Ayyukan VoIP - Software don kira na VoIP

Software don yin da karɓar kira na VoIP

A VoIP app (VoIP yana nufin "murya a kan IP," wani lokaci don kiran waya ta yanar-gizo) aiki kamar yadda duk wani VoIP abokin ciniki. Yana da wani ɓangaren software da ke ba ka damar amfani da VoIP a kan kwamfutarka da wasu na'urori kamar wayar hannu ko kwamfutar hannu, don yin da karɓar kira na waya.

Me yasa Amfani da Appel App?

Wannan tambaya yana kawo mana dalilin da ya sa muke amfani da VoIP. VoIP yana da amfani da dama a kan layin waya da kuma wayoyin salula na zamani. Babban amfani shine kudin. Tare da hanyar VoIP, zaka iya yin kira a duk duniya baki ɗaya, kuma yawanci lokaci don kyauta. Bugu da ƙari, akwai abubuwa da yawa masu ban sha'awa waɗanda ke wadata kwarewar sadarwa. Ya haɗa da amfanin da ke hade da sadarwa ɗaya . Kayayyakin aikace-aikacen mahimmanci ne a cikin tsarin sadarwa na iska .

Bukatun don Amfani da VoIP App

Abin da kuke buƙatar amfani da software na VoIP shine mafi mahimmanci abin da kuka rigaya a gida, a ofishin ko cikin aljihu. Su ne:

Lissafin VoIP suna da yawa kuma sun bambanta cewa yana da wuya a rarraba su. Duk da haka, zamu iya sanya su a ƙarƙashin fasalin da ya ke nuna su mafi yawa.

Free vs. Biyan VoIP Apps

Yawancin aikace-aikacen VoIP ba su da kyauta. Su ne wadanda suka zo tare da sabis na VoIP kamar Skype; wadanda waɗanda kamfanonin software masu mahimmanci suka bayar kamar su Microsoft (Live Messenger), Yahoo! (Manzo), Apple (iChat); da kuma waɗanda aka ba da kyautar kyauta don sauran amfani, kamar talla ko don inganta shafin yanar gizon, layi na samfurori da aka biya ko kuma ayyuka. Biyan Biyan aikace-aikacen VoIP suna da wani abu a sama da masu kyauta, ƙarin siffofi waɗanda ke samar da masana'antun don biyan kuɗi. Kuna so ku biyan kuɗi na VoIP, alal misali, a cikin yanayin kasuwanci inda kuna da tsarin VoIP wanda aka tsara don ci gaba da sadarwa da haɗin gwiwar, tare da siffofin kasuwanci kamar kiran rikodi, gyare-gyare, da sauran siffofin da suka danganci IP PBX s.

OS-Based vs. Aikace-aikacen yanar-gizo na VoIP

Ba dole ba ne ka sauke kowane kayan VoIP da kake buƙata. Wasu ƙira za a iya amfani da su a cikin browser. Misali shi ne kiran Gmel, wanda zaka iya amfani dashi a cikin akwatin gidan waya na GMail. Har ila yau, idan ka sauke wani app don shigarwa a kwamfutarka, kana buƙatar sanin ko akwai fasali don aikin da kake amfani da su kuma samun wannan.

PC vs. Mobile VoIP Apps

Hanya da ka saukewa da shigar da sautin VoIP ba daidai ba ne lokacin da ka yi a kan na'urarka ta hannu. A wannan yanayin, kana buƙatar shiga daga na'urarka ta hannu zuwa shafi na musamman na shafin kuma bi umarni. Har ila yau, sabis ɗin yana buƙatar tallafawa samfurin wayar da kake amfani dashi, kuma yana buƙatar bayar da wani ɓangaren app ɗin don shi.

Ayyukan Sabis da SIP-Based VoIP

Kowane mai amfani na VoIP yana da adireshi ko lambar ta hanyar wanda aka tuntuɓi mai amfani. Zai iya zama sunan mai amfani (kamar Skype), lambar waya ko adireshin SIP. Ayyukan da VoIP ta ba da damar ba ku damar amfani, a mafi yawan lokuta, sunan mai amfani ko lambar waya da kuka samu lokacin da kuka yi rajistar tare da sabis ɗin. Akwai samfurori na ɓangare na uku waɗanda suke da ɗawainiyar sabis, ƙyale ka ka yi amfani da su tareda kowane sabis. Wadannan suna amfani da adiresoshin SIP . Idan kuna son yin amfani da wannan nau'ikan aikace-aikacen, nemi ayyukan da ke goyan bayan yarjejeniyar SIP.

Kuskuren Amfani da Ayyukan VoIP

Lissafi na VoIP sun kasance masu amfani da gaske kuma sun samar da cikakken tsari a kansu a cikin hanyar sadarwa. Akwai wasu matsalolin da basu dace da su ba, kamar yadda akwai wasu kayan fasaha. Suna buƙatar ka canza kwamfutarka (a game da ayyukan PC). Ka yi la'akari da ci gaba da riƙe ka PC don kada ka rasa kira, ko samun PC a duk lokacin da kake buƙatar kira. Amma VoIP yanzu yanzu sun bambanta kuma wannan matsala ba ta da mahimmanci, tare da duk sauran nau'o'in hanyoyin VoIP .