Task Manager

Yadda za'a Bude Windows Task Manager, Abin da ake amfani dasu, da kuma Ƙarin Ƙari

Task Manager yana mai amfani da aka haɗa a cikin Windows wanda ya nuna maka abin da shirye-shirye ke gudana a kwamfutarka.

Manajan taskari yana baka ikon kulawa akan waɗannan ayyuka masu gudana.

Mene Ne An Ɗauki Taskar Ayyukan Kasuwanci?

Don kayan aikin da ke ci gaba wanda zai iya yin adadi mai yawa, mafi yawan lokuta Ana amfani da Windows Task Manager don yin wani abu mai mahimmanci: ga abin da yake gudana a yanzu .

An tsara shirye-shiryen budewa, ba shakka, kamar yadda shirye-shiryen da suke gudana "a bango" cewa Windows da shirye-shirye da aka shigar da ku sun fara.

Za a iya amfani da Kayan Task don amfani da kayan aiki mai ƙarfi , da kuma ganin yadda shirye-shiryen mutum ke amfani da kayan aikin kayan kwamfutarka, wanda shirye-shiryen da ayyuka suna farawa lokacin da kwamfutarka ta fara, da kuma kuri'a da yawa .

Dubi Task Manager: Cikakken Zane mai kyau don kowane bayani akan Task Manager. Za ku yi mamakin yadda za ku iya koya game da software da ke gudana a kwamfutarka tare da wannan mai amfani.

Yadda za a Bude Task Manager

Babu wata hanyar da za a bude Task Manager, wanda shine mai yiwuwa abu mai kyau idan akai la'akari da cewa kwamfutarka na iya fama da wani nau'i yayin da kake buƙatar bude shi.

Bari mu fara da hanyar mafi sauki mafi sauƙi: CTRL + SHIFT + ESC . Latsa waɗannan maɓallan guda uku a lokaci ɗaya kuma Task Manager yana bayyana nan take.

CTRL ALT DEL , wanda ya buɗe maɓallin Tsaro na Windows , wata hanya ce. Kamar sauran gajerun hanyoyin keyboard , danna maɓallin CTRL , ALT , da DEL a lokaci guda don kawo wannan allon, wanda ya haɗa da wani zaɓi don buɗe Task Manager, tare da wasu abubuwa.

A Windows XP, CTRL ALT DEL yana buɗe Task Manager kai tsaye.

Wata hanya mai sauƙi don bude Task Manager shi ne danna-dama ko taɓa-da-riƙe a kan kowane komai a kan tashar aiki, cewa dogon mashaya a kasan kwamfutarka. Zaɓi Task Manager (Windows 10, 8, & XP) ko fara Task Manager (Windows 7 & Vista) daga menu na farfadowa.

Hakanan zaka iya fara Task Manager ta hanyar umarnin gudu. Bude Gidan Ƙaƙwalwar Umurni , ko ma kawai Run (WIN + R), sa'annan ku aiwatar da taskmgr .

Wata hanya, duk da haka mafi yawan rikitarwa (sai dai idan wannan ita ce hanyar da za ta iya amfani da kwamfutarka), zai kasance don kewaya zuwa ga C: \ Windows \ System32 kuma bude taskmgr.exe kai tsaye, kanka.

Mai sarrafa Taskari yana samuwa a kan Menu mai amfani da wutar lantarki .

Yadda ake amfani da Task Manager

Task Manager yana da kayan aiki na musamman da aka tsara ta hanyar cewa yana da kyau sosai kuma yana da sauƙi don motsawa a ciki, amma yana da wuyar fahimtar cikakken bayani saboda akwai ɓoyayyu masu yawa.

Tip: A cikin Windows 10 & Windows 8, Task Manager ya yi watsi da "sauki" ra'ayi game da shirye-shiryen fararen gudu. Matsa ko danna Ƙarin bayani a kasa don ganin kome.

Tsarin aiki

Tsarin tsari ya ƙunshi dukkan jerin shirye-shiryen da aikace-aikacen da ke gudana a kan kwamfutarka (da aka jera a ƙarƙashin Apps ), da kuma duk wani matakai na Farko da kuma matakan Windows da ke gudana.

Daga wannan shafin, za ka iya rufe shirye-shirye masu gujewa, kawo su zuwa gaba, ga yadda kowa yake amfani da albarkatun kwamfutarka, da sauransu.

Tsarin aiki yana samuwa a cikin Task Manager kamar yadda aka bayyana a nan a cikin Windows 10 da Windows 8 amma yawancin ayyuka iri ɗaya suna samuwa a cikin Aikace-aikace aikace-aikace a Windows 7, Vista, da XP. Tsarin tsari a cikin waɗannan tsofaffi na Windows sun fi kama da bayanai , wanda aka bayyana a kasa.

