Yadda za a Saka Endnotes a cikin Magana 2010

Ana amfani da ƙamus don ɗaukar rubutu cikin takardunku. Bayanan kalmomi sun bayyana a kasan shafin, yayin da aka samo ƙarshen rubutun. Anyi amfani da waɗannan don annotate rubutu a cikin takardun ku kuma bayyana wannan rubutun. Zaka iya amfani da endnotes don ba da tunani, bayyana ma'anarta, saka wani sharhi, ko aika da wani tushe.

Neman bayani game da bayanan shafi? Karanta yadda za a saka bayanan kalmomi a cikin Magana 2010 ko Maganganu na 2007. Har ila yau, idan kana amfani da Kalma 2007, karanta yadda za a saka Magana a cikin Magana 2007.

About Endnotes

Ƙarewa. Hotuna © Rebecca Johnson

Akwai ɓangarori biyu zuwa alamar - alamar rubutu da bayanin rubutu. Alamar alamar rubutu ita ce lambar da ta nuna rubutun da ke rubuce-rubucen, yayin da rubutun kalmomi yake inda kake rubuta bayanin. Amfani da Kalmar Microsoft don saka ƙafafunku yana da ƙarin amfani da kasancewa da Microsoft Word ya sarrafa magunanku.

Wannan na nufin cewa lokacin da ka saka sabon bayani, Microsoft Word zai ta atomatik lambar da aka zaɓa a cikin takardun. Idan ka ƙara lambar ƙaddamarwa a tsakanin wasu kalmomi guda biyu, ko kuma idan ka share buƙata, Kalmar Microsoft ta atomatik daidaita ƙidayar don yin la'akari da canje-canje.

Saka Bayanan Ƙarshe

Saka Bayanan Cikakke a shafin Shafuka. Hotuna © Rebecca Johnson

Sanya bayanai yana da sauki. Tare da 'yan dannawa kawai, kuna da bayanin da aka sanya a cikin takardun.

  1. Danna a ƙarshen kalma inda kake so a saka rubutu.
  2. Zaɓi Siffofin da suka shafi.
  3. Danna Saka bayanai a cikin sassan Fassara . Microsoft Word canza littafin zuwa yankin ƙididdiga.
  4. Rubuta rubutunku a cikin sashen rubutu na Ƙamus .
  5. Bi matakan da ke sama don saka ƙarin ƙaddamar ko ƙirƙirar macro don sanya hanya ta gajeren hanya don saka endnotes.

Karanta Ƙaddamarwa

Karanta Ƙaddamarwa. Hotuna © Rebecca Johnson
Ba dole ba ne ka gungurawa zuwa kasa na shafin don karanta bayanin ƙididdiga. Kawai ƙwanƙwasa linzaminka game da lambar ƙidaya a cikin takardun kuma an nuna alamar azaman karamin pop-up, kamar mahimmin kayan aiki.

Canja lambar ƙididdigewa

Canja lambar ƙidayar ƙafa. Hotuna © Rebecca Johnson
Za ka iya yanke shawara yadda kake son iyakokinka na ƙidaya, ko dai farawa a lamba 1, wasiƙa, ko ƙididdigar baƙin ƙarfe. Maganar Microsoft ta ba da ladabi ga lambobi. Zaka kuma iya samun endnotes bayyana a ƙarshen wani ɓangare a cikin takardunku.
  1. Danna kan maɓallin Magana da Magana da Magana a Ƙamus na Ƙamus a kan Shafukan da aka Fassara , a cikin Ƙungiyar Hidimar Hoto.
  2. Zaɓi nau'in farawa da ake so a Fara a akwatin.
  3. Zabi Ƙarshen Takaddun don a bayyana ƙarshen ƙarshen takardun.
  4. Zaɓi Ƙarshen Sashe don a bayyana ƙarshen ƙarshen kowane sashe.
  5. Zaɓi tsari mai lamba daga menu Tsarin Tsarin Lambobi don canzawa daga tsarin 1, 2, 3 zuwa rubutun wasiƙa ko labaran lambar ƙididdigar ƙira.

Ƙirƙiri Ƙarƙashin Ci gaba Ƙarshe

Ƙirƙiri Ƙarƙashin Ci gaba Ƙarshe. Hotuna © Rebecca Johnson
Idan bayaninka yana da tsawo kuma yana gudu zuwa wani shafi, za ka iya samun kalmar Microsoft ta saka bayanin kula. Wannan sanarwa zai bari masu karatu su sani cewa ya ci gaba a shafi na gaba.
  1. Danna Rubutun a kan Duba shafin a cikin Sashen Document View . Dole ne ku kasance a cikin Tasirin gani don kammala wannan hanya.
  2. Saka bayanai na asali.
  3. Click Nuna Bayani a kan Ra'ayoyin shafin a cikin Hanyoyin Fassara .
  4. Zaži Bayanin Ci gaba na Ƙarshe daga menu mai saukewa a kan ƙananan lakabi.
  5. Rubuta abin da kake son masu karatu su gani, kamar ci gaba da Next Page.

Share bayanan karshen

Share bayanin taƙaitaccen sauƙi ne muddin kuna tunawa don share bayanan rubutu a cikin takardun. Share bayanin kula da kansa zai bar lambar a cikin takardun.
  1. Zaži kira na rubutu a cikin takardun.
  2. Latsa Share a kan keyboard. An share alamar da aka ƙayyade da sauran kalmomin da aka rage.

Canja Sang ɗin Magana

Canja Sang ɗin Magana. Hotuna © Rebecca Johnson
Lokacin da ka saka endnotes, Kalmar Microsoft kuma ta sanya layin raba tsakanin rubutu a cikin takardun da ɓangaren sashe. Za ka iya canza yadda wannan rabuwa ya bayyana ko cire mai raba.
  1. Danna Rubutun a kan Duba shafin a cikin Sashen Document View . Dole ne ku kasance a cikin Tasirin gani don kammala wannan hanya.
  2. Click Nuna Bayani a kan Ra'ayoyin shafin a cikin Hanyoyin Fassara .
  3. Zaɓi Zaɓin Bayanan Ƙamus daga menu mai saukewa a kan ƙananan lakabi.
  4. Zaɓi mai raba.
  5. Danna maɓallin Borders da Shading a kan shafin shafin a cikin sashe na Sashe.
  6. Click Custom a kan Saituna menu.
  7. Zaɓi hanyar layi na sashi daga menu na Style . Zaka kuma iya zaɓar launi da nisa.
  8. Tabbatar cewa kawai layin da aka zaba a cikin ɓangaren Preview . Idan akwai alamun da aka nuna, danna kan kasa, hagu, da kuma layin madaidaici don kunna su a kashe.
  9. Danna Ok . An nuna sabon mai rabaccen gurbin bayanan da aka tsara.

Ka ba shi Gwada!

Yanzu da ka ga yadda sauƙi ƙara ƙarawa zuwa ga takardunku na iya zama, gwada shi a gaba lokacin da kake buƙatar rubuta takarda takarda ko dogon lokaci!