Mataki na Mataki ta Mataki Don Shigar da budeSUSE Linux

Wadanda ku ke neman madadin Ubuntu sunyi ƙoƙari su bi wadannan sharuɗɗa don shigar da Fedora Linux , fayilolin multimedia da aikace-aikace masu mahimmanci .

Yana da, ba shakka, yiwuwar Fedora ba don ƙaunarka ba don haka ka yanke shawarar cewa openSUSE zai zama hanyar da za a je.

Wannan jagorar yana ɗaukan ku ta hanyar matakai da ake buƙata don shigar da openSUSE akan kwamfutarka ta hanyar maye gurbin tsarin aiki na yanzu.

Me yasa za ku yi amfani da openSUSE akan Ubuntu, kuma shin ainihin madadin? openSUSE yana da kama da Fedora domin yana amfani da tsarin RPM kuma bai haɗa da aikace-aikacen kayan aiki da direbobi a cikin ɗakunan ajiya ba. openSUSE yana da sake yin watsi da watanni 9 kuma yana amfani da mai sarrafa YAST na YUM.

Wannan jagorar yana nuna kyakkyawan kwatanta tsakanin Fedora da sauran rabawa na Linux.

Bisa ga wannan jagorar a kan shafin yanar gizon openSUSE za ku yi amfani da openSUSE akan Ubuntu saboda yana da sauki fiye da Ubuntu kuma ya fi daidaito fiye da Fedora.

Domin bi wannan jagorar za ku buƙaci:

Danna nan don cikakken bukatun hardware.

01 na 11

Fara Fara Shigar da budeSUSE Linux

OpenSUSE Linux.

Idan kun kasance a shirye don farawa, shigar da drive USB na openSUSE kuma sake yi kwamfutarka.

Idan kuna amfani da kwamfuta tare da UEFI za ku iya taya cikin openSUSE ta hanyar riƙe da maɓallin kewayawa da sake sake kwamfutarka. Za'a bayyana matakan menu na UEFI tare da wani zaɓi don "Yi amfani da na'urar". Lokacin da sub-menu ya bayyana zabi "EFI USB Na'ura".

02 na 11

Yadda za a gudanar da OpenSUSE Installer

Yadda za a gudanar da OpenSUSE Installer.

Wannan jagorar yana ɗaukan cewa kana amfani da GNOME live version of openSUSE.

Don fara mai sakawa danna maɓalli mai mahimmanci (maɓallin Windows) a kan keyboard kuma fara buga "Shigar".

Jerin gumakan zai bayyana. Danna kan icon "live install".

03 na 11

Yarda da Yarjejeniyar Lasisi na openSUSE

Yarjejeniyar Lasisi na OpenSUSE.

Mataki na farko shine shigar da harshe daga jerin zaɓuka da kuma shimfiɗar keyboard.

Ya kamata ku karanta ta hanyar yarjejeniyar lasisi kuma danna "Next" don ci gaba.

04 na 11

Zaɓi Yanayin Lokaci Don Saita Lokaci A Daidai A cikin openSUSE

Zaɓi Sake Timezone A budeSUSE.

Domin tabbatar da an saita agogon daidai a cikin openSUSE dole ka zabi yankinka da yankin lokaci.

Yana da mahimmanci cewa mai sakawa ya riga ya zaɓi saitunan daidai amma idan ba za ka iya danna kan wurinka a kan taswira ko zaɓi yankinka daga jerin zaɓuka da yankin lokaci ba.

Danna "Next" don ci gaba.

05 na 11

Yadda Za a Sanya Dakatarwar Dakatarwarka A lokacin da kake shigar da openSUSE

Ƙaddamar da Ƙwararku.

Ƙaddamar da motsi a cikin openSUSE na iya zama da kyau a farkon amma idan kun bi wadannan matakan za ku sami tsabta mai tsabta wanda ke aiki kamar yadda kuke so.

Shawarar da aka ba da shawarar ya gaya maka a cikin hanyar verbose abin da zai faru a drive din amma ga wadanda ba a sani ba akwai yiwuwar bitar bayanai.

Danna maɓallin "Ƙirƙiri Ƙarƙiri" don ci gaba.

06 na 11

Zaɓi Rumbun Dama inda Za Ka Shigar OpenSUSE

Zaɓin Wurin Don Shigar To.

Zaɓi rumbun kwamfutarka daga jerin masu tafiyarwa da suka bayyana.

Ka lura cewa / dev / sda shine kullun kwamfutarka kuma / dev / sdb yana iya kasancewa ta waje. Kashewa na gaba zai yiwu / dev / sdc, / dev / sdd da dai sauransu.

