Amfani da Mahimman Bayanan Gaba na Mac na Mac

Canja Binciken Bincike na Mac

Abinda ke gani da kuma jin dadi na mai amfani na Mac zai iya daidaitawa a hanyoyi da yawa. Babban zaɓi na musamman (OS X Lion da daga baya), wanda aka samo a cikin Zaɓuɓɓuka na Tsunami, shi ne wuri mai mahimmanci don farawa. Idan kana yin amfani da OS X na baya, wannan aikin da aka fi so shi ne Bayyanar kuma ya samar da damar da yawa. Za mu mayar da hankalin kan tsarin OS X, wanda ke amfani da babban zaɓi na musamman don sarrafa abubuwan da aka saba amfani dashi na yadda Mac ke dubawa da kuma aiki.

Bude Bayani na Zaɓuɓɓukan Bincike

  1. Danna maɓallin Zaɓuɓɓukan Yanayin a Dock ko zaɓi Zaɓuɓɓukan Tsaya daga Tsarin Apple.
  2. Danna maɓallin Janar na gaba.

Babbar zaɓin zaɓin zaɓin ya rushe zuwa sassan da yawa. Kowace sashe suna hulɗa da abubuwan da suka danganci takamaiman abubuwan da ke cikin maɓallin mai amfani na Mac. Yarda da saitunan yanzu kafin yin wasu canje-canje, kawai idan ka yanke shawara kana so ka koma cikin sanyi ta asali. Baya ga wannan, yi farin cikin canje-canje. Ba za ku iya haifar da wata matsala ba ta amfani da wannan matakan zaɓi.

Bayyanar da Sanya Launi Sashi

Yanayin da Saitunan Saitunan haske ya ba ka damar canza ainihin asalin Mac. Zaka iya zaɓar tsakanin abubuwa biyu: Blue ko Graphite. A wani lokaci, Apple yana aiki a tsarin tsarin gudanarwa mai zurfi, amma saboda wasu dalilai, bai taba sanya shi a cikin wasu sassan release na OS X ba . Yanayin da aka sauke a cikin Yanayin Yanayin Fili shine duk abin da ya rage daga jigogi Apple akai da aka yi la'akari.

  1. Tsarin menu mai layi: Yana baka damar zaɓar tsakanin jigogi guda biyu don kwamfutar Mac dinku:
    • Blue: Wannan shine zaɓi na tsoho. Yana samar da tagogi da maɓalli tare da daidaitaccen tsarin launi na Mac: ja, maɓalli, da kuma kore maɓallin taga.
    • Graphite: Ya samar da launin monochrome launuka don windows da buttons.
  2. OS X Mavericks ya kara akwati wanda ya ba ka izinin amfani da batun duhu don bar menu da Dock .
  3. OS X El Capitan ya kara akwati wanda zai baka damar ɓoyewa ta atomatik da kuma nuna mashigin menu dangane da inda siginan yake a allon.
  4. Nuna layin launi mai layi: Zaka iya amfani da menu da aka sauke don zaɓi launi don amfani da shi don nuna rubutu da aka zaɓa.
    • Ƙaƙwalwar ita ce Blue, amma akwai ƙarin launuka bakwai da za a zaɓa daga, da Sauran, wanda zai baka damar amfani da mai launi na Apple don yin zaɓi daga babban launi na launuka.
  5. Yanayin da Sake nuna launin launi yana bin wani sake sakewa tare da sakin OS X Mountain Lion; An cire maɓallin ɓangaren gefe na ɗakin shafuka da aka sauke shi daga Ƙungiyar Barikin Gungura zuwa Yanayin Bayani. Tun da yake ya kasance a cikin sashin Bayyanar bayan an tafi, za mu rufe aikinsa a nan.
  1. Shafin gefen gefe na babban jerin menu: Yarda da ku daidaita girman duka labarun Layi da kuma labarun Apple Mail. Za ka iya samun cikakkun bayanai game da amfani da wannan menu a cikin Canja Mai Sakamakon da Gidan Nuni na Wallafa a cikin tsarin OS X.

Gudun kan Windows

Ƙungiyar Windows na Ƙungiyar Zaɓuɓɓuka na gaba ɗaya ta ba ka damar yanke shawarar yadda taga zai amsa zuwa gungurawa, da kuma lokacin da gilashi na window ya kamata a bayyane .

  1. Nuna sanduna masu gungurawa: Yana baka damar yanke shawarar lokacin da gilashi ya kamata a bayyane. Zaka iya zaɓar daga zaɓuɓɓuka guda uku:
    • An saita ta atomatik akan linzamin kwamfuta ko trackpad (OS X Lion ya yi amfani da kalmar, Tsaya kan ta atomatik akan na'urar shigarwa): Wannan zaɓin za ta nuna allo a kan girman girman taga, idan akwai ƙarin bayani da za a nuna, kuma idan mai siginan kwamfuta yana kusa da inda za a nuna gilashin.
    • Lokacin da kake gungurawa: Ya sa wuraren gungurawa kawai su kasance bayyane lokacin da kake yin amfani da su ta hanyar amfani da su.
    • Koyaushe: Kofofin gungurawa zasu kasance a yanzu.
  2. Danna maɓallin gungura zuwa: Ba ka damar zaɓar daga wasu nau'ukan da za su iya sarrafa abin da ke faruwa lokacin da ka danna a cikin gilashi na taga:
    • Jump to shafi na gaba: Wannan zaɓi yana ba da damar dannawa a cikin gungura don motsa ra'ayi ta hanyar guda ɗaya.
    • Jump to here : Wannan zaɓin zai motsa ra'ayi a taga yayin da kuka danna a cikin gungura. Danna maɓallin gungumen menu, kuma za ku je shafi na ƙarshe na takardun ko shafin yanar gizon da aka nuna a cikin taga. Latsa tsakiyar, kuma za ku je tsakiyar shafin aiki ko shafin yanar gizo.
    • Bonus tip. Duk abin da 'Danna cikin maɓallin gungura zuwa' hanyar da ka zaɓa, za ka iya riƙe ƙasa da maɓallin zaɓi lokacin da ka danna a cikin gungurawa don canzawa tsakanin hanyoyi biyu.
  1. Yi amfani da gwargwadon tafiya: Tsayar da alamar kalma a nan zai haifar da gungurar taga don motsawa a hankali lokacin da ka danna a cikin gungura. Barin wannan zaɓi ba tare da komai ba zai sa taga ta yi tsalle zuwa matsayin da ka danna. Wannan zaɓi yana samuwa kawai a OS X Lion ; a cikin sashe na OS, sassauci mai sauƙi yana aiki.
  2. Biyu-danna maɓallin take ta taga don ragewa: Tsayar da alamar dubawa a nan zai sa taga ta rage zuwa Dock lokacin da aka danna maɓallin take ta taga. Wannan wani zaɓi ne a OS X Lion kawai.
  3. Girman labarun gefe: A cikin OS X Lion, wannan zaɓi yana daga cikin ɓangaren Windows. A cikin sababbin sassan OS X, an zaɓi zaɓi zuwa ɓangaren Bayani. Duba Girbin layi na gefe, sama, don cikakkun bayanai.

Sashin bincike

An ƙaddamar ɓangaren Browser na Babban zaɓin zaɓi na gaba tare da OS X Yosemite kuma ya bayyana a cikin sigogin versions na OS.

Takaddun Bayanan Document

Sashin rubutun rubutu