Yadda za a rijista kamfaninku na Intanet

Kamar sayen mota a kan layi , ladaran motocin layi yana da sauki, mafi dacewa, da kuma rage yawan lokaci fiye da rijista motar cikin mutum. Maimakon tuki zuwa kamfanin ku na lasisi na gida da kuma jira a layin duk rana, dole kawai ku tattara takardun da ake bukata, ku yi tafiya zuwa wurin ajiyar ku na jihar ko na comy, kuma ku cika wasu siffofin yanar gizo.

A lokuta da dama, za ka iya zabar karɓar takardun rajistarka da kuma faranti a cikin wasikar, wanda ya sa tsarin ba shi da komai daga farko zuwa gama.

Wane ne zai iya yin rajista a kan layi?

Duk wanda zai iya rajistar motarsu, motoci, ko ma motsa jiki na zamani a kan layi, idan an kafa majalisa, majalisa ko hukuma na rajista . Mafi yawancin hukumomi suna da irin wannan sabis ne, amma har yanzu suna da wasu rijista.

Matsalar kwararru: Idan kana so ka kauce wa matsalolin da ke haɗuwa da siyan mota, akwai wurare da dama kuma zaka saya mota a kan layi .

Idan ka kewaya zuwa wurin rukunin rajista na jiharka ko na County kuma gano cewa babu wani zaɓi, za ka ziyarci hukumar da ta dace a cikin mutum.

Akwai kuma muhimmin bambanci tsakanin rajista na farko da kuma sabuntawa. Wasu jihohi da ƙananan hukumomi sun ba da izini iri-iri biyu a kan layi, yayin da wasu kawai suna bada izini ga sabon takardun motar motoci da kuma canja wurin take a kansa a Sashen Ma'aikatan Mota (DMV), Mota na Mota (MVD), Ma'aikatar lasisi (DOL) ko wasu kamfanonin da suka dace.

Wadanne Bayanan da kake Bukatar Wurin Lantarki na Lantarki

Bayanai ko takardun da ake buƙatar don yin rajistar abin hawa a kan layi zai iya bambanta da yawa dangane da wurinka, amma akwai wasu takardun asali da za ku so su taru kafin ku yi ƙoƙarin yin rajistar kan layi.

Don lokuta na farko na motar motar, za ku buƙaci yawanci:

Idan motarka ta kori ko ɓarke, za a buƙaci ƙarin ƙarin takardun, kamar hotuna na abin hawa, maƙasudin asali na ainihi, kuma ƙila ka buƙaci samun ƙarin dubawa.

Rijista na farko, da kuma rijista abin hawa tare da takardun alama , sau da yawa yana buƙatar yin ziyara ta jiki zuwa wata hukumar lasisin gida. Lokacin da shakka, ya kamata ka iya samun bayani game da tsari a shafin yanar gizon da aka dace.

Domin sabuntawa na layi na kan layi, tsari ya fi sauƙi. A mafi yawan lokuta, za ka iya sabunta sabuntawarka ta kan layi tare da wasu hadewa na bayanan da ke biyowa:

Yayin da wannan asali na asali ya isa a wurare da yawa, ƙila ka buƙaci samun:

Yaya Ayyukan Sabunta Wurin Lantarki na Lantarki

Hanyar sabunta sabunta takardun rijistar motar yanar gizo ya bambanta daga wani yanki zuwa na gaba, saboda ana yin amfani da rajista a yawancin yanki. Tun da ƙauyuka ɗaya suna iya ƙirƙirar matakai na sabuntawa, za ku iya shiga cikin abubuwan da suka dace idan kun zauna a wani yanki da ba za ku kasance ba idan kun zauna a wani wuri.

Gaba ɗaya, yawancin matakan rajista na layi na buƙatar ka shiga ta hanyar matakan da suka biyo baya:

  1. Nuna zuwa shafin yanar gizon DMV na gida , MVD, DOL, ko sauran sashen kama da haka.
  2. Gano maɓalli ko mahaɗin da ya ce sabunta rajista . Ƙayyadaddun kalmomin na iya bambanta da wannan, kuma za ku iya bambanta tsakanin motocin da sauran nau'ikan rikodin, irin su ruwa.
  3. Ƙirƙiri asusu tare da sabis ɗin da ke jagorantar sabuntawar rijista a yankinku, ko shiga idan kuna da asusu. A wasu wurare, wannan mataki bai zama dole ba.
  4. Idan ya sa, shigar da lambar ko PIN daga bayanin sanarwa ɗinka zuwa filin da ya dace.
  5. Idan ya sa, shigar da haɗin da ake nema sunanka na karshe, lambar motar motar, ko VIN. Ka tuna cewa lokacin da aka fara ɗauka motarka, magatakarda na iya rubuta sunanka ba daidai ba ko kuma ya gabatar da sunanka na farko da sunaye na karshe.
  6. Tabbatar cewa abin hawa daidai ya zo kuma wasu bayanan, kamar adireshin imel, daidai ne.
  7. Zaži hanyar biyan kuɗi kuma ku biya rajista. Ana karɓar yawancin motocin bashi, amma zaka iya biya ta hanyar lantarki.
  1. Dole sai ku zaɓi hanyar aikawa don yin rajistarku, faranti, takardun shaida ko shafuka. Kila ku biya ƙarin idan kuna son wadannan wasiƙa sun aika muku, kuma a wasu lokuta kuna da zaɓi don ɗaukar su a cikin mutum.
  2. A ƙarshe, za ku buƙaci buga buƙatar sabuntawarku ko takarda kuma ku ajiye shi don kare lafiyarku.

Menene Idan Abokin Lissafinku Ba Ya Zama A Lokacin?

Yayinda ake sabunta takardun rajista a kan layi yana da sauri fiye da sabuntawa ta hanyar imel, saboda aiki na yau da kullum, har yanzu yana baya bayan yin shi a cikin mutum. To, idan kun sabunta adireshinku na kusa da ranar kare ku, za ku iya samun kanka a cikin halin da ba'a damu ba.

Wannan shine dalilin da yasa yawancin ra'ayin kirki ne kawai don sake sabunta mutum, ko zaɓi zaɓi don karɓar rajistar ku a cikin mutum, idan kwanakin kare kuɓin ba ya da nisa.

A wasu lokuta, ƙila ba za ka karbi takardunka ko faranti a lokacin ba, ko da yake yana da alama ka sake sabuntawa da wuri don kauce wa matsala. Idan wannan ya faru, za ku buƙaci tuntuɓi DMV, MVD ko DOL na gida don ganin abin da matsala ke.

Wannan shine dalilin da ya sa yana da muhimmanci a ajiye da kuma buga takardunku ko takarda daga lokacin da aka sabunta. Idan kun sami kanka a cikin halin da ake ciki a lokacin da rajistarku ya ƙare, amma ku dole ku fitar da motarku, karɓarku ko takarda zai iya zama alamar wucin gadi ta wucin gadi.