Yadda ake amfani da Bcc a cikin Gmail

Aika Aika imel ga masu karɓa na ɓoye

Don ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar katakon ƙwaƙwalwar kwamfuta (Bcc) wani ya aika musu da imel a hanyar da basu iya ganin sauran masu karɓar Bcc ba. A wasu kalmomi, an yi amfani dashi ga adiresoshin imel.

Ka ce kana so ka aikawa da ma'aikatanka guda goma tare da wannan sako amma a hanyar da babu wanda zai iya ganin adreshin imel na sauran masu karɓa. Ana iya yin haka a ƙoƙari na ci gaba da adireshin masu zaman kansu ko don haka imel ɗin ya dubi kwarewa.

Wani misali zai iya kasancewa idan kuna son yin imel kawai ɗaya daga cikin su amma ya sa ya yi kamar yana zuwa ga kamfanonin duka. Daga hanyar mai karɓa ɗaya, imel ɗin yana kama da yana zuwa masu karɓa da ba'a bayyana ba kuma ba lallai ba ne ya dace da wanda yake aiki.

Za a iya ba da wasu misalai kuma tun da Bcc ba kawai aka adana saitunan sana'a ba. Alal misali, mai yiwuwa kana so ka aika kofe na imel ɗinka zuwa kanka ba tare da sauran masu karɓa ba.

Lura: Ka tuna cewa filayen To da Cc suna nuna duk masu karɓa zuwa ga kowane mai karɓa, saboda haka ka kasance da sanin wannan lokacin da ka zaɓi wane filin don saka adireshin.

Ta yaya mutane Bcc da Gmail suke?

  1. Danna COMPOSE don fara sabon imel.
  2. Danna maɓallin Bcc zuwa haɗin dama na zuwa Yankin rubutu. Ya kamata a yanzu ganin duka filin To da Bcc. Wata hanya ta kunna wannan filin shi ne shigar Ctrl + Shift + B akan Windows ko umurnin + Shift + B akan Mac.
  3. Shigar da mai karɓa na farko a cikin Sashe na. Kuna iya rubuta adireshin fiye da ɗaya a nan kamar yadda zaka iya a yayin aikawa da wasiku na yau da kullum. Kawai tuna, duk da haka, ana nuna adiresoshin a nan ga duk mai karɓa, ko da kowane mai karɓar Bcc.
    1. Lura: Zaku iya ɓoye adreshin duk masu karɓa ta hanyar bar filin filin ko shigar da adireshin ku.
  4. Yi amfani da filin Bcc don shigar da duk adiresoshin imel da kake son ɓoye amma har yanzu sami sakon.
  5. Shirya sakonka kamar yadda kayi daidai sannan ka danna Aika .

Idan kana amfani da akwatin saƙo mai shiga maimakon Gmel, yi amfani da maɓallin da ke kan kusurwar kusurwar shafin don fara sabon saƙo, sannan ka danna / danna arrow a hannun dama na filin Don nuna filin Bcc da Cc.

Karin bayani kan yadda Bcc ke aiki

Yana da mahimmanci da gaske a gwada yadda Bcc ke aiki lokacin aika saƙonnin imel domin ka saita saƙon yadda ya kamata dangane da yadda kake so shi ya bayyana ga masu karɓa.

Bari mu ce Jim yana so ya aika da imel zuwa Olivia, Jeff, da kuma Hank amma ba sa so Olivia ya san cewa sakon zai je Jeff da Hank. Don yin wannan, Jim ya sa Olivia ta imel ɗin a filin To don haka ya keɓe shi daga Bcc lambobi, sa'an nan kuma sanya Jeff da Hank a filin Bcc.

Abin da wannan ke sa Olivia yayi tunanin cewa an aiko da imel ɗin da ta samo a kanta, idan a gaskiya, bayan al'amuran, an kuma kofe shi zuwa ga Jeff da Hank. Duk da haka, tun da aka sanya Jeff a cikin sakon Bcc na sakon, zai ga cewa Jim ya aika da sako ga Olivia amma an kofe shi. Hakanan gaskiya ne ga Hank.

Duk da haka, wani nau'i na wannan shine cewa ba Jeff ko Hank sun san cewa sakon ya zama maƙwabciyar katakon kwakwalwa ga mutum ba! Alal misali, saƙon Jeff zai nuna cewa imel ɗin ya fito ne daga Jim kuma an aiko shi zuwa Olivia, tare da shi a filin Bcc. Hank zai ga daidai wannan abu amma imel ɗinsa a cikin filin Bcc maimakon Hank.

Saboda haka, a wasu kalmomi, mai karɓa na Bcc zai ga mai aika da kowa a cikin filin, amma babu mai karɓar Bcc iya ganin sauran masu karɓar Bcc.