Yadda za a sake saita PRAM na Mac ɗinka ko NVRAM (RAM mai matsala)

Sake saita madatsar RAM na Mac ɗinka na iya daidaitawa da yawa

Dangane da shekarun Mac ɗinka, yana ƙunshe da ƙananan ƙwaƙwalwar ajiyar ƙwaƙwalwar ajiyar ƙira mai suna NVRAM (RAM maras amfani) ko PRAM (RAM mai matsala). Dukansu saitunan kantin amfani da Mac ɗinka ke amfani da su don sarrafa daidaitattun tsarin da na'urori daban-daban.

Bambanci tsakanin NVRAM da PRAM shi ne mafi girman abu. Tsohon PRAM ya yi amfani da ƙananan baturi don kiyaye ikon RAM a duk lokacin, koda lokacin da aka cire Mac daga ikon. Sabon sabon NVRAM yana amfani da irin RAM da aka yi amfani da shi na ajiya na flash a cikin SSDs don adana bayanan bayanin ba tare da buƙatar baturi don kiyaye shi ba.

Baya ga irin RAM da aka yi amfani dashi , da kuma canza sunan, duka suna aiki iri ɗaya na adana bayanan da Mac ɗin ke bukata lokacin da yake takalma ko samun dama ga ayyuka.

Mene ne aka adana cikin NVRAM ko PRAM?

Yawancin masu amfani da Mac ba su tunanin da yawa game da RAM, amma yana aiki tukuru duk da haka, kula da wadannan:

Lokacin da Mac ɗinka ya fara, yana duba RAM tafin don ganin abin da ƙararrawa ta taso daga kuma yadda za a saita sauran sigogi masu muhimmanci.

Lokaci-lokaci, bayanan da aka adana a cikin RAM din ba daidai ba ne, wanda zai iya haifar da al'amurran da dama tare da Mac ɗinka, har da matsalolin da ke biyo baya:

Ta Yaya RAM Matsalar Kayi Ciki?

Abin takaici, RAM ɗin na ba shi da kyau; shi ne kawai bayanin da ya ƙunshi cewa ya zama lalacewa. Akwai hanyoyi da dama na iya faruwa. Ɗaya daga cikin batutuwa ita ce batutuwar mutuwa ko mutuwa a wadanda Macs da suke amfani da PRAM, wanda shine karamin baturi-button a cikin Mac. Wani dalili shine Mac ɗinka na daskarewa ko žaramar wutar lantarki a tsakiyar tsakiyar software.

Abubuwa kuma za su iya fargaba lokacin da kake haɓaka Mac ɗin tare da sababbin kayan aiki , ƙara ƙwaƙwalwar ajiya, shigar da sabon katunan graphics, ko sauya tsarin farawa. Duk waɗannan ayyukan zasu iya rubuta sababbin bayanai zuwa RAM. Rubuce bayanai zuwa RAM tazara ba batun wani abu ba ne, amma zai iya zama tushen matsala yayin da kake canja abubuwa masu yawa a kan Mac. Alal misali, idan ka shigar da sabon RAM sannan ka cire sandar RAM saboda mummunar, RAM tazara zai iya adana tsarin ƙwaƙwalwa mara kyau. Hakazalika, idan ka zaɓi ƙaramar farawa sannan daga bisani cire wannan drive , RAM din zata iya riƙe bayanai marar kyau.

Sake saita RAM mai matsala

Ɗaya mai sauƙin sauƙi don al'amurran da yawa shine kawai sake sake saita RAM ta zuwa yanayin da ta ƙare. Wannan zai sa wasu bayanai zasu ɓace, musamman kwanan wata, lokacin, da kuma zaɓi na farawa. Abin takaici, zaka iya gyara wadannan saitunan ta hanyar amfani da Shirin Yanayin Mac na Mac.

Matakai da ake buƙata don sake saita RAM ta daidai iri ɗaya, ko da kuwa ko Mac din yana amfani da NVRAM ko PRAM.

  1. Dakatar da Mac.
  2. Juya Mac a kan.
  3. Nan da nan latsa ka riƙe maɓallan da ke gaba: umurnin + zaɓi + P + R. Wannan makullin guda huɗu ne: maɓallin umurnin, maɓallin zaɓi, harafin P, da haruffan R. Dole ne ka latsa ka riƙe waɗannan makullin guda huɗu kafin ka ga allon launin toka a lokacin farawa.
  4. Ci gaba da riƙe da makullin guda huɗu. Wannan tsari ne mai tsawo, lokacin da Mac ɗin zata sake farawa akan kansa.
  5. A ƙarshe, lokacin da ka ji motsi na farko, zaka iya saki makullin.
  6. Mac ɗinku zai gama aikin farawa .

Sake saita NVRAM akan Late 2016 MacBook Pros da Daga baya

Samfurin MacBook Pro gabatarwa a ƙarshen shekara ta 2016 yana da tsari daban-daban na sake saita NVRAM zuwa al'amuran ƙimarta. Yayin da kake riƙe da mahimman makullin guda huɗu, baku da jira don yin sake sakewa na biyu ko sauraro da hankali ga farawa chimes.

  1. Dakatar da Mac.
  2. Juya Mac a kan.
  3. Nan da nan latsa ka riƙe maɓallin umarnin + P + R maɓallan.
  4. Ci gaba da rižin izinin umurnin + P + R don aƙalla 20 seconds; ya fi tsayi amma ba dole ba.
  5. Bayan sati 20, zaka iya saki makullin.
  6. Mac ɗinku zai ci gaba da farawa.

Hanyar madadin don Sake saita NVRAM

Akwai wata hanya don sake saita NVRAM a kan Mac. Don amfani da wannan hanyar dole ne ku iya taya Mac dinku kuma ku shiga. Da zarar an nuna kwamfutarka yin haka:

  1. Kaddamar da Terminal, located a / Aikace-aikace / Abubuwan amfani.
  2. A cikin Wurin Terminal da ke buɗewa shigar da haka a Ƙaddamar Terminal: nvram -c
  3. Sa'an nan kuma sake dawowa ko shigar da kwamfutarka.
  4. Wannan zai sa NVRAM za a tsabtace shi kuma sake saitawa zuwa tsoho.
  5. Don kammala tsarin sake saiti, dole ne ka sake fara Mac.

Bayan Sake saita PRAM ko NVRAM

Da zarar Mac ɗin ya ƙare farawa, za ka iya amfani da Zaɓuɓɓukan Yanayi don saita yankin lokaci, saita kwanan wata da lokaci, zaɓi ƙarar farawa, da kuma daidaita kowace zaɓin nuni da kake son amfani da shi.

Don yin wannan, danna maɓallin Zaɓuɓɓukan Yanayin a Dock . A cikin Sashin sashin Fayil na Sakamakon Tsarin Yanki, danna Ranar & Ranar lokaci don saita yankin lokaci, kwanan wata, da lokaci, sa'annan danna gunkin Diski Farawa don zaɓar gunkin farawa. Don tsara zaɓuɓɓukan nuni , danna alamar Nuni a cikin Matakan Sashin Fayil Tsarin Yanayin.

Har yanzu yana da matsaloli? Gwada sake saita SMC ko a guje da gwaji na Apple .