Sharuɗɗa don Samar da Taswirar Hotuna tare da Dreamweaver

Abubuwan da ake amfani da su da kuma kuskuren yin amfani da taswirar hoto

Akwai wani abu a cikin tarihin zane-zane na yanar gizo inda shafukan da dama ke amfani da alama da ake kira "taswirar hotuna". Wannan jerin jerin halayen da aka haɗe zuwa wani takamaiman hoto a shafi. Wadannan haɓaka suna kirkiro yankunan hyperlink a kan wannan hoton, yana bukatar ƙarin "hotuna masu zafi" zuwa wani hoto, kowanne ɗayan za'a iya tsara shi don haɗawa zuwa wurare daban-daban. Wannan ya bambanta da kawai ƙara alamar hanyar haɗi zuwa hoto, wanda zai haifar da dukkanin zane-zane don zama babbar hanyar haɗi zuwa wuri guda.

Misalan - yi tunanin samun fayiloli mai zane tare da hoton Amurka. Idan kana son kowane jihohi za a "danna" don haka sai su je shafukan game da wannan ƙayyadaddun bayanin, za ka iya yin wannan tare da taswirar hoto. Hakazalika, idan kana da siffar bandin kiɗa, zaka iya amfani da taswirar siffar don kowane mutum ya shiga shafi na gaba game da wannan mamba.

Shin tashoshin hotuna suna da amfani? Sun kasance sun kasance, amma sun fadi gamsuwa akan yanar gizon yau. Wannan shi ne, aƙalla a wani ɓangare, saboda tashoshin hotuna yana buƙatar takamaiman ƙayyadaddun aiki. Shafukan da aka gina a yau an gina don su zama masu sauraren da kuma hotunan hotuna bisa girman girman allo ko na'ura. Wannan yana nufin cewa haɗin gwargwadon farko, wanda shine yadda taswirar taswirar suke aiki, ya fadi a yayin da ma'auni na sassan da kuma hotuna suka canza girman. Wannan shine dalilin da ya sa ba'a amfani da taswirar hotuna a wuraren shafukan yanar gizo a yau, amma har yanzu suna da kwarewa ga demos ko lokuta inda kake tilasta girman shafin.

Kana son sanin yadda za a ƙirƙira taswirar hoto, musamman yadda za a yi haka tare da Dreamweaver? . Shirin ba shine mawuyacin wahala ba, amma ba sauki bane, saboda haka ya kamata ka sami kwarewa kafin ka fara.

Farawa

Bari mu fara. Mataki na farko da kake buƙatar ɗauka shine don ƙara hoto zuwa shafin yanar gizonku. Za ku danna kan hoton don haskaka shi. Daga can, kana buƙatar zuwa menu na masu mallaka (kuma danna ɗaya daga cikin kayan aikin kayan hotsotin uku: rectangle, da'irar ko polygon. Kada ka manta da sunan sunanka, wanda zaka iya yi a cikin mashaya. Abin da kake so. Yi amfani da "taswirar" a matsayin misali.

Yanzu, zana siffar da kake so a kan hoton ta amfani da ɗayan waɗannan kayan aikin. Idan kana buƙatar siffofi na rectangular, yi amfani da rubutun. Same na da'irar. Idan kana son ƙaddamar da siffar hotspot, amfani da polygon. Wannan shi ne abin da za ku iya amfani dashi a misali na taswirar Amurka, tun da polygon zai ba ku izini ku sauke maki kuma ku kirkira siffofi mai banƙyama da nau'i a kan hoton

A cikin dakin kaya don hotspot, shiga a cikin ko duba zuwa shafi wanda yakamata mahaɗin hotunan zai danganta. Wannan shi ne abin da ke haifar da wannan yanki. Ci gaba da ƙara ɗakun hanyoyi har sai taswirarku ya cika kuma dukan haɗin da kuke son ƙarawa an ƙara.

Da zarar an yi ka, rreview taswirar taswirarka a cikin bincike don tabbatar da cewa yana aiki daidai. Danna kowane haɗin don tabbatar da shi zuwa hanyar dacewa ko shafin yanar gizo.

Abubuwa masu ban sha'awa na Taswirar Hotuna

Har yanzu, ku sani cewa taswirar taswirar suna da fannoni daban-daban, ko da a waje da rashin goyon baya da aka ba da yanar gizo. Firs, kananan bayanai za a iya ɓoye a cikin taswirar hoto. Alal misali, taswirar taswirar gefuna zasu iya taimakawa wajen ƙayyade wane nahiyar mai amfani ya fito, amma waɗannan taswira bazai iya cikakken cikakken bayani don nuna alamar asalin mai amfani ba. Wannan yana nufin taswirar taswira zai iya taimakawa wajen ƙayyade idan mai amfani ya fito daga Asiya amma ba daga Kambodiya ba.

Taswirar hotuna za su iya ɗaukar hankali a hankali. Ba za a yi amfani dasu ba sau da yawa akan shafin yanar gizon yanar gizo domin suna dauke da sararin samaniya don amfani da kowanne shafin yanar gizo. Yawan wurare masu yawa a kan shafi guda ɗaya zai haifar da mummunar tasiri da kuma tasiri mai zurfi a kan shafin yanar gizon .

A ƙarshe, taswirar hoto bazai sauƙi ga masu amfani da matsaloli na gani don samun dama ba. Idan ka yi amfani da taswirar hoto, ya kamata ka ƙirƙiri wani tsarin kewayawa ga waɗannan masu amfani a matsayin madadin.

Layin Ƙasa

Ina amfani da taswirar hotuna daga lokaci zuwa lokaci lokacin da nake ƙoƙari in haɗa tare da dimbin hanzari na zane da yadda yake aiki. Alal misali, ƙila zan yi izgili na zane don aikace-aikacen hannu kuma ina so in yi amfani da taswirar hoto don ƙirƙirar hotunan don daidaita yanayin hulɗa na app. Wannan ya fi sauƙi a yi fiye da yadda za a yi amfani da aikace-aikacen, ko ma gina ɗakunan yanar gizon da aka gina zuwa halin yanzu tare da HTML da CSS. A cikin wannan misali na musamman, kuma saboda na san abin da na'urar zan iya tsara zane a kan kuma zan iya daidaita lambar zuwa wannan na'urar, taswirar taswirar aiki, amma sanya su a cikin wani shafin samarwa ko aikace-aikacen yana da kyau kuma za'a iya kauce masa a yau yanar gizo.

Labari na farko daga Jennifer Krynin. Edited by Jeremy Girard on 9/7/17.