Fara Sakon SQL Server - Sanya SQL Server 2012

Ma'aikaci na SQL Server ya ba ka izinin ayyukan sarrafawa da dama. A cikin wannan koyo, muna tafiya ta hanyar yin amfani da SQL Server Agent don ƙirƙirar da tsara aikin da ke sarrafa na'ura mai sarrafa kansa. Wannan koyawa shine takamaiman SQL Server 2012 . Idan kuna amfani da wani asalin SQL Server, za ku iya so ku karanta Mafarkin Gudanarwa Database tare da Asusun SQL Server . Idan kana amfani da wani ɓangaren daga SQL Server, za ka iya so a karanta Harhadawa SQL Server Agent don SQL Server 2014.

01 na 06

Fara SQL Server Agent a SQL Server 2012

Ma'aikatar Kanfigareshan SQL Server.

Bude Microsoft SQL Server Kanfigareshan Manager kuma danna kan "SQL Server Services" abu a cikin hagu gefen. Sa'an nan, a cikin dama dama, gano wuri SQL Server Agent sabis. Idan matsayin wannan sabis ɗin "RUNNING", ba buƙatar ka yi wani abu ba. In ba haka ba, danna-dama a kan sabis ɗin Agusta na SQL Server kuma zaɓi Fara daga menu na up-up. Sabis ɗin sai sabis zai fara.

02 na 06

Canja zuwa SQL Server Management Studio

Gano Magana.

Rufe Gudanarwar Kasuwancin SQL Server kuma bude SQL Server Management Studio. A cikin SSMS, fadada babban fayil na SQL Server. Za ku ga manyan fayilolin da aka fadada a sama.

03 na 06

Ƙirƙiri wani Asusun SQL Server Ayuba

Samar da Ayuba.

Kusa, danna-dama a kan babban fayil ɗin Ayyukan kuma zaɓi Sabon Aiki daga menu na farawa. Za ku ga sabon ginin Ayyukan Ayuba wanda aka nuna a sama. Cika cikin filin Sunan tare da suna na musamman don aikinku (zama mai kwatanta zai taimake ku sarrafa ayyukan aiki mafi kyau a hanya!). Saka asusun da kake son kasancewa mai aiki a cikin akwatin rubutu mai mallakar. Ayyukan za su gudana tare da izini na wannan asusun kuma za'a iya canzawa ta mai shi ko membobin membobin sysadmin.

Da zarar ka kayyade sunan da mai shi, zaɓi ɗaya daga cikin ayyukan da aka riga aka zaɓa daga jerin sunayen da aka sauke. Alal misali, za ka iya zaɓar ma'anar "Ɗaukin Bayanan Bayanan" don ayyukan aikin kulawa na yau da kullum .

Yi amfani da babban filin rubutun Magana don samar da cikakkun bayanai game da dalilin aikinku. Rubuta shi a cikin hanyar da wani (ka hada!) Zai iya duban shi shekaru da yawa daga yanzu kuma ya fahimci manufar aikin.

A karshe, tabbatar da cewa An sanya akwatin An kunna.

Kada ka danna OK kawai duk da haka - muna da ƙarin yin wannan a wannan taga!

04 na 06

Duba Matakan Ayyukan

Aikin Ayyukan Ayuba.

A gefen hagu na sabon Sabuwar Ayuba window, za ku ga gunkin mataki a ƙarƙashin "Zaɓi shafin". Danna wannan gunkin don ganin blank Aikin Mataki na Nuni da aka nuna a sama.

05 na 06

Ƙirƙiri Mataki na Mataki

Samar da Sabon Aiki Aiki.

Na gaba, kuna buƙatar ƙara ƙarin matakai don aikinku. Danna Maɓallin Sabuwar don ƙirƙirar sabon aikin aiki kuma za ku ga Sabon Aikin Mataki na Nuni da aka nuna a sama.

Yi amfani da akwatin rubutun Mataki don samar da sunan da aka kwatanta don Mataki.

Yi amfani da akwatin da aka saukar da Database don zaɓin bayanan da aikin zai yi.

A ƙarshe, yi amfani da akwatin rubutun umurnin don samar da haɗin Transact-SQL daidai da aikin da ake so don wannan aikin. Da zarar ka gama shigar da umurnin, danna maɓallin Parse don tabbatar da haɗin.

Bayan an samu nasarar tabbatar da haɗin ɗin, danna Ya yi don ƙirƙirar mataki. Maimaita wannan tsari sau da yawa kamar yadda ya cancanta don ayyana aikin da ake bukata na SQL Server Agent.

06 na 06

Jadawalin ku SQL Server Agent 2012 Ayuba

Shirya ayyukan Servewan SQL Server.

A ƙarshe, za ku so ku tsara jadawalin aikin ku ta danna madaurin Jigilar a cikin Zaɓi wani ɓangaren Page na sabon Abubuwan Ayyuka. Za ku ga Sabuwar Aikin Hanya Hanya da aka nuna a sama.

Samar da suna ga jadawalin a cikin akwatin rubutu na Rubutun kuma zaɓi nau'in jadawalin (Ɗaya daga cikin lokaci, Saukowa, Fara lokacin da SQL Server Agent fara ko Fara Lokacin da CPUs Become Idle) daga akwatin da aka sauke. Sa'an nan kuma yi amfani da ɓangaren mita da tsawon lokaci na window don tantance sigogi na aikin. Lokacin da aka gama kaɗa OK don rufe Tsarin jigilar taga kuma Yayi don ƙirƙirar aikin.