Idan kana shigarwa zuwa rumbun kwamfutarka zaɓi zaɓi / diyya / sda kuma zaɓi "Next".

07 na 11

Zaɓin Ƙaddamarwa Don Shigar OpenSUSE To

Zabi Aiki.

Zaka iya yanzu zaɓa don shigar da openSUSE zuwa ɗaya daga cikin ɓangarori na rumbun kwamfutarka amma idan kana so ka maye gurbin tsarin aikinka kamar Windows tare da openSUSE danna maɓallin "Yi amfani da Kayan Cikin Hard Diski".

Ka lura cewa a cikin screenshot yana nuna cewa ɗaya daga cikin sashe na wani bangare na LVM wanda aka halicce lokacin da na shigar Fedora Linux. Wannan ya haifar da masu bincike na openSUSE don bomb a kan ni kuma shigarwa ya kasa. Na sami matsala ta hanyar yin amfani da GParted da kuma share ƙungiyar LVM. (Jagora zai zo da jimawa a nuna yadda za a yi wannan, shi ne kawai matsala idan kuna maye gurbin Fedora tare da openSUSE).

Danna "Next" don ci gaba.

Yanzu za ku dawo a allon da aka yanke shawara.

Click "Next" don ci gaba da sake.

08 na 11

Sanya Aikin Mai amfani A cikin openSUSE

Sanya Aiki mai amfani.

Yanzu za a buƙatar ka ƙirƙirar mai amfani.

Shigar da cikakken suna cikin akwatin da aka bayar da sunan mai amfani.

Bi wannan ta hanyar shiga da tabbatar da kalmar sirri da kake so a hade da mai amfani.

Idan ka kalli akwati don "amfani da wannan kalmar sirri don mai gudanarwa tsarin" za ka buƙaci shigar da sabon kalmar sirri na sirri in ba haka ba kalmar sirri da ka saita don mai amfani ba zai kasance daidai da kalmar sirri ba.

Idan kana so mai amfani ya kasance yana da shiga a kowane lokaci, toshe cikin akwati "Akwatin shiga ta atomatik".

Kuna iya idan kuna so canza canjin kalmar wucewar sirri amma don amfanin sirri babu wani dalili na ainihi don haka.

Danna "Next" don ci gaba.

09 na 11

Shigar da budeSUSE Linux

Shigar da budeSUSE Linux.

Wannan mataki na da kyau kuma mai sauki.

Za'a nuna jerin jerin zaɓuɓɓukan da kuka zaɓa.

Don shigar da budeSUSE danna "Shigar".

Mai sakawa zai yanzu kwafa fayiloli gaba ɗaya kuma shigar da tsarin. Idan kana amfani da BIOS mai kyau za ka sami kuskure a kuskure na shigar da cajin baturi.

Lokacin da sakon ya nuna click ci gaba da saita bootloader. Za a rufe wannan a matakai masu zuwa.

10 na 11

Kafa Up GRUB Bootloader

Kafa Rarrabin Boutloader na GRUB A cikin openSUSE.

Da bootloader zai bayyana tare da shafuka uku:

A cikin zaɓuɓɓukan lambobin buƙata na nuna matsala masu tayar da kaya a cikin zaɓi na GRUB EFI wadda ke da kyau ga kwakwalwa da ke gudana Windows 8.1 amma don tsofaffin inji za ku buƙaci canza wannan zuwa GRUB2.

Yawancin masu amfani za su tafi ba tare da sun buƙaci amfani da siginan sakonni ba.

Zaɓuɓɓukan zaɓi na bootloader zai baka damar ƙayyade ko za a nuna menu na goge da kuma tsawon lokacin da za a nuna menu don. Zaka kuma iya saita kalmar sirri ta bootloader.

Lokacin da kake shirye don ci gaba da danna "Ok".

11 na 11

Boot cikin budeSUSE

budeSUSE.

Lokacin da shigarwa ya ƙare za a umarce ka sake yin kwamfutarka.

Danna maɓallin don sake fara kwamfutarka kuma yayin da sake sake fara cire na'urar USB.

Kwamfutarka ya kamata yanzu ta shiga cikin openSUSE Linux.

Yanzu da ka bude budeSUSE za ka so ka koyi yadda ake amfani da tsarin.

Don samun ka fara a nan shi ne jerin abubuwan gajerun hanyoyi na GNOME .

Ƙarin shiryarwa za a samu a jere ba yadda za a haɗa da intanit, kafa codecs multimedia, shigar da Flash kuma saita aikace-aikacen da aka yi amfani da su.