Mene ne KML File?

Yadda za a Buɗe, Shirya, da kuma Sauya fayilolin KML

Fayil din tare da tsawo na fayil na KML shine fayil na Lissafi na Keyhole. KML fayilolin amfani da XML don bayyana bayanan ƙasa da kuma nuna su ta wurin adana wurare, hotunan hotuna, haɗin bidiyon da kuma samfurin bayanai kamar layi, siffofi, hotuna 3D da maki.

Shirye-shiryen kwamfuta na yau da kullum suna amfani da fayilolin KML tun lokacin da manufar ita ce saka bayanai cikin tsarin da wasu shirye-shirye da ayyukan yanar gizo zasu iya amfani dashi. Wannan ya hada da Keyhole Earth Viewer daga Keyhole, Inc. kafin Google ya sami kamfanin a shekara ta 2004 kuma ya fara amfani da tsarin tare da Google Earth.

Yadda za a Bude fayilolin KML

Google Earth shine shirin farko don iya dubawa da kuma gyara fayilolin KML, kuma har yanzu yana ɗaya daga cikin hanyoyin da suka fi dacewa don buɗe fayiloli KML a kan layi. Tare da shafin yanar gizon bude, yi amfani da matsala na My Places menu (Alamar alamar shafi) don ɗaukar fayil ɗin KML daga kwamfutarka ko asusun Google Drive.

Lura: Google Earth ke gudana a cikin shafukan yanar gizon Chrome kawai. Idan kana so ka yi amfani da Google Earth ba tare da amfani da Google Chrome ba, za ka iya sauke Earth Pro don Windows, Mac ko Linux (amfani da Fayil> Bude ... menu don buɗe fayil KML a cikin tsarin kwamfutar).

ArcGIS, Merkaartor, Blender (tare da Masarrafan Intanet na Google Earth), Mapper Global da Marble iya buɗe fayilolin KML.

Kuna iya buɗe fayilolin KML tare da duk editan rubutu kuma, tun da sun kasance fayilolin XML da aka rubuta kawai. Zaka iya amfani da duk wani edita na rubutu, kamar Notepad a Windows ko ɗaya daga jerin kyauta mafi kyawun kyauta . Duk da haka, yin haka zai bari ka ga rubutun sakon, wanda ya hada da haɗin kai da yiwuwar halayen hotunan, hotunan kyamara, timingamps, da dai sauransu.

Yadda zaka canza KML File

Hanyoyin yanar gizon Google Earth shine hanya mai sauƙi don sauya fayiloli KML zuwa KMZ ko kuma a madaidaiciya. Tare da fayil ɗin bude a My Places , yi amfani da maɓallin menu don ajiye fayil zuwa kwamfutarka kamar KMZ, ko amfani da sauran menu (ɗigogi uku a tsaye) don fitar da KMZ zuwa KML.

Don ajiye fayil ɗin KML ga ESRI Shapefile (.SHP), GeoJSON, CSV ko GPX fayil, zaka iya amfani da shafin yanar gizon MyGeodata. Wani KML don canzawa CSV zai iya kasancewa a ConvertCSV.com.

Lura: MyGeodata Converter kyauta ne kawai don sauyawa guda uku. Zaka iya samun kyauta guda uku a kowane wata.

Idan kana so ka canza fayil ɗin KML zuwa Layer ArcGIS, bi wannan hanyar don ƙarin bayani.

Idan kana so ka sake canza fayilolin KML zuwa XML, ba lallai ba za ka yi tuba ba. Tun da tsarin shine ainihin XML (fayil ɗin kawai yana amfani da tsawo na fayil na KML), za ka iya sake suna .Kamar zuwa .XML don buɗe ta a cikin mai duba XML.

Zaka iya shigo da fayil KML kai tsaye a cikin Google Maps ma. Anyi wannan ta hanyar shafin Google My Maps lokacin daɗa abun ciki zuwa sabon tsarin taswira. Tare da taswirar fili, zaɓa Shigo da shi a cikin kowane layi don ɗaukar fayil na KML daga kwamfutarka ko Google Drive. Zaka iya yin sabon saiti tare da Ƙara Layer button.

Ƙarin Bayani akan KML Format

KMZ da ETA fayiloli sune fayiloli na Google Earth Placemark. Kodayake, fayilolin KMZ kawai fayilolin ZIP ne wanda ke ƙunshe da fayil na KML da duk wasu albarkatu, kamar hotuna, gumaka, samfura, overlays, da sauransu. Fayilolin ETA sunyi amfani da su na kallon duniya da farkon sassa na Google Earth.

Tun daga shekarar 2008, KML ya kasance wani ɓangare na ƙwarewar ƙasashen duniya na Open Geospatial Consortium, Inc. Ana iya ganin cikakken bayanin KML a shafin Google na KML.

Duk da haka Za a iya & # 39; T bude Your File?

Idan har yanzu ba za ka iya samun fayil ɗinka don budewa ba ko kuma sake dawowa tare da shirye-shiryen da aka ambata a sama, ƙila za ka iya yin nazarin fayil ɗin fayil. Yana yiwuwa kana aiki tare da fayil wanda ba shi da dangantaka da tsarin KML.

Wani fasalin bayanan taswirar yanayin geography shine Harshen Alamar Girman Labiyo amma suna amfani da irin wannan maƙalar .GML file extension.

KMR fayiloli ba su da alaƙa a duk kuma sunyi amfani da fayilolin KnowledgeMill Link da Fuskar Fayilol na Microsoft Outlook KnowledgeMill Filer ke ciki.

Wani tsarin fayil wanda za ka iya rikicewa tare da KML shine Korg Trinity / Triton Keymap ko Mario Kart Wii Jagoran Bayanan, dukansu suna amfani da tsawo na fayil na KMP da kuma bude tare da aikin Jirgin Jirgin na FMJ-Software da KMP Modifier.

LMK fayiloli suna da sauƙi don rikitawa tare da fayilolin KML, amma sune fayilolin Hotuna mai Mahimmanci na Sotink wanda za ka iya bude tare da mai amfani da Logo daga Sinkinkin.