Jagoran Jagora don Zaɓin Kayan Gudanarwar Gudanarwar Harshe

Kafin kaddamar da kowane girgije, dole ne ka yanke shawarar game da kayayyakin sarrafa kayan girgije da za ka yi amfani da su. Akwai samfuran da yawa a kasuwa. Ƙananan kayan aiki an haɗa su ne a cikin ƙauyuka a cikin ƙayyadaddun tsari, sannan kuma akwai kayan aiki na uku, wanda ke yin alkawarin gudanar da aiki a fadin yawancin wuraren watsa bayanai. Kowane irin ya zo tare da nasa amfani da rashin amfani. Kana buƙatar zaɓar kayan aikin sarrafa kayan girgije bisa ga bukatun aikinka, da kuma sauran dalilai.

Kamar dai yadda duk wani fasahar, fasaha don saka idanu da girgije tare da wasu ƙananan ƙungiyoyi masu tsayayyar ra'ayi za su nuna matakin ƙarfin da yanayin ya kamata. Hannun ruwa, mai zaman kansa ko girgije na jama'a yana iya buƙatar kowane irin kayan aiki.

Duk da haka, dukkanin manyan kayan aiki na kayan aiki na girgije za su sami wasu abubuwan da suka dace. Tare da mahimman kayan haɗin gwiwar, admins ya kamata su fahimci fahimtar yanayin su. Muhimmiyar kayan aiki da kayan aiki dole su sami siffofin da ke ƙasa.

Gudanarwa na Gida : Ganuwa mai zurfi na albarkatun ya zo a hanyoyi da dama. Yana da mahimmanci don la'akari da hanyar da ake amfani da albarkatun girgije na jiki. Hakanan yana nufin yin nazarin zane-zane, tattara bayanan kididdiga, da kuma kula da tsarawa na gaba. Gudanarwa da hangen nesa suna mayar da hankali kan ikon mai gudanarwa don gano albarkatun da aka samu da kuma wurin da aka sanya musu. Idan an saka shi ba daidai ba, zai zama babban kuskure mai tsada.

Abokin mai amfani : Admins dole ne koyaushe yawancin masu amfani da girgije ba tare da ƙarin bayani ba game da uwar garken kowane mai amfani da ayyukansu. Irin wannan iko na granular ya sa admins IT su daidaita da kuma rike tsarin mai amfani. Wannan ita ce hanya mafi kyau don ɗaukar nauyin nauyin nauyin a kan wasikar girgije.

Ƙararrawa da faɗakarwa : Abubuwan da ke da lafiya da ƙwarewar iska yana da alaƙa da faɗakarwa don samun irin waɗannan matsalolin. Ta hanyar gano mahimmancin al'amurran da suka shafi kafin su canza cikin ƙira, kamfani zai iya kula da matsayi mafi girma. Yana da mahimmancin samun damar yin sauti a cikin hanyar da aka sanar dashi daidai bisa matsalar. Alal misali, bazai dace ba idan an aika faɗakarwar ajiya zuwa uwar garken uwar garke, tun da ba'a iya ɗaukar mataki ba a farkon saboda gaskiyar cewa an aika sanarwar zuwa ga mai ba daidai ba.

Rashin Ƙarƙashin Ƙarƙirar : Ƙwarewar aiki game da uwar garken girgije ya zo da kyakkyawar ganuwa kuma ba tare da haifar da kowane irin lokaci zuwa masu amfani ba. Idan akwai matsala ko kuskure, admins zasu iya cinye abokan ciniki zuwa masaukin da ke da ikon ɗaukar ƙarar. Ana iya sarrafa wannan ta atomatik a wurare da yawa. Yayin da mahalarta na karɓar rawar jiki, ana amfani da inji mai mahimmanci a kan wani mai masaukin ta musamman da kuma daidaita tsakanin sauran sabobin da suke samuwa kuma ana aika da faɗakarwa zuwa ga mai gudanarwa.

Abubuwan Nasara da Rarraba : Gini mai kyau yana nufin samun cibiyoyin da ba a haɓaka ba. Wannan yana nuna cewa ƙungiyar ajiya zata iya samun dama ga ɓangarorin ajiya na samaniya ne kawai kuma ƙungiyar ƙungiyar ta iya samun dama ga gudanarwar VM. Irin wannan rawar raga yana samar da hanyoyi masu kyau. Hakanan yana rage yawan haɗarin ma'aikatan yin gyare-gyaren da ba daidai ba ga tsarin.

Matsayi na Yarjejeniyar Sabis : Ƙin fahimtar yarjejeniyar sabis (SLA) yana da mahimmanci idan kuna aiki tare da mai bada sabis na 3rd. Wannan yana haifar da kula da yanayin da ake amfani dashi da kuma lokaci mai tsawo. Bisa ga irin SLA, matakan da ke da muhimmanci ga admin.

Maintenance da gwaji : Kamar yadda yake a cikin kowane kayan aiki, girgijen yana buƙatar jarraba da kuma kiyayewa. Kayan aiki da ke taimakawa masu jagorancin sabuntawa, sabuntawa, da sauran kayan aiki suna da mahimmanci.

Bisa ga komai, yana da mahimmanci don tabbatar da cewa kayan aiki na kayan aiki na girgije yana dacewa da tsarin dabarun ku da kuma manufofin kasuwanci. Idan ba tare da kayan aiki masu kyau ba, tsarin kasuwancin ku da kisa zai iya zama mummunan tasiri.