Yadda za a Buga zuwa Tebur a cikin Windows 8.1

Kuna son Farawar Farawa? Buga kai tsaye a kan Desktop

Lokacin da aka fara fitar da Windows 8 , hanyar da kawai za ta jagora kai tsaye a kan Tebur shine amfani da wasu takardun yin rajista ko shigar da shirin da yayi haka.

Sauran jin ra'ayoyin cewa farawar Farawa a Windows 8 bazai zama farkon mafita ga kowa ba , musamman masu amfani da tebur, Microsoft ya gabatar da ikon iyawa zuwa Desktop tare da sabuntawar Windows 8.1 .

Saboda haka, idan kun kasance ɗaya daga cikin waɗanda suke dannawa ko shafawa a kan Desktop app duk lokacin da kuka fara kwamfutarka, za ku ji dadin sanin cewa daidaitawa Windows 8 don kawar da farawa gaba ɗaya shine sauƙi mai sauƙi don yin:

Yadda za a Buga zuwa Tebur a cikin Windows 8.1

  1. Bude Windows Panel Control Panel . Yin haka daga allon Apps shine hanya mafi sauri ta hanyar taɓawa, amma yana iya samun dama ta hanyar Mai amfani da Mai amfani idan ana amfani da ku don amfani da wannan.
    1. Tip: Idan kana amfani da keyboard ko linzamin kwamfuta kuma a yanzu yana kan Tebur, wanda zai yiwu yana la'akari da canjin da kake so a yi a nan, danna-dama a kan ɗakin aiki kuma zaɓi Properties , to sai ku tsallake zuwa Mataki na 4.
  2. Tare da Control Panel yanzu bude, taɓa ko danna kan Bayyana da kuma Manalization .
    1. Lura: Ba za ku ga Abinda ke faruwa ba da Fayil ɗin mutum ɗin idan an saita duba Duba Panel akan Babban gumaka ko Ƙananan gumakan . Idan kana amfani da ɗaya daga waɗannan ra'ayoyin, zaɓi Taskbar da Navigation sannan ka tsallaka zuwa Mataki na 4.
  3. A kan Bayani da Shirye- shiryen Haɓakawa , taɓa ko danna Taskbar da Navigation .
  4. Taɓa ko danna maɓallin Kewayawa tare da saman Taskbar da Navigation window wanda ya bude yanzu.
  5. Duba akwatin kusa da Lokacin da na shiga ko rufe duk aikace-aikace a kan allon, je zuwa tebur maimakon Fara . Wannan zaɓi yana samuwa a cikin shafin allo na Farawa a shafin Navigation .
    1. Tip: Har ila yau akwai wani zaɓi wanda ya nuna nuna Nuna Ayyukan na atomatik lokacin da na je Fara , wanda shine wani abu da za a yi la'akari idan ba kai ne fan na Fara farawa ba.
  1. Taɓa ko danna maɓallin OK don tabbatar da canji.
  2. Tun daga yanzu, bayan shiga cikin Windows 8 ko rufe abubuwan budewa ɗinka, Za a bude Desktop a maimakon allo na Farawa.
    1. Lura: Wannan ba yana nufin cewa An kashe Fara ko Ayyukan aikace-aikace ko kashewa ba ko rashin yiwuwar ta kowace hanya. Har yanzu zaka iya jawo Desktop ko danna maɓallin Fara don nuna allon farawa.
    2. Tip: Neman hanyar da za ta hanzarta safiya ta yau da kullum? Idan kai kadai ne mai amfani a kan kwamfutarka mai kwakwalwa (misali ka riƙe shi a gida duk lokacin) sannan ka yi la'akari da daidaitawa Windows 8 don shiga ta atomatik a farawa. Duba yadda za a Shiga ta atomatik zuwa Windows don koyawa.

Tip: Kamar yadda ka karanta a sama, zaka iya yin takamaiman Windows 8 kai tsaye a kan Desktop idan ka sabunta zuwa Windows 8.1 ko mafi girma. Wannan shi ne dalilin da yafi dacewa ba za ku ga wannan zaɓi ba, don haka idan ba ku sabunta ba tukuna, kuyi haka. Duba yadda za a inganta zuwa Windows 8.1 don taimako.