Yadda ake yin Whitelist a Domain a Mac OS X Mail App

Tsaya duk wasiƙar daga wani yanki na musamman daga ƙarewa a cikin fayil ɗin takalmin

Samfurin spam din a cikin Apple's Mail app yana da tasiri a kama takunkumin takalmin, yayin da har yanzu yana barin mail daga masu aikawa da aka sani don isa akwatin akwatin gidan waya naka. Duk da haka, wannan ya shafi kowacce aikawa (watau mail daga wani adireshin email na mai amfani, kamar mai amfani@example.com) da waɗanda ke cikin Lambobinka; ba ta hanyar ta atomatik ta hanyar wasikar daga dukkanin yanki, kamar kowane jawabin da ya ƙare a example.com.

Za ka iya saita saƙon Mac Mail zuwa "whitelist" wani yanki don ta bada izinin ta hanyar wasikun daga dukkan adiresoshin daga wannan yanki. Don yin haka, kana buƙatar kafa wata doka a cikin zaɓin Mail.

Matakai na Whitelisting a Domain

Don girke duk imel daga wani yanki a cikin saƙon Mail a cikin Mac OS X ko MacOS:

  1. A cikin menu na Mac OS X Mail, danna Mail > Yanayi .
  2. Danna Dokokin tab.
  3. Click Add Rule .
  4. Rubuta suna a cikin Bayanin bayanin , kamar "Whitelist: example.com," don gano sabuwar doka.
  5. Don yanayin, saita kayan menu na farko na jerin zaɓuɓɓuka zuwa kowane , don haka ya karanta: Idan an sadu da waɗannan daga cikin waɗannan sharuɗɗa .
  6. A cikin menu na gaba guda biyu, zaɓi Daga daga farko, kuma Ya ƙare tare da na biyu.
  7. A cikin rubutun filin bayan Kashe da , shigar da sunan yankin da kake son whitelist. Ƙara da ampersand " @ " kafin sunan yankin don yin takamaiman takamaiman-alal misali, to whitelist duk mail daga yankin example.com, amma ba mail da zai iya fitowa daga ɗaya daga cikin subdomains (irin su @ subdomain.example.com). ), rubuta "example.com" a cikin filin.
  8. Danna alamar da ke kusa da yanayin ƙarshe don ƙara wani yanki tare da wannan ma'auni idan kana so ka daɗa wasu yankuna.
  9. A cikin Ayyukan da suke biyo baya , saita abubuwa uku masu zuwa zuwa: Matsar da Saƙo , zuwa akwatin gidan waya: Akwati.saƙ.m-shig saka wani fayil na daban na zabarka).
  1. Danna Ya yi don adana mulkin.
  2. Rufe Ƙarin Dokokin .

Shigar da Dokokin Dokokin Mac Mail App

Tsarin dokoki da ka saita al'amurra, sa'annan Mail yana aiwatar da su ɗaya bayan ɗayan, ya sauke jerin. Wannan mahimmanci yana da muhimmanci a yi la'akari saboda wasu saƙonni zasu iya cika ka'idojin da aka kafa a cikin sharuɗɗa fiye da ɗaya da ka kirkiro, don haka za ka so ka yi la'akari da tsari na mahimmanci wanda kake so kowace doka ta shafi saƙonnin shiga.

Don tabbatar da cewa mulkin da ka riga ya ƙirƙirar wanda ya keɓaɓɓe wani yanki an kashe shi a gaban wasu kuma wanda zai iya amfani da wannan sakon, danna kuma ja wannan doka zuwa saman, ko kusa da saman, na jerin dokoki.

Alal misali, idan kana da tace cewa launi-lambobi wasu saƙonni da ke dogara da kalmomi a cikin batun, motsa yankin yankin whitelist a sama da wannan lakabi.

Saitunan Fayil na Wakunkuta ta Junk a Mac Mail

Jakunkarda sakonni na aiki yana aiki ta hanyar tsoho a cikin saƙon Mail. Zaka iya samun waɗannan saituna ta bin waɗannan matakai:

  1. A cikin menu na Mac OS X Mail, danna Mail > Yanayi .
  2. Danna shafin Junk Mail .

Zaka iya yin amfani da saitunan saitunan sakonka , ciki har da tantancewa inda sakon takalmin ya kamata ya je ya kuma bayyana alamomi don takarda sakon takarda.