Matsayi

Sauko da Shafukan da Aka Buga a Tsarin Dama

Shigarwa shine tsari na shirya shafukan aikin aiki, kamar littafi ko jarida, a cikin jerin dama don a iya buga shafuka da dama a kan takarda takarda, wanda aka ƙayyade shi a matsayin kayan ƙayyade.

Shafin Farko

Yi la'akari da ɗan littafin ɗan littafin 16. Wata babbar takarda ta kasuwanci za ta iya ajiye takarda da yawa fiye da girman ɗayan ɗakin littafin, don haka jaridar za ta buga shafukan da yawa a kan takarda, sa'an nan kuma ninka kuma a datse sakamakon.

Tare da ɗan littafin ɗan littafin shafuka 16, wani kwafin kasuwanci na kasuwanci zai buga wannan aikin tare da takarda takarda, a buga ta biyu. Babban fayil na atomatik yana shimfiɗa shafuka, to, trimmer ya sanya raguwa, barin littafi mai dacewa wanda aka shirya don ɗauka.

Lokacin da kwararren kasuwanci ya yi aikinsa, duk da haka, zai buga shafuka a cikin jerin musamman don tallafawa ɓangaren ƙaddamarwa da ɓangaren tsari:

Lambobi biyu da aka kafa a gefe-gefe suna ƙara har zuwa ɗaya fiye da adadin shafuka a cikin ɗan littafin. Alal misali, a cikin ɗan littafin littafi 16, duk nau'i-nau'i na shafuka guda biyu sun haɗa tare har zuwa 17 (5 + 12, 2 + 15, da dai sauransu).

Rubutun bugawa

Rukunin fayil yana da takarda shafi hudu. Kodayake matsaloli daban-daban na kasuwanci suna karɓar aikin yi na dabam dabam, yarjejeniyar da ta dace shi ne babban takarda wanda ya zama "hudu" wanda ya dace-shafuka hudu a kowane gefe tare da takardar takarda. Tsarin wallafe-wallafe shi ne dalilin da ya sa wasu masu buƙatar littattafai masu buƙata suna buƙatar rubutun shafe-rubuce tare da shafuka masu mahimmanci har hudu.

Bugu da kari na zamani na dogara ne akan watsa fayiloli na lantarki, yawanci a cikin Tsarin Fayil ɗin Fayil na Adobe, kamar yadda aka tanada shirye-shirye don bugu da sauri. Takardun da aka yi nufin bugu na kasuwanci, kamar littattafai da mujallu da jaridu, ana bunkasa su a cikin tsarin layo na sana'a kamar Adobe InDesign ko QuarkXPress. Wadannan aikace-aikacen suna bada ƙayyadaddun zaɓi na fitarwa don tabbatar da cewa an fitar da cikakkiyar takardu a hanyar da ta bada damar sarrafa software na manema labaru don sanya madaidaicin shafi a cikin samfurin.

Yin aiki tare da Siffofin Kasuwanci

Dabbobi daban-daban na kasuwanci suna tallafawa manyan nau'o'in wallafe-wallafe, don haka ba za ka iya tabbatar da cewa za ku san yadda za a tsara shafuka a cikin fayil ɗin ku ba har sai kun tabbatar da cikakken bayani tare da sashen prepress. Bugu da ƙari, waɗannan mawallafa suna amfani da software na sarrafawa na nau'o'in iri daban-daban, don haka fayil ɗin da ɗayan kasuwancin kasuwanci zai iya tallafawa, wani bazai iya ba.

Matsayi ya kasance al'ada, kuma sau da yawa manual, wani ɓangare na tsarin bugawa. Yayinda bugu na dijital ya zama mafi mahimmanci kuma fasahar kasuwanci-da-gidanka ya dace da nau'in fayiloli na zamani, yana ƙara karuwa don latsa kanta don auto-gabatar da ladabi daidai bisa ga tsarin fitarwa-zuwa-PDF na al'ada, ba tare da ƙarin zabin mai tsara ba.

Lokacin da shakka, kai ga mai kulawa na farko. Kuna buƙatar sanin girman girman-girman girman shafin ƙarshe na kayan aiki a cikin samfurinka na ƙarshe-kuma yawan shafuka. Kungiyar na farko za su ba da shawara game da takaddun bukatu.