Yadda za a Dakatar da iMessage Popping Up a kan wasu na'urorin

Babu buƙatar isa ga iPhone kawai don aika saƙon rubutu. Ɗaya daga cikin fasalulluka mafi kyau na iMessage shine ikon aikawa da karɓar matani daga iPhone, iPad ko wasu na'urori. Har ila yau, ya faru yana zama ɗaya daga cikin siffofin mafi ban sha'awa ga iyalan da suke amfani da irin ID ɗin Apple . Ta hanyar tsoho, za'a aika saƙonni ga duk na'urorin, wanda zai haifar da rikice-rikice. Amma yana da sauki kawai don warware wannan alama kuma ta dakatar da saƙonnin rubutu daga tayarwa a kan dukkan na'urori da aka haɗa zuwa wannan ID na Apple.

A cewar Apple, muna yin kuskuren da farko. Dangane da haka, ya kamata mu yi amfani da ID na Apple ID don kowane mutum da kuma haɗa su ta yin amfani da fasalin Sharuddan Iyali . Amma Family Sharing shi ne ainihin hanya mai banƙyama na samun gaskiyar cewa iPhone da iPad ya kamata su goyi bayan bayanan martaba domin ya fi sauƙi ga mutane daban-daban su yi amfani da na'urar. Babu shakka, Apple zai fi son mu sayi iPhone da iPad don kowane mutum a cikin iyali. Amma ba duk kuɗin kudi ba ne, saboda haka yana da sauƙi kuma mai rahusa don raba Apple ID.

Kuma sa'a, akwai wata hanya ta cika wannan aiki. Kuna iya gaya wa iPhone ko iPad kawai don karɓar saƙonnin rubutu daga wani saiti na adiresoshin. Wannan zai iya hada da lambar wayarka da adireshin imel naka.

Yadda za a ƙayyadad da Waya Saƙonnin Saƙonni Nuna a kan iPhone ko iPad

iOS ba mu damar karɓar iMessages zuwa lambar waya ko adireshin imel. Yawanci, wannan lambar waya ta wayarka da adireshin imel na farko da ke da alamar Apple ID ɗinka, amma zaka iya ƙara wani adireshin imel zuwa asusun kuma karɓar saƙonnin rubutu da aka aike zuwa adireshin imel. Wannan yana nufin mutane da yawa za su iya raba irin wannan ID na Apple da har yanzu hanyoyin rubutu zuwa wasu na'urorin.

Yadda za a zama shugaban ku na iPad

Menene Game da Kira Kira?

FaceTime yayi aiki daidai da iMessage. Kira suna lalata zuwa lambar waya ko adireshin imel da ke hade da asusu, kuma waɗannan adiresoshin sun kunna ta tsoho. Don haka idan ka sami dama mai kira FaceTime, za ka iya ganin su suna tasowa akan duk na'urorinka. Za ka iya musaki waɗannan ta hanyar da ka mallaka iMessage. Maimakon shiga Saƙonni a saitunan, danna FaceTime. Yana da dama a kasa Saƙonni. Za ku ga adiresoshin da aka jera a tsakiyar waɗannan saitunan kuma za ku iya gano duk wani adireshin imel ko lambar waya daga abin da baka son karɓar kira.

Idan kana sha'awar saka waya akan wayarka ta iPad da kuma sarrafa su ta hanyar iPhone ɗinka, za ka iya yin wannan a cikin saitunan iPhone. Ku shiga cikin Saitunan Saituna, matsa waya daga menu kuma danna "Kira akan sauran na'urori". Da zarar kun kunna yanayin a kan, zaka iya na'urorin zasu iya yin da karɓar kira.

Shin Ya Kamata Ka Saita Sharuddan Iyali?

Ayyukan Shaɗi na Iyali ta hanyar kafa wani ID na farko na ID na Apple sa'an nan kuma haɗa haɗin asusun ajiya. Ana iya sanya asusun ajiyar asusun asusun ajiya ko asusun yaro, amma asusun farko dole ne ya kasance asusun ajiya. Yawancin (amma ba duka) aiyukan ba za'a saya sau ɗaya kuma sauke zuwa kowane daga asusun.

Ɗaya daga cikin sifofi na rarraba iyali shine ikon karɓar akwatin maganganu na tabbatarwa lokacin da ɗayanku ya yi ƙoƙari ya sauke wani app daga ɗakin shagon. Kuna iya yanke shawara ko zaka ba izinin sayan ba tare da kasancewa a cikin dakin ba. Hakika, wannan zai iya komawa baya tare da yara masu ƙarami waɗanda za su saya sayen banza.

Amma gaba ɗaya, yana da sauƙi don kawai samun ID na Apple ID da iCloud ga dukan iyalin. Idan ka kashe saukewar atomatik don aikace-aikace, fina-finai da kiɗa, kowane na'ura zai yi aiki kamar asusun raba. Kuna buƙatar haɓaka iMessage da FaceTime daga zuwa kowane na'ura, amma bayan haka, yana da kyakkyawan tafiya. Kuma ga yara, shi ne ainihin quite sauƙi ga childproof wani iPad ko iPhone.