Me Ya sa Ya Kamata Ka Yi Amfani da SVG a kan Yanar Gizo ɗinka A yau

Amfanin amfani da Scalable Vector Graphics

Scalable Vector Graphics, ko SVG, suna taka muhimmiyar rawa a shafukan yanar gizon yau. Idan ba a halin yanzu kake yin amfani da SVG a cikin aikin zane na yanar gizo, ga wasu dalilai da ya sa ya kamata ka fara yin haka, kazalika da fadawan da za ka iya amfani dasu ga masu bincike tsofaffin da ba su goyi bayan waɗannan fayiloli ba.

Resolution

Babban amfani na SVG shine 'yancin kai na' yanci. Saboda fayilolin SVG su ne zane-zane masu fim maimakon siffofin raster na tushen pixel, za a iya sake su ba tare da rasa kowane hoto ba. Wannan yana da mahimmanci lokacin da kake ƙirƙirar yanar gizo masu dacewa da suke buƙata suyi kyau kuma suyi aiki sosai a fadin manyan nau'ukan girman allo da na'urori .

Filayen SVG za a iya ƙaddara sama ko ƙasa don saukewa da sauya yanayin da kuma shimfiɗar kayan aiki na shafin yanar gizonku kuma bazai buƙatar ku damu da waɗannan alamomi ba tare da haɓaka ingancin kowane mataki na hanya ba.

Girman fayil

Ɗaya daga cikin kalubale ta amfani da hotunan raster (JPG, PNG, GIF) a kan shafukan yanar gizo suna da girman fayil ɗin waɗannan hotuna. Saboda hotunan hotunan ba su ƙaura yadda hanyoyi suke yi ba, kana bukatar ka sadar da hotunan hotunanka a girman girman da za a nuna su. Wannan shi ne saboda ba za ku iya yin hoto kadan ba kuma riƙe da inganci, amma wannan ba gaskiya ba ne don yin hotuna. Sakamakon ƙarshen shi ne cewa sau da yawa kuna da hotunan da suka fi girma fiye da yadda aka nuna su akan allon mutum, wanda ke nufin an tilasta musu su sauke babban fayil.

SVG tana fuskantar wannan ƙalubale. Saboda kayan hotunan na'ura suna iya daidaitawa, zaku iya samun ƙananan ƙananan fayiloli ba tare da la'akari da yadda yawan waɗannan hotunan zasu buƙaci a nuna su ba. Wannan zai haifar da tasirin tasiri akan taswirar shafin yanar gizo da kuma saukewar saukewa.

CSS Styling

SVG code kuma za a iya kara da cewa kai tsaye zuwa HTML na shafi. An san wannan a matsayin "SVG mai kwakwalwa". Ɗaya daga cikin amfanin amfani da SVG mai kwakwalwa shi ne cewa tun lokacin da aka nuna hotuna ta hanyar mai bincike bisa ga lambarka, babu buƙatar yin aikace-aikacen HTTP don samo fayil ɗin hoton. Wani amfani shi ne cewa SVG mai mahimmanci za a iya sa shi tare da CSS.

Bukatar canza launi na wani SVG icon? Maimakon buƙatar buɗe wannan hoton a wani nau'i na gyare-gyare da kuma fitarwa da kuma sauke fayil din, zaka iya sauya hanyar SVG tare da wasu Lines na CSS.

Hakanan zaka iya amfani da wasu CSS styles a kan SVG graphics don canza su a kan yanayin hover ko don wasu zane bukatun. Hakanan zaka iya yin amfani da waɗannan kayan haɗin don ƙara wasu motsi da haɗin kai zuwa shafi.

Nishaɗi

Domin ana iya sanya fayilolin SVG mai layi ta hanyar CSS tare da CSS, zaka iya amfani da animations na CSS a kansu. CSS yayi fassarar da sauye-sauye wasu hanyoyi biyu ne masu sauƙi don ƙara wani rayuwa zuwa fayilolin SVG. Kuna iya samun abubuwan da suka fi dacewa Flash kamar yadda suke a shafi ba tare da tsayuwa ga raƙuman da suka zo tare da yin amfani da Flash a kan shafukan yau ba.

Amfani da SVG

Kamar yadda SVG yake da ƙarfi, waɗannan fasahar ba za su iya maye gurbin duk sauran siffofin da kuke amfani da su akan shafin yanar gizonku ba. Hotunan da suke buƙatar zurfin zurfin launi za su buƙaci zama JPG ko watakila fayil ɗin PNG, amma siffofin da ya fi dacewa kamar gumaka suna daidai da za a kashe su kamar SVG.

SVG na iya zama daidai ga ƙididdiga masu ƙari, kamar labarun kamfanoni ko shafuka da sigogi. Dukkanin haruffa za su amfana daga kasancewa wanda zai iya daidaitawa, wanda za a iya sa shi tare da CSS, da sauran abubuwan da aka ambata a cikin wannan labarin.

Taimako ga Masu Buga tsofaffi

Taimakon yanzu don SVG yana da kyau a cikin masu bincike na yanar gizon zamani. Masu bincike kawai wadanda ba su da goyon baya ga wadannan halayen su ne tsofaffi na Internet Explorer (Shafin 8 da ƙasa) da kuma wasu tsofaffin asali na Android. Dukkanin, ƙananan yawan yawan masu bincike suna amfani da waɗannan masu bincike, kuma lambar ta ci gaba da raguwa. Wannan yana nufin cewa SVG za a iya amfani dashi sosai a yanar gizo a yau.

Idan kana so ka samar da wani fallback ga SVG, zaka iya amfani da kayan aiki kamar Grumpicon daga Filament Group. Wannan hanya za ta ɗauki fayiloli na SVG ɗin ka kuma ƙirƙirar takarar PNG ga masu bincike na tsofaffi.

Edited by Jeremy Girard on 1/27/17