Ayyukan

Ayyukan Taswira shine taƙaita abin da ke faruwa, gaba ɗaya, tare da manyan kayan aikin injiniya, kamar CPU ɗinka, RAM , rumbun kwamfutarka , cibiyar sadarwa, da sauransu.

Daga wannan shafin za ka iya, a hakika, kalli yadda ake amfani da waɗannan canje-canje, amma wannan kuma babban wuri ne don samun ƙarin bayani game da wadannan sassan kwamfutarka. Alal misali, wannan shafin yana sa sauƙin ganin samfurin CPU da gudunmawar iyakar, RAM a cikin amfani, sauƙin canja wuri, adireshin IP naka, da kuma kuri'a da yawa.

Ayyukan yana samuwa a cikin Task Manager a duk sassan Windows amma an inganta sosai a cikin Windows 10 da Windows 8 idan aka kwatanta da fasalin baya.

Cibiyar Intanet ta kasance a Task Manager a Windows 7, Vista, da kuma XP, kuma yana dauke da wasu daga cikin rahoto da aka samo daga sassan layi a cikin Ayyuka a Windows 10 & 8.

Tarihin rubutun

Tarihin shafi na Abubuwa ya nuna amfani da CPU da kuma amfani da hanyar sadarwa wanda kowane aboki na Windows ya yi amfani da shi a tsakanin kwanan wata da aka jera akan allon ta hanyar yanzu.

Wannan shafin yana da kyau don tracking duk wani app wanda zai iya zama CPU ko cibiyar sadarwa hanyar hog .

Tarihi na Abubuwa yana samuwa a cikin Task Manager a Windows 10 da Windows 8.

Farawa

Shafin farawa ya nuna kowane shirin da ke farawa ta atomatik tare da Windows, tare da wasu muhimman bayanai game da kowannensu, mai yiwuwa mafi mahimmanci tasirin tasiri na Ɗaukaka , Matsayi , ko Ƙananan .

Wannan shafin yana da kyau don ganowa, sa'an nan kuma katsewa, shirye-shiryen da basa buƙatar yin gudu ta atomatik. Kashe shirye-shiryen da ke farawa tare da Windows shine hanya mai sauƙi don bugun kwamfutarka.

An fara fara ne a Task Manager a Windows 10 da 8.

Masu amfani

Shafukan Masu amfani suna nuna kowane mai amfani wanda ke shiga yanzu zuwa kwamfutar kuma abin da ke tafiyarwa a cikin kowanne.

Wannan shafin ba shi da amfani sosai idan kai kadai ne mai amfani da aka sanya a kwamfutarka, amma yana da matukar muhimmanci ga aiwatar da hanyoyin da za a iya gudana a cikin wani asusun.

Masu amfani suna samuwa a cikin Task Manager a duk sassan Windows amma yana nuna matakai ne kawai a cikin Windows 10 da Windows 8.

Bayanai

Shafin Bayanan yana nuna kowane tsari wanda ke gudana a yanzu - babu raya shirye-shiryen shirin, sunaye, ko wasu masu amfani da sakonni a nan.

Wannan shafin yana da matukar taimako a yayin gyara matsala, lokacin da kake buƙatar samun wani abu kamar ainihin wuri, da PID, ko wani ɓangaren bayanin da ba a sami wani wuri a Task Manager ba.

Akwai cikakken bayani a cikin Task Manager a Windows 10 da Windows 8 kuma mafi yawan yayi kama da Tsarin tsari a cikin sassan farko na Windows.

Ayyuka

Ayyukan Services yana nuna akalla wasu daga cikin ayyukan Windows da aka sanya a kwamfutarka. Yawancin sabis zasu gudana ko Tsayawa .

Wannan shafin yana zama hanya mai sauri da dacewa don farawa da dakatar da manyan ayyuka na Windows. Ana ɗaukaka fasali na ayyuka daga Sabis na Ayyuka a cikin Microsoft Management Console.

Ana samun sabis a Task Manager a Windows 10, 8, 7, da Vista.

Taswirar Task

Manajan Taskalin ya haɗa da Windows 10 , Windows 8 , Windows 7 , Windows Vista , da Windows XP , kazalika tare da Siffofin jigilar Windows operating system .

Microsoft ya inganta Task Manager, wani lokaci mai yawa, tsakanin kowane ɓangaren Windows. Musamman, Task Manager a Windows 10 & 8 ya bambanta da ɗaya a cikin Windows 7 & Vista, kuma wannan ya bambanta da ɗaya a cikin Windows XP.

Wani shirin da ake kira Tasks ya kasance a cikin Windows 98 da Windows 95 amma bai bada kusa da fasalin da Task Manager yake yi ba. Za a bude wannan shirin ta hanyar aiwatar da ɗawainiya a cikin waɗannan nau'ikan Windows.