Yadda za a Bincika Mafi alhẽri: Abubuwa Uku Don Ka guji

Dukanmu muna so mu bincike muyi nasara, kuma dukkanmu muna so mu koyi yadda ake nemo mafi kyau - shi ya sa kake nan! Shin kun taba takaici lokacin da kuka yi kokarin bincika yanar gizo? Wasu daga cikin wannan takaici sun fito ne daga ƙananan kuskuren bincike waɗanda suke da sauki don farawa da kuma binciko bincike. Kawai guje wa waɗannan raƙuman al'amuran yayin da kake nemo yanar-gizon zai iya yin bincikenka da sauri sosai. A nan ne kuskuren bincike guda uku da mutane da yawa ke yi lokacin da suka fara fara koyi don bincika yanar gizo.

Ƙara Maganin Adireshin da Sakamakon Samun shigarwa

Samun adireshin da adireshin binciken shigarwa ya haɗu ya zama mai sauki; a gaskiya, kuskure ne da mutane da yawa suke yi ko da sun kasance masu binciken yanar gizo. Akwatin adireshi da akwatin bincike suna abubuwa biyu daban. Haka ne, dukansu biyu (yawanci) a saman masanin bincikenka , musamman ma idan kana da kayan aikin injiniya na bincike, amma wannan shine inda kamannin ya ƙare.

Adireshin, kamar yadda a cikin adiresoshin URL , je cikin akwatin shigar da adireshin. Akwatin adireshin yana a saman mashin bincikenka kuma ana iya kiran shi "adireshin". Adireshin yana da tasirin shafin yanar gizon yanar gizo, kuma yana kama da wannan:

Yanayin shigar da bincike zai zama ƙananan a kan kayan aikin bincike ɗinku, kuma ba a koyaushe a lakafta shi ba. Sai kawai kalmomin bincike kawai ko kalmomi su kasance a cikin akwatin bincike; ba URLs ba. Babu shakka, ba ƙarshen duniyar ba idan kun haɗu da waɗannan matakan tambayoyin biyu, amma yana ɗaukar lokaci da makamashi.

Binciko Tare Da Kuskuren Aikace-aikacen

Ba za ku yi amfani da guduma don yanke karenku ba, dama? Haka kuma yana da sauƙin amfani da kayan aikin da ba daidai ba don bincike, kuma sa tsarin bincike ya fi tsayi kuma ya kasa tasiri. A ƙarshe za ku ci gaba da yin abin da kuke nema, amma yin amfani da kayan aikin da suka dace daga farkon zasu sauke tsarin.

Abu na farko da za ku so ya yi shi ne yanke shawara ko ko za ku yi amfani da injiniyar bincike , jagora , injiniyar masarauta, da dai sauransu. (Karanta wannan talifin da ake kira kayan bincike na yanar gizo idan ba ku san waɗannan kalmomi ba ). A takaice dai, kundin adireshi suna haɗa su tare da masu gyara ɗan adam kuma ba koyaushe suna dawo da sakamako mai yawa kamar yadda injunan bincike suke yi ba. Masana binciken suna da manyan bayanan bayanai da suke amfani da gizo-gizo don tattara sakamakon su, sabili da haka suna da ƙarin sakamakon binciken da ake samu a gare ku.

Rubutun kundin adireshi suna rufe kawai wani ɓangare na Net, amma bayanin su yawanci ana dogara ne, tun lokacin da mutane suka fara kallo. Abubuwan da ke binciken sun rufe bayanan yanar gizon, kuma sun dawo da sakamakon da yawa, amma tun da wannan bayanin ne aka fassara ta hanyar sahihanci na yaudara, ba za ka sami koda yaushe da sakamakon da kake nema ba. Kyakkyawan al'ada, mahimmanci shi ne farawa tare da babban injiniyar bincike kamar Google sannan kuma ya fito da wasu daga cikin kayan injuna da kundayen adireshi. Fara farawa da kunkuntar, m.

Ji tsammanin Success Success, ko Gashi

Ɗaya daga cikin kuskuren binciken sabo na karshe shine tsammanin samun nasara a nan gaba lokacin bincike a yanar. Idan kun kasance mai jarrabawar jarrabawa ku san cewa yayin da binciken ya zo da wata hanya mai tsawo, har yanzu yana ƙoƙarin kokarin gano ainihin abin da kuke nema, musamman idan abin da kuke nema shi ne wanda ke da ƙwarewa sosai. Mafi kyawun abu da za a yi a lokacin da kake nemo yanar-gizon shine ka yi hakuri. Da zarar ku koyi yadda za a raba ayyukanku na sauƙi, saurin sauri kuma zai fi dacewa tsari zai zama. A gaskiya ma, za ka iya fara jin dadin farauta fiye da ainihin sakamakon.

Ga wasu articles da zasu taimake ka ka zurfafa bincikenka: