Amfani da Ayyukan Yanar gizo da Sharuɗɗan Bayanai a cikin Google Chrome

Wannan koyaswar kawai ana nufi ga masu amfani da ke gudanar da bincike na Google Chrome akan Linux, Mac OS X ko Windows tsarin aiki.

Google Chrome yayi amfani da ayyuka masu yawa na yanar gizo da kuma hadisai don inganta yanayin kwarewarku. Wadannan kewayo daga bayar da shawarar wani shafin yanar gizon yayin da wanda kake ƙoƙarin dubawa ba shi yiwuwa a tsinkaya ayyuka na cibiyar sadarwa gaba da lokaci domin yunkurin sauke lokutan shafi. Duk da yake waɗannan fasalulluka suna ba da damar karɓa, suna iya gabatar da damuwa na sirri ga wasu masu amfani. Duk abin da kake da shi a kan wannan aikin, yana da maɓalli don fahimtar yadda yake aiki don samun mafi yawan daga cikin burauzar Chrome.

Ayyuka daban-daban da aka kwatanta a nan za a iya ɓoyewa da kashewa ta hanyar ɓangaren saitunan sirri ta Chrome. Wannan koyaswar ya bayyana ayyukan ciki na waɗannan siffofi, da kuma yadda za a taimaka ko musanya kowane ɗayan su.

Na farko, bude burauzar Chrome dinku. Danna kan maɓallin menu na Chrome, wanda yake a cikin kusurwar dama ta hannun dama na maɓallin bincikenka kuma wakilci ta hanyoyi uku. Lokacin da menu da aka sauke ya bayyana, danna kan Zaɓin Saiti . Shafin Saitunan Chrome ya kamata a nuna yanzu. Gungura zuwa kasan shafin kuma danna madogarar saiti na Nuni ... link. Saitunan Sirrin Chrome na yanzu ya zama bayyane.

Kuskuren Tafiya

Na farko bayanin sirri tare da akwati, da aka sa ta tsoho, ana labeled Yi amfani da sabis na yanar gizo don taimakawa wajen magance kurakuran ƙaura .

Lokacin da aka kunna, wannan zaɓin zai ba da shawarar shafukan yanar gizon kama da wanda kake ƙoƙarin samun dama a cikin taron da shafinka bai ɗora ba. Dalilin da shafinku ya kasa don sa zai iya bambanta, ciki har da matsalolin haɗin kan abokin ciniki ko uwar garke.

Da zarar wannan gazawar ya faru Chrome ya aika da URL ɗin da kake ƙoƙarin samun dama ga Google, wanda ke amfani da sabis na yanar gizo don samar da shawarwarin da aka ambata. Yawancin masu amfani suna ganin wadannan shafukan yanar gizo masu amfani don amfani da su fiye da daidaitattun "Yau! Wannan mahada yana bayyana ya rabu." sako, yayin da wasu za su fi son cewa URLs suna ƙoƙari su isa zama masu zaman kansu. Idan ka sami kanka a cikin ƙungiyar na ƙarshe, kawai cire rajistan da aka samu kusa da wannan zaɓi ta danna kan sau ɗaya.

Cikakken binciken da URLs

Na biyu bayanin tsare sirri tare da akwati, da aka sa ta tsoho, ana labeled Yi amfani da sabis na tsinkaya don taimakawa cikakke bincike da URLs da aka buga a cikin adireshin adireshi ko akwatin bincike mai kwance .

A lokacin da kake buga ko maƙallan bincike ko adireshin Shafin yanar gizo a mashagin adireshin Chrome, ko kuma akwatin saƙo, za ka iya lura cewa mai bincike yana bayar da shawarwari daidai da abin da kake shiga. Wadannan shawarwari sun samo asali ta amfani da hadewar tarihinku da tarihin binciken tare da duk abinda ya dace da abin da ake amfani dasu na binciken injiniya na baya. Injin bincike na tsoho a Chrome - idan ba a canza shi a baya ba - ba mamaki bane, Google. Ya kamata a lura da cewa ba duk injunan binciken suna da ayyuka na asali na kansu ba, kodayake dukkanin manyan zaɓuɓɓuka suna yin.

Kamar yadda yake tare da yin amfani da sabis na yanar gizon Google don taimakawa wajen magance kurakuran ƙaura, masu amfani da yawa suna ganin wannan aikin na farfadowa don amfani sosai. Duk da haka, wasu ba su da dadi da aika da rubutu da aka rubuta a cikin akwati na su zuwa sabobin Google. A wannan yanayin, za a iya sauke wuri ta hanyar danna kan akwatin da ya biyo don cire alamar.

Bayanin Farko

Na uku bayanin sirri tare da akwati, wanda aka kunna ta hanyar tsoho, an lakafta shi da albarkatun Prefetch don ɗaukar shafuka da sauri . Duk da cewa wannan wuri ba a koyaushe a cikin numfashi kamar yadda sauran a cikin wannan koyo ba, har yanzu yana amfani da yin amfani da fasaha na rigakafi don inganta kwarewar mai amfani.

A lokacin da yake aiki, Chrome yana amfani da wani nau'i na fasahar gabatarwa da bincike na IP na dukkan hanyoyin da aka samu a shafin. Ta hanyar samun adiresoshin IP na dukkan hanyoyin a kan Shafin yanar gizo, shafukan da za su biyo baya za su yi amfani da sauri a yayin da aka danne su.

Harkokin fasaha na ƙaddamarwa, a halin yanzu, yana amfani da haɗin saitunan yanar gizon da kuma tsarin mallaka na ciki na Chrome. Wasu shafukan yanar gizon yanar gizo suna iya tsara shafukan su don yin amfani da kayan aiki a bangon don su sami abun ciki na makiyarsu kusan nan take lokacin da aka danna su. Bugu da ƙari, Chrome kuma a wasu lokuta ya ƙaddara ya sa wasu shafuka a kan kansa bisa ga URL da aka danna a cikin akwati da kuma tarihin bincikenku na baya.

Don musaki wannan wuri a kowane lokaci, cire alamar da aka samo a cikin akwati tare tare da maɓallin linzamin kwamfuta ɗaya.

Amince da Kurakuran Ƙamus

Na shida bayanin sirri tare da akwati, wanda aka lalace ta hanyar tsoho, ana labeled Yi amfani da sabis na yanar gizo don taimakawa wajen magance kurakuran rubutun . A lokacin da aka kunna, Chrome yana yin amfani da maɓallin bincike na Google Search duk lokacin da kake bugawa a cikin filin rubutu.

Kodayake yana da damuwa, damuwa na sirri da aka ba da wannan zaɓi ita ce, dole ne a aika da rubutu zuwa sabobin Google domin a tabbatar da rubutun ta hanyar sabis na yanar gizo. Idan wannan damuwa da ku, to, kuna iya barin wannan wuri kamar yadda yake. Idan ba hakaba ba, za a iya kunna ta hanyar sanya alama a gaba da akwati tare tare da danna linzamin kwamfuta.