Tips don Amfani da Inkscape don yin Samfura don Yanke Makamai

Kamar yadda mafi yawan fasaha, kayan inji sun zama masu araha kuma lokaci ya wuce. Wadannan na'urori suna ba da kyauta ga masu rubutun kwamfuta, masu sakon gaisuwa da kuma kawai game da duk wanda ya samar da kayan sana'a daga takarda da katin. Masu amfani suna iya samar da samfurin sana'a sau da yawa ta hanyar yin amfani da tsarin ƙaddamarwa, ƙaddamar da kayayyaki wanda zai zama mahimmanci don cimma ta hannun.

Fayil ɗin wadannan na'urorin inji sunyi amfani da su don samfurin su ne fayiloli na layi na fannin layi , kuma akwai nau'i daban daban. Yawancin su su ne takardun shaida masu amfani da wasu masana'antun na'ura. Wadannan takardu na iya sanyawa matsala ga masu amfani don samar da fayiloli don amfani da na'urori daban-daban.

Abin farin cikin, wasu zaɓuɓɓuka sun sa masu goyon baya su samar da samfuran samfurori don yankan inji. Kila ka riga ka san Sakamakon Cuts A Lutu, software wanda ke ba ka damar samar da fayiloli a cikin tsari don yin amfani da na'urori masu inganci.

Baya ga samar da fayilolinka kai tsaye a cikin aikace-aikacen, zaka iya shigo da sauran fayilolin fayiloli na fannin sadarwa, ciki har da SVG da PDF , waɗanda aka samar a wasu software, kamar Inkscape. A lokuta da yawa, duk da haka, yana yiwuwa a ajiye fayil ɗin a cikin Inkscape cikin tsarin da software da aka ba da shi yana iya shigowa da kuma canzawa.

Shafuka masu zuwa suna ba da ƙarin shawarwari don amfani da Inkscape don yin samfurori, ciki har da ƙarin bayani game da adana fayiloli daga Inkscape don amfani tare da wasu na'urorin inji. Nasarar yin amfani da fayiloli daga Inkscape zai dogara ne a kan software na inji mai amfani da ku. Kuna so a bincika takardun kayan software ɗin ku don ganin ko zai iya karɓar kowane nau'in fayilolin da Inkscape zai iya samarwa.

01 na 03

Sauya Rubutu zuwa Hanyoyi a cikin Cikin Kasuwanci

Rubutu da Hotuna © Ian Pullen

Kayan daji yana karanta ƙayyadaddun hanyoyin layi da kuma fassara su a cikin takarda. Abubuwan da kake so a yanke su zama hanyoyi. Idan kun haɗa da rubutu a cikin zane, zakuyi juyawa da rubutu zuwa hanyoyi da hannu.

Wannan yana da sauƙi, duk da haka, kuma kawai yana ɗaukar 'yan seconds. Tare da Zaɓi kayan aiki aiki, danna kan rubutun don zaɓar shi, sannan je zuwa hanyar> Object zuwa hanya . Hakanan yana da shi, ko da yake ba za ku iya gyara rubutun don haka duba shi ba don kuskuren rubutu da kuma rikici na farko.

Zan nuna maka a shafi na gaba yadda za ka iya juye haruffan rubutun sa'an nan kuma hada su a cikin hanya guda.

02 na 03

Haɗa Hanyoyi masu yawa zuwa hanya guda a cikin Cikakken Kasuwanci

Rubutu da Hotuna © Ian Pullen

Idan kana so ka yanke haruffan haruffa, zaka iya yin haka ba tare da hada haruffan zuwa hanya ɗaya ba. Hada haruffa zai rage adadin yankan da yawancin injuna zasu yi, duk da haka.

Da farko danna rubutun da kuka tuba zuwa hanyar. Je zuwa Ƙari> Ungroup don yin kowace wasika ta hanya guda. Zaka iya motsa haruffan tare yanzu don haka sun kwarewa kuma suna kallo guda ɗaya. Har ila yau, na juya na haruffa a bit. Zaka iya yin wannan ta danna kan wasiƙa da aka zaɓa domin canza kullun kusurwa na kusurwa zuwa kiban kibiya da za a iya ja don juya harafin.

Lokacin da haruffa suna matsayi yadda kake son su, tabbatar da Zaɓin Zaɓin yana aiki. Sa'an nan kuma danna kuma ja alama wadda ta ƙunshi duk rubutun. Ya kamata ku ga akwatin da ke kewaye a kowace wasikar da ke nuna cewa an zabi duka. Riƙe maɓallin Shift kuma kawai danna haruffan ba a gane ba idan ba'a zaba haruffa ba.

Yanzu je zuwa hanya> Tarayyar da kuma haruffa za a juya zuwa hanya guda. Idan ka zaɓi hanyar "Shirya" ta hanyar kayan aiki na kayan aiki kuma danna kan rubutu, ya kamata ka iya ganin cewa an haɗa rubutu.

03 na 03

Ajiye nau'i daban-daban a cikin Inkscape

Rubutu da Hotuna © Ian Pullen

Inkscape kuma iya ajiye fayiloli a wasu tsarin. Idan kana da kayan aiki na inji wanda ba zai iya buɗewa ko shigo da fayilolin SVG ba, za ka iya iya adana fayil na Inkscape a wani tsarin da za ka iya shigo don amfani da na'ura ɗinka. Wasu fayilolin na kowa da za a iya shigo da kuma canza su ne fayilolin DXF, EPS da PDF .

Tabbatar cewa duk abubuwa sun tuba zuwa hanyoyi kafin yin tafiya idan kana adanawa zuwa DXF. Hanyar mai sauƙi don tabbatar da wannan shine don zuwa Shirya> Zaɓi Duk, to, hanyar> Matsayi zuwa hanyar .

Ajiye cikin wani tsari daga Inkscape hanya ce mai sauƙi. Ajiyar fayil dinka azaman SVG shine aikin da ya dace. Kawai zuwa Fayil> Ajiye Kamar yadda bayan an ajiye shi don buɗe Magana ta Ajiye. Kuna iya danna kan jerin sunayen sauke "Rubutun" a can kuma zaɓi nau'in fayil ɗin da kake so ka adana - zaɓinka zai dogara ne a kan software ɗin ka. Takardun software sun hada da bayanai game da nau'in fayiloli masu jituwa. Abin baƙin ciki, yana yiwuwa yiwuwar Inkscape ya iya ajiye nau'in fayilolin mai jituwa don na'urarka.