Dukkan Game da Girman Farko na Gaskiya na HTC

Binciken Ƙunni Masu Magana tare da wannan Maɓallin Ƙarshen Ƙarshen.

Idan kun ji jita-jita game da na'urori masu kama-da-wane (VR) kamar HTC Vive da Oculus amma basu yi zurfi ba tun lokacin da suka yi nisa, yanzu lokaci ne mai kyau don dubawa. HTC Vive za ta kasance a kan umarni a ranar 29 ga Fabrairu, 2016, kuma yayin da farashin ba a sani ba, yana da matukar mamaki cewa masu amfani zasu sami zarafin samun damar sanin gaskiyar abin da ke kusa da na sirri. Karanta don cikakkiyar sauƙi a kan wannan samfurin da sauransu kamar shi!

HTC Vive

Kamar sauran sauran na'urori na VR, HTC Vive yana kunshe da nuni na kai wanda ya sanya abun ciki na dijital a idon idanunku don sanin kwarewa. Yarda da nuni na kai ya kamata ku ba da digiri 360-digiri; godiya ga haɗin gwiwa tare da mahalarta wasan kwaikwayo Valve, fasaha na fasaha na fasaha na fasahar fasahar fasahar fasahar fasahar fasahar fasahar fasahar fasahar fasahar fasahar fasahar fasaha.

Akwai jackphone a kan gefen lasifikan kai wanda zai baka damar kunna kunne don kun ji daɗin sautin da yake tare da na gani.

Bugu da ƙari, tun da yake gaskiyar abin da ke cikin launi yana gudana tare da wasan kwaikwayo, HTC Vive zai hada da masu kula da mara waya wanda zasu taimake ka ka sadu da yanayin da ke gaban idanunka. Masu sarrafa su ne guda biyu na hannun hannu, tare da kawai maɓallai kaɗan a kan kowannensu, saboda haka wasan kwaikwayo ya kamata ya zama mai sauƙi, wanda yake da muhimmanci a yayin da kake da lasifikan kai da aka haɗe a fuskarka kuma ba zai iya duba ƙasa don daidaita kanka tare da sarrafawa ba.

Ɗaya daga cikin ƙasƙantar da na'urar sauti na HTC Vive, wadda ke ɗaukar siffar bidiyon fasali na 90 ta biyu, shine cewa yana buƙatar PC mai sophisticated don amfani. Tun da wannan na'ura tana da tasiri mai kyau da kuma kayan haɗin kai, kana buƙatar injiniya wanda zai iya taimakawa wajen isar da duk waɗannan abubuwan gani.

A gasar

Har zuwa ga masu fafatawa a cikin wannan wuri, sai mafi mahimmanci shine Oculus Rift . Wannan na'ura kuma mahimmin lasifikar VR ne, kuma an sanya kundin cinikin kasuwanci a cikin nau'i na kaya masu tasowa a cikin 'yan shekarun nan. (Kamfanin, Oculus, ya saya ta Facebook, don haka akwai haka.)

Ba kamar HTC Vive ba, Oculus Rift ya ƙunshi ƙwararrun kunne, kuma a cikin shirinsa mai zuwa, zai aika tare da mai sarrafa Xbox, mai firikwensin, da kuma makirufo. Ƙarin masu kula da aka ce sun ba da ƙarin kwarewa a cikin kwarewa ya kamata a samu a wani lokaci a wannan shekara.

Ɗaya daga cikin manyan bambance-bambance a tsakanin na'urorin biyu shine cewa Oculus Rift yana nufin mafi kyawun wasanni da sauran abubuwan da suka faru, yayin da HTC Vive alama ce ta fi dacewa da wasanni da simulations wanda ke buƙatar ka yi tafiya da kuma gano wani abu. dakin ko wasu sararin samaniya.

Kwanan nan, an sanar da cewa Oculus Rift zai kasance don kowa ya yi umurni, duk da haka a farashin da aka yi na $ 599. Zai fara fitowa ranar 28 ga Maris, 2016.

Duk da cewa ba mai takara ba ne a cikin ainihin hankula, yana da daraja ambaci ɗayan (mai yiwuwa) mai rahusa mai yawa: Samsung Gear VR . Wannan nuni na nunawa yana aiki tare da wayoyin wayoyin Samsung, don haka ba ku buƙatar komputa don samun VR. Sakamakon shi ne cewa hotunan da kwarewa ta gaba zata zama ƙasa da iko da nutsewa fiye da wani abu kamar HTC Vive ko Oculus Rift.

Jihar na Gaskiya ta Gaskiya

Tare da na'urorin da aka iyakance da iyakance ga kaya masu tasowa a ƙarshe sun kai masu amfani, albeit a farashin farashi, ya bayyana cewa gaskiyar abin da ke cikin kamala yana farawa. Mun ga yawancin wasan kwaikwayon wasan kwaikwayon da ke nuna cewa VR yana ba da kwarewa (idan har sau da yawa), amma waɗannan samfurori suna gano maganganu masu amfani tsakanin al'ummomin kiwon lafiya, inda samfurorin su ne mafi dacewa don yin aikin tiyata da farfadowa . Ku saurare don karin ci gaba a shekara ta 2016.