Amfanin inganta RAM naka: Abin da Kayi Bukatar Sanin

Ƙara RAM Zai Ƙara Mahimmancin Ayyukan Mac naka

Sayen ƙwaƙwalwar ajiya ga Mac yana da wuya aiki; sami farashi mafi arha a kan layi sannan ku aika da tsari. Amma akwai ƙarin tad da kake buƙatar sanin don tabbatar da samun ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ajiya don Mac ɗinka, mafi kyawun yarjejeniya, da mafi kyawun inganci.

Yin amfani da lokaci don bincika bukatun Mac ba zai taimaka maka kawai ka sami ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ajiya ba; Har ila yau, yana da damar da za ta iya adana kuɗi mai yawa, musamman ma idan kuna yin ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ajiyar ku, maimakon barin shi zuwa Apple ko wasu don yin shi a gare ku.

Wanne Macs Taimakawa Mai Amfani Ɗaukaka RAM

A halin yanzu, kawai Mac Pro da mai goyon bayan iMac na 27-inch na goyon bayan mai ƙwaƙwalwa. Duk sauran Mac model na 2015 ba su goyi bayan masu amfani budewa bude Mac kuma maye gurbin ko ƙara RAM modules.

Amma ba a taɓa kasancewa irin wannan ba. Akwai lokacin da RAM na ingantawa a kan Mac wani aiki ne mai sauƙi; Apple ya ba da umarnin haɓakawa.

Mac Ayyuka da suka goyi bayan ingantaccen haɓaka na RAM
Mac Model Amfanin ingantawa
MacBook Pro 2012 da kuma a baya
MacBook 13-inch Duk samfurori
MacBook 12-inch Ba mai amfani sabuntawa ba
MacBook Air Ba mai amfani sabuntawa ba
iMac 27-inch Duk samfurori
iMac 24-inch Duk samfurori
iMac 21.5-inch 2012 da kuma a baya
iMac 20-inch Duk samfurori
iMac 17-inch Duk samfurori
Mac mini 2012 da kuma a baya
Mac Pro Duk samfurori

Ƙwaƙwalwar ajiya daga Apple ko Ƙwaƙwalwar Ƙungiyar Na Ƙasar

Yana da yawa don ƙara ƙwaƙwalwar ajiya lokacin da kake sayan sayan farko na Mac. Apple zai shigar da ƙwaƙwalwar ajiya, jarraba shi, kuma ya tabbatar da shi da wannan garanti a matsayin sabon Mac .

Idan kana son biya don saukakawa, to, hanyar ƙwaƙwalwar ajiyar Apple tana da lafiya.

Amma idan kana so ka ajiye kuɗi, zaka iya samun farashin mafi kyau daga masu taya na uku. A mafi yawan lokuta, za ku sami ƙarin garanti. Yawancin yankunan ƙwaƙwalwar ajiya suna ba da garantin rayuwa. Ko shakka, tabbas za ku shigar da ƙwaƙwalwar ajiyarku, amma yana da sauƙi mai sauƙi, wanda Apple ya samar da hanyoyi don a cikin littattafansa.

  1. Mac Manufofi da Guides don Sanya Memory
  2. MacBook Pro: Yadda zaka cire ko shigar da ƙwaƙwalwar ajiya
  3. iMac: Yadda zaka cire ko shigar da ƙwaƙwalwar

Samun Tsarin Ɗauki na Daidai

Apple yana amfani da nau'ikan RAM a cikin samfurori na Mac. Yana da mahimmanci don zaɓar nau'in dama lokacin da kake sayen RAM. Daga duk cikakkun bayanai na RAM, tabbatar da haka ya dace da bayanin Apple:

Nau'in fasaha: Misalan sun haɗa da DDR3 da DDR2.

Ƙidaya ƙidaya: Lambar haɗin da ke cikin RAM.

Bayanin bayanai: Yawancin lokaci aka bayyana a matsayin nau'in fasaha tare da gudu na bas; misali, DDR3-1066.

Sunan module: Sunan mai suna yana nuna fasalin da cikakkun bayanai don ƙwaƙwalwar ajiyar. Wannan ya bambanta da fasaha ko ma'aunin bayanai, wanda ya ƙayyade irin RAM ɗin ƙwaƙwalwar ajiyar yana amfani.

Inda zan sayi Mac Memory

Inda ka sayi Mac ƙwaƙwalwar ajiya zai iya zama mahimmanci kamar sayen sigar ƙwaƙwalwar ajiyar dama. Wakilan Kantin sayar da Apple zasu samar da nauyin ƙwaƙwalwar ajiyar daidai; kuma za su iya shigarwa da gwada ƙwaƙwalwar ajiyar ƙwaƙwalwar ajiya a gare ku, dama a cikin shagon. Kayan sayar da kantin sayar da Apple yana da kyau idan ba ka jin dadi cikin cikin Mac ɗinka.

Har ila yau akwai masu samar da ƙwaƙwalwar ɓangare na uku. Abubuwan da na ambata suna bada garanti na rayuwa da kuma jagoran kwakwalwar ƙwaƙwalwar ajiya, don tabbatar da sayen katin ƙwaƙwalwa mai kyau na Mac.

An buga: 1/29/2011

An sabunta: 7/6/2015