Jagorarka mai Sauƙi zuwa Ƙwararrun Ƙwararraki mai haske

Mene ne kwararan fitila mai haske da yadda suke aiki?

Gilashin haske mai haske sune kwararan fitila masu haske waɗanda za a iya sarrafawa ta amfani da wayoyin smartphone , kwamfutar hannu, ko tsarin sarrafawa na gida mai kyau .

Yayin da kwararan fitila mai haske ya fi tsada fiye da kwararan hasken gargajiyar gargajiyar ko har ma da kwararan fitila na yau da kullum, sun yi amfani da žarfin makamashi kuma ya kamata su dade kamar yadda gargajiya na gargajiyar gargajiya (kimanin shekaru 20). Suna samuwa a cikin farar fata ko kuma tare da fasalin yanayin canza launi, dangane da alama.

Ta Yaya Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙararraki Kyau?

Smartbs ya buƙaci smartphone, kwamfutar hannu, ko ɗakin sarrafawa na gida don aiki saboda suna amfani da wasu na'urorin sadarwa mara waya kamar Bluetooth , Wi-Fi , Z-Wave , ko ZigBee don haɗawa da wani app a kan na'urarka ko zuwa tsarinka na sarrafa kai. Wasu ƙananan buƙatun suna buƙatar ƙofa ta musamman don aiki (ƙananan akwatin ne da ke magana da kwararan fitila), irin su Philips Hue Bridge, wanda ya zama dole don sarrafa kwararan fitila na Philips.

Mutane da yawa suna da damar yin amfani da fasaha mara waya fiye da ɗaya don haɓaka fitilu tare da wasu na'urorin gida mai mahimmanci da tsarin da ka rigaya ke amfani da su. Alal misali, bulbali mai kyau zai iya aiki tare da Bluetooth, Wi-Fi, da kuma Apple HomeKit don ba da damar saita sautin haskenka ta amfani da zabin da yayi aiki mafi kyau a gare ka.

Mutane da yawa waɗanda suke zuba jarurruka a fasaha na gida mai fasaha sun yanke shawarar yin amfani da tsarin sarrafa kai ko tsarin gida, irin su Nest, Wink, ko tsarin muryar murya kamar Google Home , Amazon Alexa , da Apple HomeKit. Idan aka shiga cikin tsarin gida mai kyau, za a iya shirya kwararan fitila mai haske don yin aiki tare da wasu na'urorin da aka haɗa zuwa tsarin tsarin kai na gida.

Alal misali, zaku iya saita hasken wutar lantarki mai haske don haskakawa cikin gidan idan wani ya kunna murfin kuɗin bidiyo bayan duhu. Yin amfani da ɗakin fasaha na gida mai kyau mai ban sha'awa yana ba ka damar kunna hasken wuta ko kashewa yayin da kake tafiya daga gida, daidai da haske mai haske wanda ke haɗa zuwa wayarka ta hanyar Wi-Fi.

Abubuwan Tunani Kafin Siyar Samun Ƙararraki masu haske

Akwai wasu ƙididdiga yayin da kake yanke shawarar yadda za a yi amfani da kwararan fitila mai haske. Idan kayi amfani da ikon yin amfani da hasken wutar lantarki ta amfani da Bluetooth, saninsa yana ƙuntata ka don kawai iya daidaita hasken wuta kuma kunna hasken wuta ko kashewa lokacin da kake cikin gida. Idan ka bar gida ka manta don kunna hasken, ba za ka iya canza shi daga wani wuri ba saboda za ka fita daga kebul na sadarwa na Bluetooth na kwan fitila.

Idan ka zaɓa don sarrafa hikimarka mai haske ta amfani da Wi-Fi, lokacin da yake ɗaukar haskenka don amsawa ga canje-canje da kake yi a kan na'urarka ko app zai iya bambanta dangane da yadda sauran na'urorin suna amfani da Wi-Fi a wancan lokacin. Tare da Wi-Fi, ana amfani da bandwidth ta hanyar yawan na'urori masu haɗi da ita.

Don haka, idan kana da yawancin labaran waya, kwakwalwa, kwamfutar hannu, da wayoyin hannu sun riga sun haɗa su zuwa Wi-Fi ɗinka, tsarin yin hasken wutar lantarki ɗinka ya zama wata na'urar da take ɗaukar bandwidth. Har ila yau, idan intanet ya faru don fita saboda hadari ko wasu matsala, duk na'urorin da suka dogara da Wi-Fi-ciki har da hasken wutar lantarki ɗinka-zasu fita kuma.

Inda za a sayi Kasuwancin Light Light

Yawancin ɗakunan ajiyar gida na gida, kamar Home Depot da Lowe's, yanzu suna ɗaukar nau'ukan da yawa. Kwayoyin wutar lantarki suna samuwa a ɗakunan gidajen lantarki na gida kamar su Best Buy, da kuma wadata kayan aiki kamar Office Depot. Samun na iya bambanta ta wurin wurin ga kowane daga cikin waɗannan zaɓin tubali-da-mortar saboda haka za ku so ku duba tare da kantin sayar da don tabbatar da cewa suna dauke da kwararan fitila mai haske kafin su fita zuwa siyayya.

Masu sayar da layi kamar Amazon da eBay ma sune masu kyau, musamman idan kuna sha'awar shigar da hasken wuta mai yawa a wurare da dama a cikin gidanku kuma zai iya ajiye kuɗi tare da fakitin fakitin. Ko IKEA tana shiga kasuwar.

Sizes na Smart Light Bulbs

Kwayoyin furanni masu kyau suna zuwa daban-daban, don haka ba za ku buƙaci saya sababbin kayan haɗin ginin zuwa gidan kwararan fitila ba. A yanzu akwai nau'i-nau'i masu girma (wadanda kuke gani a kan ku lokacin da kuke tunanin bulb na haske), amma akwai hasken hasken rana da kuma hasken haske wanda za'a iya sanyawa a wurare da baza su iya gina wani kwanciyar hankali ba. Ƙarin masu girma suna shiga kasuwa kowane wata.

Cool Smart Light Bulb Features

Dangane da nau'in da saitawa ka zaɓa, ƙwararra mai haske masu haske suna da wasu fasaha masu kyau waɗanda ba za ka samu tare da kwararan fitila mai haske ba. Dubi fina-finai ko TV nuna cewa zai fi kyau tare da daidaita canjin hasken rana? Wasu kwararan fitila masu kyau za a iya daidaita tare da abin da kake kallo don canza wutar lantarki da launuka bisa ga aikin a allonka.

Mutane da yawa kwararan fitila masu haske zasu iya amfani da wurin GPS ta wayarka yayin da kake tafiya cikin gida ka kuma kunna fitilu ta atomatik lokacin da ka shiga ɗaki ko juya su a gare ka idan ka bar.

Duk da haka ba tabbata game da kwararan fitila mai haske ba? Ga hanya mai sauri:

Tip: Idan kana son ƙarin bayani mai dorewa, ko kuma idan kana gina sabon gida kuma kana son hadawa da fasahohi a cikin sabon gidanka, la'akari da haɓaka masu kyau don haske da magoya baya, kuma amfani da kwararan fitila masu kyau don fitarwa.