Ƙananan kayan aiki na biyar don Multi-Platform Mobile App Development

Ƙirƙiri ƙa'idar tare da ɗaya daga waɗannan kayan aikin giciye

Aikace-aikacen kayan aiki na ƙididdigewa na yau da kullum ne shirye-shiryen da ke baka damar gina aikace-aikacen don dandamali fiye da ɗaya, kamar apps don Android da iOS, ta amfani da wannan maɓallin code.

Dalilin dabarun dandalin fasaha ta wayar tarho yana da amfani sosai saboda akwai nau'o'in na'urorin daban daban a can. Idan kana so ka saki aikace-aikacenka a kan adana ɗakunan ajiya da dama don haka kuri'a da wayoyin hannu da Allunan za su iya amfani da shi, za ka buƙaci app don tallafawa dandamali iri-iri.

A wasu kalmomi, ba za ka rasa kan masu amfani ba idan app ɗinka ba ya aiki a kan na'urori. Mai yin fasali na dandamali zai iya ceton ku daga buƙatar shirya wannan aikace-aikacen a cikin harsuna daban-daban da kuma aikace-aikacen wayar salula daban-daban.

01 na 05

PhoneGap

PhoneGap

PhoneGap shi ne kyauta ta kyauta , hanyar budewa don samar da samfurori don na'urorin Android, Windows, da kuma iOS. Yana amfani da harsunan bunkasa yanar gizo kamar CSS, HTML, da JavaScript.

Tare da wannan maɓallin zane-zane na dandamali, za ka iya aiki tare da fasalin kayan na'urori irin su accelerometer, GPS / wuri, kamara, sauti, da yawa.

PhoneGap yana buƙatar aikace-aikacen Adobe AIR da kuma horarwa na kan layi don taimaka maka wajen samun damar API na API da kuma gina aikace-aikacen hannu a kan dandalinta.

Zaka iya gina takardu tare da PhoneGap a kan Windows da macOS, kuma akwai Android, iOS, da kuma Windows Phone app da za su gudanar da aikace-aikacenka na al'ada a kan na'urarka don ganin yadda yake kallon kafin rayuwa. Kara "

02 na 05

Mai samfoti

"Mai samfoti" (CC BY 2.0) ta aaronparecki

Abun tarho shi ne shirin ci gaba na fassarar dandalin tattaunawa tare da Windows, Android, da kuma iOS wanda aka tallata a matsayin " duk abin da kake buƙatar ƙirƙirar kayan aiki mai kyau, na asali na kwaskwarima - duk daga ɗayan shafukan yanar gizo na JavaScript ."

Mai tsara na'ura ya haɗa da ja-da-drop don sauƙaƙe abubuwa na abubuwa, kuma alamar Hyperloop sun haɗa da ka don amfani da JavaScript don samun dama ga API na asali a cikin iOS da Android.

Wani abu mai mahimmanci tare da wannan kullin kayan kwaskwarima shine fasali na ainihi da kuma Ayyuka & Crash Analytics , wanda ya ba ka damar samuwa da kuma gyara al'amura tare da app ɗinku.

Shirin Ƙaddamar Baya na Titanium daga Appcelerator ya taimaka wajen ci gaba da wayar hannu, kwamfutar hannu, da kuma kayan aiki a kan kwamfutar ta hanyar yin amfani da harsunan shirye-shiryen yanar gizon kamar HTML, PHP, JavaScript, Ruby, da Python.

Yana iko fiye da 75,000 aikace-aikacen hannu da kuma bada masu amfani sauki damar zuwa fiye da 5,000 APIs da bayanin wuri.

Mai gabatar da ƙirar mai amfani na Multi-platform appcelerator yana da zaɓi na kyauta amma akwai wasu wasu nau'ukan da aka biya tare da ƙarin fasali. Kara "

03 na 05

NativeScript

NativeScript

Babban abin da ke faruwa game da NativeScript ba kawai ba ne kawai cewa yana da kayan aikin ci gaba na hanyar giciye amma kana iya amfani da shi kyauta kyauta tun lokacin budewa kuma ba shi da shirin "pro" ko zaɓin biya.

Kuna iya gina aikace-aikacen hannu don Android da iOS tare da NativeScript ta amfani da JavaScript, Angular, ko TypeScript. Har ila yau yana da haɗin Intanet na View.JS kuma yana goyon bayan daruruwan plugins don ƙarin aiki.

NativeScript, ba kamar wasu daga cikin sauran kayan aikin fasaha na wayar tafi-da-gidanka ba, yana buƙatar sanin ilimin umarni , wanda ke nufin cewa kuna buƙatar samar da editan editan ku .

NativeScript yana da nau'o'in takardun idan kana buƙatar shi. Kara "

04 na 05

Monocross

Monocross

Wani kyauta mai mahimmanci, hanyar budewa ta hanyar budewa ta hanyar sadarwa wanda zaka iya sauke shi ne Monocross.

Wannan shirin yana baka damar ƙirƙirar apps ta amfani da C #, .NET, da tsarin Mono, don na'urorin iOS kamar iPads, iPhones, da iPods, kazalika da na'urorin Android da Windows Phone.

Masu haɓakawa a bayan Monocross sun rubuta wani littafi game da ci gaba da dandamali wanda zai iya amfani dashi yayin da kake amfani da wannan shirin, amma akwai wasu takardun kan layi akan shafin yanar gizon su da kuma shafukan da aka gina a cikin shigarwa.

Kuna buƙatar MonoDevelop domin gina kayan aiki. Kara "

05 na 05

Kony

kony

Tare da Kony, da kuma IDE ɗaya, za ka iya gina samfurori na Javascript don gudanar da kowane dandamali. Duk da haka, Kony ya zo a farashin idan kana so fiye da ɗaya app, fiye da 100 masu amfani, da wasu wasu siffofin.

Wannan kayan aiki na giciye na dandamali yana tallafawa dukan abubuwa, kamar maganganu, gudanarwa na API, murya, gaskiyar haɓaka , sakonni na abokin ciniki, ƙa'idodin da aka gina don tunani, da sauransu.

Kony za a iya shigarwa a kan Windows da Mac kwakwalwa, kuma ana amfani da ƙa'idodin wayar hannu don samfoti da jarraba aikace-aikacenka kan ainihin na'urar da kake sa ran zata gudana. Kara "