Shin Sony FS7 shine mafi kyawun kamara da gudu a ƙarƙashin 10 girma?

Muna duban siffofin da ke sanya wannan kamara gaba gaban taron.

Hanyoyin kyamarori na Sony na XDCAM sun yi mamaye a wurare daban-daban, daga harbe-harbe na tarihi zuwa tashar talabijin na gaskiya. Abubuwan da suka dace da hotuna da mahimman bayanai sun sanya su sanannun shahararrun, kuma matsakaicin ƙwararrun masu sana'a, har zuwa inda yawancin masu harbe-harbe na iya ganin EX-1 ko EX-3 a dubu guda.

Yayin da lokaci ya wuce, Xupin XDCAM ya ci gaba da haɗuwa da irin wannan fasaha kamar yadda mai yiwuwa PXW-X180 ya yi, amma Sony ya fadada fiye da nauyin nauyin jiran aiki don ƙara wasu kyamarori tare da dandano daban-daban.

Gidan gaskiya a wannan batu shine Sony PXW-FS7, kamarar kyamara mai karfin 35 na Super 35 wanda aka gina don dacewa da kusan kowane yanayi na harbi. A gaskiya ma, wanda zai iya jayayya cewa FS7 shine mafi yawan camcorder a cikin farashin farashin.

Menene ya sa FS7 ta zama mai harbi mai ban sha'awa? Da kyau, don farawa, yana da mahimmanci ga digiri mai ban mamaki. Ka yi tunanin ɗaura bindiga a fili, sai dai cewa bindiga yana da maɓalli ɗaya, kuma idan har ruwan tabarau ya kara haɗuwa da haɗin, na'urar zata yi aiki sosai. Ƙara wani ɓangare kuma za'a iya amfani dashi a hanyoyi daban-daban.

Abubuwan da aka haɗa sun haɗa da, mafi mahimmanci, haɗin hannu mai ƙaƙƙarfan hannu tare da ikon sarrafawa. Wannan ƙuƙwalwar magungunan telescoping ya hada da zuƙowa, farawa / dakatar da sanya na'urori kuma yana daidaitaccen isa ya sa kyamara ta dace sosai a kan kafada.

Sony kuma ya hada da mai gani mai dacewa, cikakke tare da akwati mai kariyar viewfinder, har ma da igiya 15mm.

Kamar dai sun ɗauki kyamara mai mahimmanci, suna duban kayan haɓakar haɗi na kaya 3 zasu fita su saya su dace da FS7 don amfani da su, kuma sun hada da su ko sun ba su basira. Yaushe ne babban kamfani na kyamara ya jefa cikin kayan haɗi?

Yanzu zama kyamarar kamara ba ya nufin cewa FS7 yana amfani da sassa da kayan haɗi waɗanda suke kawai don masu arziki da shahara. FS7 tana amfani da tsarin E-Mount mai amfani da Sony, kuma zai yi amfani da samfurin Sony na jigilar ruwan tabarau. Mafi yawancin hanyoyi a kan FS7 shine sabon sabon F4 Cine mai nauyin 28-135mm. Wannan ruwan tabarau yana da iko mai sarrafa hankali a kan mayar da hankali, iris da zuƙowa da kuma zuƙowa yana iya sarrafawa ta hanyar amfani daga hannun FS7.

Ga wadanda aka sanya su a gilashi daga wani mai sana'a, masu daidaitaccen ɓangaren ɓangare na uku zasu taimakawa ruwan tabarau wanda basu dace ba.

Ok, don haka a nan ne inda muke da tsanani. Shin FS7 yana da hotunan da za a ci gaba da rayuwa a kan lamarin mafi kyau da kuma bindigar bindiga har abada?

Bari mu duba.

PXW-FS7 yana amfani da tsarin yin amfani da Sony Ericsson na XAVC-L, yana alfahari da rikodi na 10-bit 4: 2: 2, yayin da yake kiyaye nauyin aiki ta hanyar ajiye abubuwa a cikin Mbps 50 mintuna. Idan HD ba za ta yanke shi ba, wasu zaɓuɓɓuka sun haɗa da 4k (3,840 x 2,160) a cikin jirgi, 113 Mbps XAVC-I rikodi (ara daga babban ɗan'uwana, WAY ya fi tsada F55), MPEG HD 422, Apple's ProRes codec, har ma da wani zaɓi don yin rikodi na RAW. Akwai matakan tsawo da rikodin ajiya a yanzu don rikodi na RAW, an sayar da shi daban, kuma akwai wani a kan hanyar zuwa rikodi na ProRes. Dukkan wannan kwarewar aikin da aka yi amfani da ita yana sarrafawa tare da katunan XQD wanda zai iya zuwa 600 Mbps.

Domin duk wannan kyautatãwa, Sony ya saya FS7 sosai a hankali a $ 7,999, tare da babban lamirin '' '' 28-135 Cine lens na shiga cikin jin kunya na $ 2,500.

A nan ne mai saurin fasalin fasalin FS7, ta Sony: