Yadda za a gyara wani iPhone wanda ba zai iya ɗaukaka ayyukan ba

Shin Aikace-aikacen App ba ya aiki? Ko akwai wani abu da ke faruwa?

Ɗaukaka aikace-aikacen a kan iPhone yana yawanci sauƙi kamar yadda aka danna maɓallai kaɗan. Amma a wasu yanayi masu ban sha'awa, wani abu ke ba daidai ba kuma iPhone ba zai iya sabunta ayyukan ba. Idan kuna fuskantar wannan matsala kuma ku san haɗin yanar gizo yana aiki lafiya, kun zo wurin da ya dace. Wannan labarin yana da matakai 13 game da yadda za a samu sabunta ayyukanku.

Tabbatar Kana Amfani da ID na Dama na Dai

Idan ba za ka iya sabunta ayyukan ba, fara da duba cewa kana amfani da ID na Apple mai kyau. Idan ka sauke wani app, zai zama haɗin tare da Apple ID da kuka yi amfani dashi lokacin da kuka sauke shi. Wannan yana nufin cewa don amfani da app a kan iPhone, kana bukatar ka shiga cikin wannan asalin Apple ID.

A kan iPhone, duba abin da ake amfani da Apple ID don samun app ta bin waɗannan matakai:

  1. Matsa App Store app.
  2. Tap Updates.
  3. Tap An saya.
  4. Bincika don ganin idan an tsara app a nan. Idan ba haka ba, ana iya sauke shi tare da wani ID na Apple.

Idan kun yi amfani da iTunes, za ku iya tabbatar da abin da ake amfani da Apple ID don samun wani fasali ta bin waɗannan matakai:

  1. Je zuwa lissafinku na ayyukanku .
  2. Danna dama ɗin da kake sha'awar.
  3. Danna samun Bayanan.
  4. Danna fayil ɗin fayil .
  5. Dubi An samo ta don ID ɗin Apple.

Idan kun yi amfani da wani ID na Apple a baya, gwada wannan don ganin idan ya daidaita matsalar ku.

Tabbatar da Ƙuntatawa An Kashe

Yanayin Ƙuntatawa na iOS yana bari mutane (yawanci iyaye ko kamfanonin IT masu kamfani) ƙuntata wasu siffofin iPhone. Ɗaya daga waɗannan siffofin shine ikon sauke kayan aiki. Don haka, idan ba za ka iya shigar da sabuntawa ba, za'a iya katange yanayin.

Don bincika wannan ko kashe ƙuntatawa ta imel, bi wadannan matakai:

  1. Matsa Saituna.
  2. Tap Janar.
  3. Matsa Ƙuntatawa.
  4. Idan ya sa, shigar da lambar wucewarku
  5. Duba tsarin menu na Shigarwa. Idan an saita zanewa zuwa kashe / fararen sai an katange aikace-aikace. Matsar da siginan zuwa ga / kore don mayar da fasalin sabuntawa.

Shiga da kuma Komawa A cikin Store Store

Wani lokaci, duk abin da kake buƙatar yi don gyara iPhone wanda ba zai iya sabunta aikace-aikacen shi ne ya shiga cikin kuma daga cikin Apple ID ba. Yana da sauki, amma wannan zai iya warware matsalar. Ga abinda kake buƙatar yi:

  1. Matsa Saituna.
  2. Matsa iTunes & Abubuwan Kiɗa.
  3. Matsa menu na Apple ID .
  4. A cikin menu na pop-up, tap Sa hannu.
  5. Matsa menu Apple ID kuma sake shiga tare da Apple ID.

Bincika Kasuwar Akwaiwa

Ga bayanin mai sauƙi: Wataƙila ba za ka iya shigar da sabuntawar imel ba domin ba ka da isasshen sararin samaniya a kan iPhone. Idan kun sami sosai, kyauta kadan kyauta, wayar bata iya samun sararin samaniya yana buƙatar yin sabuntawa kuma ya dace da sabon ɓangaren app.

Duba kuɗin ajiyar ku kyauta ta bin wadannan matakai:

  1. Matsa Saituna.
  2. Tap Janar.
  3. Matsa About.
  4. Bincika Lissafi mai Ruwa . Wannan kyauta ne kyauta da ke da shi.

Idan ɗakunan ajiyar ku yana da ragu, gwada share wasu bayanan da ba ku buƙatar kamar apps, hotuna, podcasts, ko bidiyo.

Sake kunnawa iPhone

Lokacin da ka ga wannan allon, iPhone yana sake sakewa.

Mataki mai sauki da zai iya warkewarta da yawa a kan iPhone shine sake farawa da na'urar. Wani lokaci wayarka kawai tana buƙatar sake saitawa kuma lokacin da ya fara sabo, abubuwan da basu aiki ba kafin kwatsam, ciki har da aikin sabuntawa. Don sake farawa da iPhone:

  1. Riƙe alamar barci / tashe .
  2. Lokacin da zanen ya bayyana a saman allo, motsa shi daga hagu zuwa dama.
  3. Bari iPhone ta kashe.
  4. Lokacin da ya ƙare, riƙe maɓallin barci / farkawa har sai da Apple logo ya bayyana.
  5. Ka bar maɓallin kuma bari wayar ta fara kamar yadda al'ada.

Idan kana amfani da iPhone 7, 8, ko X, tsari na sake farawa yana da bambanci. Koyi game da sake farawa da waɗannan misalai a nan .

