Kare Tsofaffi Daga Abokai na yau da kullum Malware

Idan kuna ƙaunar iyayenku ko kakanninku sa'an nan kuma yana iya karya zuciyarku don ganin su sami amfani da su ta hanyar labarun yanar gizo. Tsohon tsofaffi sukan saba wa masu cin zarafi saboda, yawanci, ba su da masaniya a matsayin fasaha kamar ƙananan ƙananan yara.

Wannan ba shine a ce akwai bambance-bambance ga kowane mulki ba. Na tabbata akwai wasu 'yan uwan ​​da suka kasance masu cin zarafin baki , amma mafi mahimmanci fiye da haka, iyayenmu tsofaffi da kakanninsu ba za su sami hanyar yanar-gizon Intanit ba don samun damar ganewa da kuma magance wasu more sophisticated online zamba

To, menene zamu iya yi don kare dattawanmu daga dukan mutane mummunan da suke da alama a kowane kusurwar yanar gizo

1. Ilmantar

Idan mahaifi da baba ba su sani ba game da nau'o'in zamba da ke kusa da Intanet, to, ta yaya za su iya sa zuciya su kasance a shirye su. Sanya su zuwa shafuka kamar namu da wasu shafukan da ke rubutun da kuma tattauna irin bambance-bambance na intanet.

Yi musu gargaɗi game da zamba irin su wayar / intam din yanar gizo da aka sani da Ammyy Scam da sauransu waɗanda suke amfani da hanyoyi masu yawa na hare-haren don gwada su kuma yaudarar su. Har ila yau, bincika labarinmu game da yadda za a tabbatar da ƙwararren ku don wasu wasu matakai masu kyau.

2. Ɗaukaka Ayyukansu

Kamar yadda yake sauti, mahaifiyar kwamfutar mahaifiyarka na iya ci gaba da tafiyar da tsarin da bazai iya tallafawa kamar Windows 95 ko watakila XP. Wadannan tsoffin tsofaffin bazai iya tallafawa ba, ma'ana cewa ba'a samar da alamun tsaro don gyara lalacewar da aka sani ba.

Bada su don haɓaka tsarin su zuwa wani abu na yanzu don su sami damar yin amfani da sababbin kayan tsaro idan aka saki su.

Duba sassan OS ɗin su kuma kunna siffar autapdate idan ya yiwu. Ɗaukaka ka'idodin riga-kafi don tabbatar da biyan kuɗi don ɗaukakawa yana yanzu (idan yana da bayani mai biya).

3. Ƙara Masanin Tarihin Malware Na Biyu na Kamfanin Kwamfuta

Don ƙarin kwanciyar hankali a cikin sashen antimalware, la'akari da ƙara wani Scanner na Bincike Na Biyu a tsarin su. Bayani na Biyu Ana saran nazarin scanners don samar da layin na biyu na tsaron gida ya kamata wani abu ya ɓace bayan farko na riga-kafi ko kuma ya zama taƙasasshe ko kwanan wata.

Duba shafin mu a kan dalilin da yasa kake buƙatar na'urar kula da na'urar kulawa ta Malware na biyu don karin bayani.

4. Ƙara samfurin DNS ga Malware / Shafukan Gizon

Wani gyara mai sauƙi wanda zai iya taimakawa iyaye ko kakaninki daga yin tafiya cikin ɓangaren duhu na Intanit shine ya nuna saitunan DNS na kwamfutar su don amfani da sabis na DNS wanda aka ƙayyade wanda zai taimaka wajen tantance shafin yanar gizo na phishing da kuma shafukan intanet, don haka an hana su ta atomatik daga ziyartar su

Wannan tsari na tsaftacewa da yadda za a kafa shi an bayyana shi a cikin sakonmu da yawa a cikin labarin Amfani da Ƙasashen Shafin Farko na Jama'a don Kare Kwamfutarka Daga Malware da Tsarin .

5. Tabbatar da Wi-Fi Network

Chances ne, inna da baba za a iya amfani da ƙananan mara waya ta na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da ka sayi su shekaru 10 da suka gabata. Suna iya yiwuwa ko da amfani da ɓoyayyen ɓoyayyen WEP wanda ba a daɗe ba wanda aka dauke da shi a baya. Kuna buƙatar dubawa kuma ku ga idan Mai Rigfatar su ne Tsohon Tsoho don Kasancewa . Kila za ku buƙaci Sabunta Fuskantarsa kuma ku ba da ɓoyayyen WPA2 tare da kalmar sirri mai karfi da sunan uwar garke marar asali.

Yin gyare-gyare kaɗan da sabuntawa zai iya zuwa hanya mai tsawo don taimakawa kare iyayenku, kakanninku, ko tsofaffi masu ƙafa daga ƙwaƙwalwa da malware. Ɗauki sa'a ko biyu daga ranarka kuma ka ba su tsaro. Ba za su iya jin daɗin duk ƙoƙarinka ba, amma a kalla za ka iya samun zaman lafiya na kwanciyar hankali da sanin cewa suna da kariya mafi kyau da kuma ilmantar da masu cin zarafi da sauran barazana ta kan layi.