa? Amsar ita ce YES. Akwai hanyoyi da yawa da za su iya tafiya akan wannan, amma mafi sauki shi ne ta hanyar haɗin fayil na CSS zuwa takardunku na XML.

Mene ne CSS?

Fayilolin Cascading Style (CSS) wata hanya ce ta tsara tsarin. Amfani da CSS shi ne cewa yana daukan umarnin gabatarwa don shafi kuma yana raba shi. Wannan yana nufin hanyar CSS guda ɗaya za ta iya aiki don takaddun bayanai ko shafukan intanet. Na riga an rufe ƙara CSS zuwa XML. Lokacin da kake aiki tare da fayil XML don ciyarwar RSS, ra'ayi ɗaya ne.

Yadda za a Ƙara CSS mai ladabi ga RSS

CSS wani fayil ne wanda yake rarraba umarnin tsarawa zuwa mai sarrafawa. Mai sarrafawa ya dubi kowane layi a cikin rubutun XML a jerin. Zai fara da sanarwar sanarwa. Wannan yana nuna harshe na fayil ɗin kuma yana bada bayani, irin su version.

Mai sarrafawa zai motsa zuwa layi na gaba a cikin lambar. A lokacin da ke haɗa CSS zuwa fayil na XML, wannan layin ya kamata a yi amfani da shi a matsayin fayil ɗin tsarawa.

Ta ƙara wannan layi a cikin fayiloli na XML ɗinka, ka gaya wa mai sarrafawa akwai fayil ɗin raba tare da bayanin. A wannan yanayin, fayil ɗin wani takarda ne. Mai sarrafawa ya san bude wannan fayil kuma ya karanta shi. Fayil ɗin XML ta kammala don ciyarwar RSS za ta yi kama da wannan:

Shafin XML daga Lifewire Ƙarin sabbin kyaututtuka daga duniya na XML da Lifewire htts: http://www.lifewire.com/xml-articles-example-url.html Lifewire Tsayawa zuwa yau da kullum a kan dukkan kwarewa da dabaru a zanen yanar gizo tare da https: // www. /

Yadda kake tsara da kuma salon bayanin da yake a gare ka. Yi amfani da takaddun shaida a cikin XML don fayil ɗin CSS. Misali:

abu {nuna: block; gefe-kasa: 30pt; Hagu-hagu; 0; }