Sabuntawa ga Bugawa na Harshen iOS

Wani mawuyacin bayani ga matsalolin da yawa shine tabbatar da cewa kana gudana sabuwar version na iOS. Wannan yana da mahimmanci idan bazaka iya sabuntawa ba, tun da sababbin sigogin apps zasu buƙaci sabon salo na iOS fiye da ka.

Karanta waɗannan batutuwa don koyon yadda za a sabunta iOS a kan iPhone:

Canja kwanan wata da lokacin saiti

Halin kwanan ku na iPhone da saitunan lokaci suna tasiri ko zai iya sabunta aikace-aikace ko a'a. Dalilin da wannan ya kasance mai banƙyama, amma mahimmanci, iPhone ɗinka yana yin adadin ƙwaƙwalwa yayin sadarwa tare da saitunan Apple don yin abubuwa kamar ƙwaƙwalwar ƙa'idodin kuma ɗaya daga cikin waɗannan takunkumi shine kwanan wata da lokaci. Idan saitunanku sun kashe, zai iya hana ku daga samun damar sabunta ayyukan.

Don warware wannan matsala, saita kwanan wata da lokaci don saita ta atomatik ta bin wadannan matakai:

  1. Matsa Saituna.
  2. Tap Janar.
  3. Taɓa kwanan wata & lokaci.
  4. Matsar da Saitin Ƙaura ta atomatik a kan / kore.

Share kuma sake shigar da App

Idan babu wani abu da ya yi aiki a yanzu, gwada sharewa da kuma sake shigar da app. Wani lokaci aikace-aikace yana buƙatar farawa farawa kuma lokacin da kake yin haka, za ka shigar da sabon ɓangaren app.

Don ƙarin koyo game da share ayyukan, karanta:

Cire Cache Cafe

Kamar dai yadda iPhone ɗinka zai iya amfana daga sake farawa don share ƙwaƙwalwar ajiyarta, aikin app Store yana aiki daidai da hanya. Kayan App Store yana ƙaddamar da rikodin abin da kake yi a cikin app ɗin kuma yana ajiye cewa a cikin irin ƙwaƙwalwar ajiyar da ake kira cache. A wasu lokuta, cache na iya hana ka daga sabunta ayyukanka.

Samun cache ba zai sa ku rasa bayanai ba, don haka babu abin damu da damuwa. Don share cache, bi wadannan matakai:

  1. Matsa App Store app.
  2. Matsa kowane gumaka a kasa na app sau 10.
  3. Yayin da kake yin haka, app ya fara sake farawa kuma yana dauke da kai zuwa shafin farko. Wadannan alamun cewa cache naka ya bayyana.

Ɗaukaka da amfani da imel

Idan wani app ba zai sabunta a kan iPhone ɗinka, gwada yin shi ta hanyar iTunes (dauka ka yi amfani da iTunes tare da wayarka, wato). Ana ɗaukaka wannan hanyar ita ce kyawawan sauki:

  1. A kwamfutarka, kaddamar da iTunes.
  2. Zaɓi Ayyuka daga menu mai sauke a saman hagu.
  3. Danna Shirye-shiryen da ke ƙasa daga saman taga.
  4. Dannawa sau ɗaya kan gunkin app ɗin da kake son sabuntawa.
  5. A cikin ɓangaren da ya buɗe, danna maɓallin Update .
  6. Lokacin da app ya sabunta, daidaita da iPhone kamar al'ada kuma shigar da sabuntaccen app.

Sake saita duk Saituna

Idan har yanzu baza ku iya sabunta ayyukanku ba, kuna iya buƙatar gwada wasu matakai mafi sauki don samun abubuwan da suke aiki. Na farko zaɓi a nan shi ne kokarin sake saita your iPhone ta saituna.

Wannan ba zai share duk bayanai daga wayarka ba. Yana sake sake wasu daga cikin abubuwan da kuka zaɓa da saituna zuwa jihohi na asali. Za ka iya canza su bayan bayanan apps suna sake sabuntawa. Ga yadda akeyi:

  1. Matsa Saituna.
  2. Tap Janar.
  3. Tap Sake saita.
  4. Tap Sake saita duk Saituna.
  5. Ana iya tambayarka don shigar da lambar wucewarku . Idan kun kasance, yi haka.
  6. A cikin taga pop-up, matsa Sake saita duk Saituna .

Sake mayar da iPhone zuwa Saitunan Factory

A ƙarshe, idan babu wani abu da ya yi aiki, lokaci ne da za a gwada mafi kuskuren duka: share duk wani abu daga iPhone kuma saita shi daga karce.

Wannan wata hanya ce mafi girma, don haka Ina da cikakken labarin da aka ba da labarin: Yadda za a mayar da iPhone zuwa Saitunan Factory .

Bayan an gama haka, zaku iya sake mayar da iPhone daga madadin .

Get Support daga Apple

Idan ka yi kokari duk waɗannan matakai kuma har yanzu baza su iya sabunta ayyukanka ba, lokaci ne da za a yi kira ga iko mafi girma: Apple. Apple yana bada goyon bayan fasaha akan wayar da a Apple Store. Ba zaku iya saukewa cikin kantin sayar da komai ba, ko da yake. Sun yi aiki sosai. Kuna buƙatar Kayan Gwanin Bar na Apple . Sa'a!